Nếu Bitcoin về 3k thật thì anh em có mua không?

Qua bài biết bạn @Nhật Hoài thì có thể thấy tác giả và mình vẫn nghĩ blockchain chưa tạo ra giá trị(chưa có chứ no phải là no có,vc đấy để tương lai chứng minh).
Ps: thank bạn @Nhật Hoài vì mình thấy đây là bài viết rất hay về BTC và crypto ở thời điểm hiện tại.

Riêng mình, khi btc về 3k, mình buy 50%. Về 1k5, buy nốt 50% còn lại rồi logout, nghỉ luôn, trade chi cho mệt xác. Làm người thì không bao giờ đánh giá thấp bản thân, không kiếm ăn dc từ crypto thì sẽ kiếm dc từ chỗ khác.
Vốn chơi crypto của mình đã setup sẵn từ đầu là mất thì thôi.

Bitcoin mà về lại $3000 thì chắc chắn mình sẽ vào lệnh.
Nhưng kế hoạch của mình ko phải mua BTC vào để Hold, vì cái giá $3000 vẫn còn wa' cao, cho dù đó thật sự trở thành đáy của BTC đi nữa.
Với cùng 1 số vốn, thay vì hold BTC, mình sẽ hold XLM, XRP. Lý do như sau:

- Trong đợt giảm của BTC vừa rồi có thể thấy sức tăng của 2 coin này rất mạnh, mà sức tăng này lại đến do tin tức, nên có thể thấy cộng đồng của 2 coin này rất kỳ vọng vào tương lai của dự án, mặc dù hiện tại BTC lại tiếp tục đà giảm làm XLM, XRP cuối cùng cũng phải rớt gía theo, đều này thì cũng dễ hiểu, vì do 1 số nhà đầu tư bán tháo, 1 số phải cắt lỗ. Tuy nhiên điều quan trọng ở đây là cộng đồng 2 coin này vẫn duy trì dc kỳ vọng vào dự án rất mạnh, và chỉ cần có 1 biến cố nào đó có lợi cho XLM, XRP cho dù nó đến từ tin tức, hay BTC phục hồi trở lại, mình cho rằng ngay lập tức sẽ kích hoạt sức mua từ cộng động của XLM, XRP trở lại nhanh chóng.

- Nếu các bác theo dõi các sự kiện của XLM, XRP thì sẽ thấy trong năm 2018 xu hướng giảm thế này nhưng 2 dự án này đạt dc rất nhiều thành quả đáng kể về cả mặt kỹ thuật lẫn partners. Đây là 2 trong số ít các dự án Blockchain mà mình thấy có những thành quả về mặt business, chứ ko phải như các dự án khác suốt ngày cứ cắm đầu vào mỗi vấn đề kỹ thuật ở cái mạng Blockchain.

- XLM, XRP có 1 sự kiện mà cộng đồng của nó đang chờ đợi xảy ra, đó là dc list trên Coinbase, đây là thứ mà có thể tạo nên 1 sức tăng lớn khi mà giá của tụi nó về đáy. Sau đó duy trì dc giá tăng bao lâu thì đó là câu chuyện khác, nhưng 1 con sóng x2, x3 cho 2 coin này khi sự kiện trên xảy ra là hoàn toàn khả thi. Coinbase hiện tại cũng đã có plan dự kiến cho XLM, XRP rồi, chứ ko còn bác bỏ thông tin là tin đồn nữa, chỉ còn vấn đề thời gian để nó công bố thui.

- XLM, XRP là coin nằm trong top 5, chứ ko phải coin rác. Và như mình phân tích ở trên về sức mua từ cộng đồng của nó thì nếu BTC tăng lại từ đáy, XLM, XRP cũng sẽ tặng lại từ đáy. Tuy nhiên, nếu BTC sideway dài hạn, thì những event và các thành quả về business của 2 coin này cũng có khả năng làm giá tăng mạnh bất chấp xu hướng của BTC là cái quái gì. Cho nên cùng 1 số vốn nếu mua XLM, XRP sẽ gom dc số lượng lớn hơn mua BTC, và khi XLM, XRP tăng giá lại sẽ kiếm dc lợi nhuận nhìu hơn nhờ vào số lượng lớn đó.

- Tham gia thị trường crypto từ thời kỳ hưng thịnh nhất tới lúc sập đổ, từ thời ICO giúp làm giàu sau 1 đêm, tới thời ICO sml. Quan điểm của bản thân mình là Coin để hold lâu dài thì nên là coin có cộng đồng mạnh và có thành quả về business. Còn coin suốt ngày chỉ cắm đầu vào giải quyết vấn đề kỹ thuật mạng Blockchain thì chỉ nên lướt sóng và trade thui.

Holde BTC khi nó về $3000 chỉ là 1 trong số lựa chọn. Vẫn còn nhưng coin khác cũng đáng để hold.
Bác viết cũng có lý nhưng mình nhớ đến con DGD (DigixDAO), lúc BTC giảm từ 20k xuống 10k trong vòng 1 tháng (toàn thị trường đang sml) thì DGD lại tăng từ 200 lên 550 và marketcap của nó lên đến 1B, volume cũng khá cao. Có một số anh em nói 2 con này đang "cương" với bởi một marketing team hùng hậu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác viết cũng có lý nhưng mình nhớ đến con DGD (DigixDAO), lúc BTC giảm từ 20k xuống 10k trong vòng 1 tháng (toàn thị trường đang sml) thì DGD lại tăng từ 200 lên 550 và marketcap của nó lên đến 1B, volume cũng khá cao. Có một số anh em nói 2 con này đang "cương" với bởi một marketing team hùng hậu.
Nếu mình nhớ ko lầm cái đợt tăng giá của DGD là do nó dc list lên Binance và 1 loạt bài viết gây FOMO nó là chỗ trú bão an toàn hơn USDT vì nó gắn liền với vàng. Nhưng thông tin về vụ vàng là hoàn toàn sai, DGD chỉ là token tiện ích, cái gắn liền với vàng là DGX, có lẽ chính vì sự ngộ nhận này khi dc làm sáng tỏ đã dẫn tới sự rớt giá thảm hại của DGD.
Với vại thằng DGD này chả thấy nó có thành quả j về business trong suốt cả năm nay

Bài viết rất hay và rất tâm huyết, rất sướng khi mổi ngày vào đọc những phân tích của các anh em cao thủ trên TraderViet, nó rất thật & và hoàn toàn mang tính chia sẻ kiến thức, giúp đỡ cho những người mới & hoàn toàn không hề có bất kỳ 1 tí PR nào ở đây. Riêng mình thì nếu btc về 3k có thể trước mắt sẽ đổ 30% số tiền rất nhỏ mình hiện đang có & chấp nhận mất đi mà không ảnh hưởng kinh tế g/đ, 50% của số còn lại sẽ đưa vào 1 coin rác rất rất thấp nhưng có tiềm năng bùng nổ cực mạnh mà mình đã chọn lâu nay, số còn lại để lướt sóng kiếm ít tiền lẻ mua bánh cho cháu. Còn hiện tại thì thoát luôn cả USDT rồi. Nó đang rất nguy hiểm, đợt 15/10 nó còn 85% giá trị & phục hồi khá nhanh, nhưng nếu tới đây bộ tư pháp & cả tụi SEC đang nhắm vào nó thì mình nghỉ nó đang khá nguy hiểm. Anh em cẩn thận 2 anh em nhà tụi nó
Coin "rác" mà bác dự định đầu tư không phải là ZCL đấy chứ?

Nhưng kế hoạch của mình ko phải mua BTC vào để Hold, vì cái giá $3000 vẫn còn wa' cao, cho dù đó thật sự trở thành đáy của BTC đi nữa.

- Trong đợt giảm của BTC vừa rồi có thể thấy sức tăng của 2 coin này rất mạnh, mà sức tăng này lại đến do tin tức, nên có thể thấy cộng đồng của 2 coin này rất kỳ vọng vào tương lai của dự án, mặc dù hiện tại BTC lại tiếp tục đà giảm làm XLM, XRP cuối cùng cũng phải rớt gía theo, đều này thì cũng dễ hiểu, vì do 1 số nhà đầu tư bán tháo, 1 số phải cắt lỗ. Tuy nhiên điều quan trọng ở đây là cộng đồng 2 coin này vẫn duy trì dc kỳ vọng vào dự án rất mạnh, và chỉ cần có 1 biến cố nào đó có lợi cho XLM, XRP cho dù nó đến từ tin tức, hay BTC phục hồi trở lại, mình cho rằng ngay lập tức sẽ kích hoạt sức mua từ cộng động của XLM, XRP trở lại nhanh chóng.

- Nếu các bác theo dõi các sự kiện của XLM, XRP thì sẽ thấy trong năm 2018 xu hướng giảm thế này nhưng 2 dự án này đạt dc rất nhiều thành quả đáng kể về cả mặt kỹ thuật lẫn partners. Đây là 2 trong số ít các dự án Blockchain mà mình thấy có những thành quả về mặt business, chứ ko phải như các dự án khác suốt ngày cứ cắm đầu vào mỗi vấn đề kỹ thuật ở cái mạng Blockchain.

- XLM, XRP có 1 sự kiện mà cộng đồng của nó đang chờ đợi xảy ra, đó là dc list trên Coinbase, đây là thứ mà có thể tạo nên 1 sức tăng lớn khi mà giá của tụi nó về đáy. Sau đó duy trì dc giá tăng bao lâu thì đó là câu chuyện khác, nhưng 1 con sóng x2, x3 cho 2 coin này khi sự kiện trên xảy ra là hoàn toàn khả thi. Coinbase hiện tại cũng đã có plan dự kiến cho XLM, XRP rồi, chứ ko còn bác bỏ thông tin là tin đồn nữa, chỉ còn vấn đề thời gian để nó công bố thui.

- XLM, XRP là coin nằm trong top 5, chứ ko phải coin rác. Và như mình phân tích ở trên về sức mua từ cộng đồng của nó thì nếu BTC tăng lại từ đáy, XLM, XRP cũng sẽ tặng lại từ đáy. Tuy nhiên, nếu BTC sideway dài hạn, thì những event và các thành quả về business của 2 coin này cũng có khả năng làm giá tăng mạnh bất chấp xu hướng của BTC là cái quái gì. Cho nên cùng 1 số vốn nếu mua XLM, XRP sẽ gom dc số lượng lớn hơn mua BTC, và khi XLM, XRP tăng giá lại sẽ kiếm dc lợi nhuận nhìu hơn nhờ vào số lượng lớn đó.

- Tham gia thị trường crypto từ thời kỳ hưng thịnh nhất tới lúc sập đổ, từ thời ICO giúp làm giàu sau 1 đêm, tới thời ICO sml. Quan điểm của bản thân mình là Coin để hold lâu dài thì nên là coin có cộng đồng mạnh và có thành quả về business. Còn coin suốt ngày chỉ cắm đầu vào giải quyết vấn đề kỹ thuật mạng Blockchain thì chỉ nên lướt sóng và trade thui.

Holde BTC khi nó về $3000 chỉ là 1 trong số lựa chọn. Vẫn còn nhưng coin khác cũng đáng để hold.
Chờ thằng Bịt nó về 3k lâu quá, nó tìm đáy ở đâu kệ mịa nó đi, mình chờ XRP về hôn lại 0.376xx là hốt em nó lên đc rồi

Về 3k hay 300 usd có quan trọng không bác Hoài, Quan trọng là bác dám xuống tiền lúc nào và chốt lệnh bán như thế nào, về 300 usd mua vào rồi 600 bán thì x2 thôi nhưng gồng đến 30k usd thì x100 nhỉ^^, Mình hiện tại vừa mua 1 cái ví leger nano S, Vừa múc thêm 30 eth nữa để vứt vào ví, có gần 100tr thôi bác ạ, biết rằng có thể ngày này tháng sau nó còn 50tr nhưng mình hiện tại nghĩ bắt đầu mua vào được rồi, đầu tư theo kiểu giá trị thì không có giá rẻ với đắt mà có lợi nhuận kỳ vọng bao nhiêu thôi. Với mình thì x50 theo usd, là mình rời bỏ thị trường, Mình 1 năm sẽ dành 50% thu nhập tầm 200-300tr mua coin cất vào ví, dân vp ít tiền nên các bác muốn gạch thì nhẹ tay cho em. Em dạo này cũng hạn chế trade, nếu mà mua vào trong 1 khoảng ngắn mà tăng 20-30% thì em cũng chốt đợi nó về giá mua lại, Giờ cá con chết hết rồi, cuộc chơi của các ông lớn thôi. Khi nào các ông lơn phân định xong lãnh thổ thì nó mới tăng được^^. Còn em còn các bác mốc em mua tiếp theo là sẽ mua alcoin khi btc về mức 50-60tr/ 1 bit, mốc tiếp theo nữa là 20-30tr, mốc tiếp theo nữa là 7-10tr, có thể em không đúng nhưng nếu bây giờ btc tăng em có 1 đống coin ở ví lạnh dĩ nhiên em lãi (Nên em sẽ rất vui), Còn nếu BTC giảm em còn 1 đống fiat vứt vào tiếp, em cũng sẽ vui vì giá nó về vùng mua đẹp, Khi đó tâm lý em luôn rất tốt, rất ổn định quan trọng là cách các bác bước chân vào thị trường thôi. Em vẫn nhớ tháng 3 năm 2017 btc bằng có 1 au vàng, tháng 3 năm 2019 có thể nó lại về mốc đó loanh quanh 1k2-1k5 usd. Chúc bác bác có đủ máu, đủ lì đủ tiền để hiến cho thị trường,. Còn nếu em sai cái thị trường nó chết thật sự em vẫn còn 1 sự an ủi duy nhất, Mình đã trắng tay nhưng có nhiều tỉ phú trắng tay giống mình. Người tiên phong bao giờ cũng rủi ro nhất, Nếu nhìn nến tuần nến tháng nhất là nến năm thì btc sẽ phải về lại 20k vẽ xong mô hình 2 đỉnh rồi có về 1 usd thì về. ^^

300$ hay 3000$ hay 30.000$ không quan trọng... quan trọng là NIỀM TIN về nó. Thí dụ nó có là 30.000$ đi nữa mà ta có niềm tin là nó sẽ lên 40.000$ thì vẫn mua. Còn cho dù nó có xuống 3$ đi nữa mà không ai còn tin vào nó thì người ta cũng chẳng dám mua. :D

em đồng ý với bác. Hiện tại em đã thoát vốn. Nếu BTC về 3k <nhiều người cho là đáy> của đợt này, em sẽ xuống khoảng 50% cho XRP. 20% cho BTC và giữ lại 30% để lỡ có biến cố thì vẫn còn tk để tiếp tục đu. kkk

em đồng ý với bác. Hiện tại em đã thoát vốn. Nếu BTC về 3k <nhiều người cho là đáy> của đợt này, em sẽ xuống khoảng 50% cho XRP. 20% cho BTC và giữ lại 30% để lỡ có biến cố thì vẫn còn tk để tiếp tục đu. kkk
Thật sự thì mình ko có chờ BTC về đúng $3000k để vào lệnh đâu, tín hiệu RSI của BTC trên chart H4 đang ở trạng thái quá mua, dự là khi RSI gấp xuống thì sẽ thủng $4000, và khi RSI đi vào lại trạng thái quá bán là mình vào lệnh ngay.
Mục tiêu lần gom hàng này là hold số lượng lớn, nên chia vốn ra gom nhìu lần, sau khi gom hàng đợt 1, BTC giảm nữa thì tiếp tục gom hàng đợt 2. Mình đang cố gắng cân bằng kế hoạch gom hàng cho cả 2 thằng XLM, XRP :D

Có thể về 1k5 thì sao ko thể về 1k hoặc hơn bác ơi? Có thời điểm 100 cơ mà. Theo em ko nên có suy nghĩ "cùng lắm" như thế :)) đã "cùng lắm" thì phải là "cùng lắm mất hết" luôn.
Có nhiều lý do để mình thấy nó không thể rơi quá 1xxx ý mà.

Chuyện giá btc về bao nhiu ko quan trọng?
Giá cả của 1 việc trong tương lai không ai bàn cải được. Những bậc đi trước, biết giá cpMỹ đáy là bn khi họ quyết định mua ko?chả ai dám chắc ngày mai. Chỉ có mình quyết định thôi. Nếu về 3k, mình sẽ 30% cho btc. Thế thôi, rớt nữa cũng chịu. Do mình mà

:) tất cả chỉ là rác thôi chẳng có tý ứng dụng thực tế gì ra hồn.
Bác nói thế là do chưa đọc bài của Satoshi Nakamoto rồi. Cứ hiểu khơi khơi nó là tiền “ảo” như tiền game vcoin đồ thì tất nhiên ko thấy ứng dụng. Em tóm tắt 1 chút cách em hiểu về bitcoin sau khi đọc bài của tác giả. BTC và hệ thống blockchain là để thay thế việc chuyển tiền thông qua tổ chức tín dụng/ngân hàng. Vì thế BTC là TIỀN TỆ, tức là cũng dạng như tiền mặt vậy, nhưng nó chống dc lạm phát. 1 trong những điểm BTC hơn là nó có thể chuyển tiền dưới mọi mệnh giá, còn qua tổ chức tín dụng chắc chắn bác phải trả 1 mức phí tối thiểu. Blockchain còn áp dụng trong kế-kiểm và nhiều thứ khác chứ ko riêng gì chuyển tiền. Khuôn khổ 1 reply thì em ko nói hết dc, thật lòng khuyên bác đọc eng dc thì nên tìm đọc bài gốc của Satoshi Nakamoto.

Bác nói thế là do chưa đọc bài của Satoshi Nakamoto rồi. Cứ hiểu khơi khơi nó là tiền “ảo” như tiền game vcoin đồ thì tất nhiên ko thấy ứng dụng. Em tóm tắt 1 chút cách em hiểu về bitcoin sau khi đọc bài của tác giả. BTC và hệ thống blockchain là để thay thế việc chuyển tiền thông qua tổ chức tín dụng/ngân hàng. Vì thế BTC là TIỀN TỆ, tức là cũng dạng như tiền mặt vậy, nhưng nó chống dc lạm phát. 1 trong những điểm BTC hơn là nó có thể chuyển tiền dưới mọi mệnh giá, còn qua tổ chức tín dụng chắc chắn bác phải trả 1 mức phí tối thiểu. Blockchain còn áp dụng trong kế-kiểm và nhiều thứ khác chứ ko riêng gì chuyển tiền. Khuôn khổ 1 reply thì em ko nói hết dc, thật lòng khuyên bác đọc eng dc thì nên tìm đọc bài gốc của Satoshi Nakamoto.
Tất cả chỉ là các ông tự vẽ với nhau thôi. Blockchain nó ko phải là tiền nên chú đừng nhầm. Ứng dụng blockchain vào đời sống còn quá xa vời do hạn chế về công nghệ. Chú thử nghĩ áp dụng vào nông nghiệp giúp truy suất nguồn gốc và sự minh bạch trong sản xuất thì chú phải bán cái sp nông nghiệp đấy với mức giá trên trời. Khả thi? Rồi còn cái của nợ gì mà là tiền? Tiền mà nay mua cốc cafe mai mua cái macbook xong hôm sau khéo mua cái lai quần cũng ko nổi. Tiền thế ai dám tiêu.

Bác mới phải đọc nhiều hơn để hiểu những khái niệm cơ bản về tiền tệ, những hạn chế của blockchain. Chứ không nên nó viết gì thì cũng tin mà không độc lập suy nghĩ gì. Tất cả những bọn coin hiện tại đều ko bao giờ được làm tiền tệ của bất cứ quốc gia nào, còn coin Petro của Venezuela tuy "*** phạch" những vẫn được coi là tiền tệ.

Chào buổi sáng các bác, cuối tuần nhận được tin nhắn từ trung tâm PCTT lúc 23:00 thì 4:00 sáng nay mưa bão chưa đổ bộ nhưng bão BTC đã đến, về tới vùng 3k6 luôn rồi các bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,019 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,347 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên