Nếu chỉ dùng mô hình nến để giao dịch, bạn không thể chiến thắng thị trường

Bài này đang đánh đúng vào thắc mắc bấy lâu nay các bác ah. Vậy gặp trường hợp 2 khung thời gian đối nghịch như vd trên này này thì các pro xử lý buy hay sell vậy các pro. Mong có bác thông não giúp em. Thanks các pro.

Bài này đang đánh đúng vào thắc mắc bấy lâu nay các bác ah. Vậy gặp trường hợp 2 khung thời gian đối nghịch như vd trên này này thì các pro xử lý buy hay sell vậy các pro. Mong có bác thông não giúp em. Thanks các pro.

mình dùng ví dụ AU 2018-11-05 để trả lời một phần thắc mắc của bạn nhé
[Broken External Image]:https://www.mql5.com/en/charts/9325938/audusd-d1-thinkmarkets
quan sát D1, có thể thấy AU đã kết thúc một xu hướng giảm kéo dài, và giá đã breakout thành công vùng kháng cự, biến vùng này thành vùng hỗ trợ.
quan sát H1,
[Broken External Image]:https://www.mql5.com/en/charts/9325942/audusd-h1-thinkmarkets
có thể thấy giá đã hình thành một đợt giảm nhẹ, lực giảm này chỉ xảy ra trong 2 nến H1 và sau đó giá có dấu hiệu đi ngang, như vậy khả năng đây là một đợt chốt lời điều chỉnh giá,
kì vọng giá sẽ về vùng màu xanh tìm kiếm và khớp nhiều lệnh buy, điều này sẽ khiến giá đi lên

Khi trâu bò (2 khung thời gian) húc nhau, hạng trader rùi muỗi như mình chỉ đậu ở chỗ xa mà xem náo nhiệt. Khi chúng đi cùng nhau, mình mới vào xin tí huyết rồi bay nhanh.

Ăn nói có vẻ thô lỗ! Ko giữ được bình tĩnh , lỳ lợm vô thần của 1 trader lâu năm , từng sml nhiều trong giao dịch! Nhưng về tư duy giao dịch thua nhỏ thắng lớn của ông thì ko sai

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên