Nếu có thể làm một điều cho việc trading trong năm 2017

PepePips

Active Member
582
5,330
Năm 2017 đã qua được 3 tháng, mục tiêu trading của bạn đã đến đâu rồi? Đã đến lúc phải xem lại những cam kết đặt ra trong năm mới và bắt tay vào thực hiện hóa chúng.

Nhưng, nếu bạn chỉ có thể làm được một điều trong cam kết trading mà bạn tự đặt ra trong năm 2017 thì đó sẽ là gì?

Câu trả lời đơn giản là “nhiều tiền hơn”.

Trong những năm trở lại đây, chúng ta đã chứng kiến hàng loạt các sự kiện như: khủng hoảng tài chính toàn cầu, EU rạn nứt, sự kiện Brexit, sự trỗi dậy của Trump, khoa học công nghệ phát triển vượt bậc. Và kèm theo các thay đổi này là phong trào nữ quyền và cả nỗi sợ.

Tất cả mọi người, các trader đang đứng bên lề và nhìn thế giới dần đi đến hồi kết. Một vài trader bỏ nghề chuyển hướng khác, chẳng hạn bất động sản. Số khác thì ngồi một chỗ, ôm lấy đống tiền mặt rồi dành dụm, trở thành những nhà phòng thủ và xây nên những “boong-ke” cho riêng mình. Số ít người thậm chí còn đầu tư trái phiếu dù tiền lãi không bao nhiêu.

neu-co-the-lam-mot-dieu-cho-viec-trading-trong-nam-2017-traderviet.jpg

Là một trader, thời điểm tốt nhất để mua là khi những kẻ khác đã thua tan tành. Những lúc như vậy, những thỏa thuận mua bán đầy rẫy và của cải sẽ được tạo ra bởi những kẻ táo bạo.

Vậy cam kết năm mới nào mà chúng ta cần phải nắm lấy? Hãy táo bạo. Hãy tiến lên và nhận ra rằng không có lợi nhuận nào từ trên trời rơi xuống.

Bạn phải hành động thôi.

Với một vài người, đây là việc khó khăn nhất. Bạn nghe nhan nhản những tên nhược tiểu bảo rằng bầu trời sẽ sụp đổ, rằng khoản đầu tư của bạn quá rủi ro. Những suy nghĩ như vậy sẽ khiến bạn hoài nghi về những ý tưởng, suy nghĩ của mình và khiến bạn trở nên thụ động. Bạn quan sát lợi nhuận tăng lên, bạn chờ đợi rồi bạn bỏ xó chúng

Đây không chỉ là lời kêu gọi bạn phải hành động để cứu lấy những giao dịch mà còn là cho cả của cải của bạn nữa. Không có gì ngạc nhiên khi đọc về những triệu phú hoặc những người giàu có, bạn thường sẽ không tìm thấy nhiều người kiếm được nhiều tiền nhờ làm những công việc toàn thời gian rồi dành dụm cực khổ. Thực tế, bạn sẽ không tìm thấy ai như vậy. Bởi vì việc tạo ra nhiều của cải mà không đầu tư là không thể.
Đầu tư đòi hỏi sự mạo hiểm và điều đó đem lại phần thưởng. Của cải là giành cho những người đủ can đảm để đạt lấy chúng.

neu-co-the-lam-mot-dieu-cho-viec-trading-trong-nam-2017-traderviet-1.jpg
Vì vậy bước duy nhất để cứu lấy tài sản của bạn trong năm 2017 là phải nhận ra rằng bạn điều khiển tương lai tài chính của chính mình. Bất kì ai, dù là người có ít tiền và thời gian nhất đề có khả năng bắt đầu năm mới bằng cách bước ra khỏi cuộc sống nhỏ nhặt hiện tại và bước ra thế giới ngoài kia. Bạn không cần phải là người thông minh nhất, người có nhiều mối quan hệ nhất hoặc có hàng triệu cố vấn. Ngày nay, những gì bạn cần là kết nối Internet và một cái thẻ tín dụng.

Vì vậy, hãy bước ra ngoài kia đi! Hãy là nhà khởi nghiệp! Tìm một việc mà bạn thật sự đam mê và biến nó thành khoản sinh lợi cho chính mình. Đầu tư, giao dịch và tạo nên thu nhập mà bạn không cần phải phụ thuộc vào sếp, thị trường việc làm hay những quyết định từ một ban điều hành nào đó. Hãy tạo ra thứ gì đó giúp bạn độc lập tài chính và điều khiển cuộc đời bạn thay vì để nó điều khiển mình.

Theo forexcrunch

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Cắt lỗ cũng tùy khúc, đừng để người ta cắt đoạn 1 rồi mình cắt đoạn 2 của người ta, ko phải tự nhiên mà có câu mua cao bán cao hơn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,241 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 638 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,142 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 278 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 98 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên