Nếu như bạn có 10,000 USD, bạn sẽ mua vàng hay Bitcoin?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Câu hỏi được đặt ra ở tiêu đề mời các bác vào tranh luận nhé. Một ngày đẹp trời nếu như mọi người có 10k USD và bị bắt buộc phải dùng 10k đó để mua một trong hai thứ là vàng và Bitcoin, và đặc biệt là không được đổi thành tiền sau một năm, thì mấy bác sẽ mua gì?

Đối với những ai có tư tưởng truyền thống thì một điều chắc chắn là sẽ lựa chọn vàng để mua, và rất tiếc là mình không được truyền thống cho lắm, mình sẽ chọn mua Bitcoin. Tại sao? Bởi vì, vàng có giá trị ổn định, Bitcoin thì không. Như mọi người đã thấy thì trong năm 2017 Bitcoin đã tăng trưởng một cách chóng mặt, mức giá hiện tại là khoảng 4k3 USD, và một năm sau mình tin là giá Bitcoin sẽ vẫn còn tăng lên nữa. Cũng có nghĩa 10k USD này một năm sau sẽ có thể trở thành 15k, 20k hoặc hơn thế nữa, và vàng thì khó thể nào làm được điều đó (trừ khi lạm phát). Đúng, giá Bitcoin có thể sẽ giảm hay thậm chí giảm mạnh, nhưng sẽ không thể nào đột nhiên giảm mạnh đến nỗi 2,3 Bitcoin chỉ có giá vài $, căn bản là Bitcoin vẫn còn đó và vẫn còn cơ hội phía trước. Cuối cùng, mọi người sẽ không thể mua được gì khi đi siêu thị với một túi vàng trên tay cả, thậm chí rủi ro bị cướp cũng tăng cao hơn :D!

nên mua vàng hay bitcoin - traderviet.jpg

Dù gì thì 10k USD là một số tiền trên trời rơi xuống, vậy thì tại sao không mạo hiểm một chút để cho cuộc vui thêm thú vị nhỉ?

Mọi người nghĩ thế nào? Mua vàng hay Bitcoin tốt hơn?

Xem thêm:

> Thánh dự đoán giá Bitcoin đã dự đoán giá Bitcoin sẽ vượt mốc 10,000$ vào cuối năm nay

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Có 10k thì nên trích 2k lấy vợ, 8k còn lại đưa vợ giữ
Bitcoin có thể bị FBI hốt
Vàng có thể bị mất
Chứ tiền đưa vợ giữ thì chắc như bắp, ko mất được. Đến mình là chủ số tiền đó còn rút ko được huống gì người khác

Em hỏi má thì má em bảo mua đất là ngon nhất, nhưng 10k ít quá, nên lúc này má em lại kêu mua vàng còn bitcoin là gì má em không biết nên không chơi :D!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Ttrade trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,014 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 817 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 405 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 376 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,706 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên