Nếu bạn có thể cho các trader mới vào nghề 1 lời khuyên thì lời khuyên đó sẽ là gì?

Nếu bạn có thể cho các trader mới vào nghề 1 lời khuyên thì lời khuyên đó sẽ là gì?

Từ kinh nghiệm 1000 -> 4000 -> 0 em chỉ đóng góp ý kiến như này:
1. Trước khi chơi hãy đặt ra mục tiêu trade vd 1 ngày được 10$ hay 50$ (ít thôi, tích tiểu thành đại 50$ * 20 ngày = 1000$/tháng) và tuân thủ hoàn toàn nguyên tắc đó (em chết bao nhiêu lần chỉ vì chữ tham)
2. Hãy bỏ ra 100 đồng để kiếm thêm 1 đồng chứ đừng hy vọng bỏ ra 1 đồng kiếm thêm 1 đồng nữa
3. Với forex bạn có thể thành tỷ phú, nhưng trước tiên bạn phải thành trăm phú, nghìn phú, triệu phú đã

Lời khuyên của mình là: Phải biết đến traderviet.org rồi tính gì thì tính. :D
Em chưa biết một chút gì vè trò chơi này. Nhưng cũng thấy hay hay. Mặc dù không thích trò đen đỏ như lô đề, bóng đá, bài bạc. Vì nó là tên nạn xã hội. Còn trò này được thua có lẽ đều có giá trị, em quyết định tham gia chơi để học hỏi. Mong các bác tư vấn cho em ngay từ đầu. Em xin đa tạ.

2 tháng trước là newbie hỏi cách trade, giờ viết bài cho newbie luôn. Quả là không đơn giản:D:D:D
Lời khuyên của tôi "hãy là chính mình".nhưng để làm được điều đó thì bạn cần chữ duyên,Nếu bạn chưa đủ duyên thì sẽ còn ngụp lặn trong thị trường này mãi.Đã yêu thich nó thì hãy vui vẻ dù thắng hay thua,khi chưa thây được niềm vui trong nghề và luôn luôn sầu muộn vì nó thì cũng giống như phản lực sẽ làm bạn thêm thât bại.Chúc toàn thể anh em trader Viet sẽ là siêu trader của thế giới sau 1-2 năn nữa.

Lời khuyên của tôi "hãy là chính mình".nhưng để làm được điều đó thì bạn cần chữ duyên,Nếu bạn chưa đủ duyên thì sẽ còn ngụp lặn trong thị trường này mãi.Đã yêu thich nó thì hãy vui vẻ dù thắng hay thua,khi chưa thây được niềm vui trong nghề và luôn luôn sầu muộn vì nó thì cũng giống như phản lực sẽ làm bạn thêm thât bại.Chúc toàn thể anh em trader Viet sẽ là siêu trader của thế giới sau 1-2 năn nữa.
Ý tôi nói là chủ topic kìa bạn ơi, không phải tôi cho lời khuyên đâu:)

Mình chưa phải trader thành công, nhưng cũng xin góp chút quan điểm:
Hãy bắt đầu với vàng, hãy mở chart lên và xem giá ở các khung MN1, W1 và D1 (chưa cần xem các khung nhỏ hơn) để biết giá vàng trong mấy năm qua, mấy tháng qua, mấy tuần qua thay đổi như thế nào.
Nếu có thể hãy tìm hiểu nguyên nhân tại sao nó lại tăng (hoặc giảm).
Sau đó hãy đưa ra dự đoán xem tiếp theo nó sẽ tăng hay giảm và hãy tự trả lời nghiêm túc câu hỏi: Tại sao?
Sao đó thì vào lệnh, xong rồi thì thì đóng chart và đi thấp nhang!
Mỗi ngày mở chart lên xem trạng thái lệnh, tìm câu trả lời tại sao nó tăng/giảm.
Mỗi ngày 1 giờ cho nó và nếu bạn dùng hết 100 giờ tức khoảng 5 tháng.
Sau 5 tháng bạn sẽ tự tin để vào lệnh vàng, không cần tìm thầy ở đâu!
Thân.

1. Trước khi chơi hãy đặt ra mục tiêu trade vd 1 ngày được 10$ hay 50$
Mục tiêu kiểu này mệt lắm bác. hôm nào mà thị trường nó sideway toàn tập thì sao đạt mục tiêu? Lúc đó lại tự trách bản thân hay nhảy vô trade bừa cho đạt mục tiêu thì càng đứt sớm

Cứ đặt mục tiêu là tuân thủ kỷ luật, tuân thủ hệ thống giao dịch đi. Trade tốt thì tiền nó đến sau. Đặt mục tiêu tiền bạc thì áp lực lắm

Bạn hãy cứ trade thật nhỏ. Cho mình 5 lần cơ hội. Nếu trong vào 5 cái tk đầu mà vẫn ko cháy hết trong vòng 1 năm thì mới bắt đầu nghĩ đến có thể tồn tại trong ngành này. Ngược lại, nếu nó đi sớm thì hi vọng bạn có thể suy nghĩ lại. Bạn không thích hợp. Cái gọi là quản lý vốn thì đơn giản chỉ là khả năng kiềm chế. Nếu bạn không có khả năng kiềm chế, độ xúc động cao thì bạn thực sự không thích hợp với nghề này. Người ta vẫn nói "giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời" nên cái gì thuộc về bản tính thì bạn không đổi được đâu.

Khi vào ngành này, ai cũng hi vọng là có thể giàu có. Nếu bạn chỉ mong đủ sống thì bạn không cần cực khổ thế. Vì để đủ sống, ngoài kia, vô vàn nghề có thể cho bạn 1 cuộc sống đầy đủ mà không cần phải ngày đêm nghiên cứu, học hỏi, thức khuya dậy sớm theo dõi thị trường, căng thẳng, cô độc hay ngăn cách với thế giới bên ngoài - một sự hi sinh to lớn mà chỉ để đủ sống.

Vì cái giá phải trả tương đối lớn, thời gian bắt đầu nhận lại lại dài ngắn tuỳ người (đa phần là phải rất lâu về sau) thì mình rất mong bạn có thể suy nghĩ kỹ khi bước vào ngành này. Nó là một con đường cực khổ hơn tất cả!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên