Nên mua laptop như thế nào để trade coin? Mua Macbook hay Windows?

Còn linux nữa! Cấu hình thoải mái, bảo mật cực cao, mt4 phải qua wine giả lập, giá siêu mềm. Êm cho dân code nhảy qua

1 ngày nhìn chart có 30 phút nên ko cần cái gì quá cao siêu.
Máy chỉ để trade thì không cần cấu hình mạnh. Cài cái antivirus là đc rồi.
Tôi thì xài win 10 nên có sẵn defender nên cũng đã bỏ antivirus bên thứ 3 rồi.

Mình đang dùng máy bàn Core i5, Mac Pro 2016, và sony Vai-O thì mình có nhận xét là: Máy bàn vẫn là khỏe nhất.
Nếu bạn là giao dịch dài hạn, chậm dãi thì Mac Pro có lẽ sẽ hợp hơn vì nó linh động và "đẳng cấp" hơn (nếu bạn coi trọng hình ảnh thiết bị). Nhưng nếu bạn giao dịch ngắn hạn, mà cụ thể là chơi đánh theo tin tức (thời gian mở và đóng lệnh có lúc chỉ 10 giây) thì.... Máy tính bàn cấu hình cao là sự lựa chọn tốt nhất.
Bản thân mình cũng đang dùng máy bàn để đánh theo tin tức và dùng Sony Vai-O để hoạt động 24/4 theo chiến thuật "cày LOT".

Mình đang dùng máy bàn Core i5, Mac Pro 2016, và sony Vai-O thì mình có nhận xét là: Máy bàn vẫn là khỏe nhất.
Nếu bạn là giao dịch dài hạn, chậm dãi thì Mac Pro có lẽ sẽ hợp hơn vì nó linh động và "đẳng cấp" hơn (nếu bạn coi trọng hình ảnh thiết bị). Nhưng nếu bạn giao dịch ngắn hạn, mà cụ thể là chơi đánh theo tin tức (thời gian mở và đóng lệnh có lúc chỉ 10 giây) thì.... Máy tính bàn cấu hình cao là sự lựa chọn tốt nhất.
Bản thân mình cũng đang dùng máy bàn để đánh theo tin tức và dùng Sony Vai-O để hoạt động 24/4 theo chiến thuật "cày LOT".
Mình cũng nghĩ giống bác, hiện tại thì đang cày 24/24 trên con Dell Precision ở nhà, đi đây đó thì vác Macbook Pro. Sắp tới cũng phải build 1 em desktop màn hình 29" dùng cho thoải mái chứ laptop khá là gò bó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên