Nếu Việt Nam vỡ nợ công chúng ta nên làm gì để bảo vệ tài sản?

BĐS có thể đầu tư, nhưng khi cần lại không có tính linh động và thanh khoản nhanh :( ......

không nghĩ đến thì thôi, nghĩ đến thì thấy oải ..... hy vọng không có kịch bản xấu xảy ra, mong Đảng + Nhà Nước cứu dân đen chúng mình .... ân Đảng, ân Nhà Nước nhớ mãi đời đời, khắc cốt ghi tâm ạh

https://www.voatiengviet.com/a/oda-no-xau-ngan-sach-nhan-quyen/4536133.html
Trích cho ae nào đường truyền bị cá mập cắn
Tôi xài cáp Opera VPN nên cá mập cắn không tới bạn ơi :)

À là như thế này: Tiền đóng thuế thì mấy ổng bỏ túi riêng. Và đi vay mượn tiền khác về làm việc công như: Đường xã, thủy điện, bệnh viện, trường học... mà mấy cái công trình đấy lại là cho toàn dân xài nên dân phải chịu thôi.
Chỉ có thẳng thắn như này mới thấy hợp lý. :D

Chuẩn là nên trade forex rồi :)) chống khủng hoảng, nợ công các kiểu. Nếu trade giỏi thì ở VN hay bất cứ nơi nào trên thế giới đều sống tốt. Đây là một dạng kỹ năng toàn cầu đó :D

Các bác lạc đề coi chừng forum ăn trap. công nợ thì nước nào chả có. Mỹ hôm trước mình đọc thấy bảo 24 ngàn tỷ USD nợ tính tới năm nay, ko riêng gì VN đâu. Tránh được công nợ trên thế giới chắc chỉ có 2 nước là Iran và Triều Tiên. họ ko có kết nối với SWIFT. Còn theo thuyết âm mưu thì tập đoàn ngân hàng gia đình Rothschild ko có tài khoản trong ngân hàng nhà nước iran, triều tiên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác lạc đề coi chừng forum ăn trap. công nợ thì nước nào chả có. Mỹ hôm trước mình đọc thấy bảo 24 ngàn tỷ USD nợ tính tới năm nay, ko riêng gì VN đâu. Tránh được công nợ trên thế giới chắc chỉ có 2 nước là Iran và Triều Tiên. họ ko có kết nối với SWIFT. Còn theo thuyết âm mưu thì tập đoàn ngân hàng gia đình Rothschild ko có tài khoản trong ngân hàng nhà nước iran, triều tiên.
nợ với khả năng vỡ nợ nó khác nhau bác ơi

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối mới tầm 60 củ trên một người chứ mấy.Chúng ta đang ở thiên đường thời đại rực rỡ nhất lịch sử 4000 năm mà lo gì trích lời ông gì đó đầu bạc.

Xin lỗi bạn.Nói về nợ bạn hãy đọc cho kũ nợ ai,nợ như thế nào và nợ bằng đokngf tiền gì?Nhật Bản,Mỹ có.nợ mấy ngàn % chẳng sao cả vì sao thì bạn nên học cho kỹ và tìm hiểu đi.Đừng đánh đồng .Hãy mở đầu óc ra bạn sẽ hiều nhanh thôi

Các chính trị gia khi phát biểu là để ẩn ý phía sau. Mình chưa đọc hết báo cáo của bộ nhưng Tại sao phát biểu thời điểm này, con số này có kiểm chứng chưa vì cách làm số liệu hiện nay của ta đang có vấn đề ( bác nào viết báo cáo nhiều sẽ hiểu). Chỉ có số liệu nước ngoài tổ chức uy tín mới đáng tin.
Khủng hoảng nợ công thấy la làng từ mấy năm trước mà nhìn xung quanh mọi người mua đất mua xe hơi rầm rầm vậy nó có làm dân nghèo đi không( dân giàu nước giàu)

Các chính trị gia khi phát biểu là để ẩn ý phía sau. Mình chưa đọc hết báo cáo của bộ nhưng Tại sao phát biểu thời điểm này, con số này có kiểm chứng chưa vì cách làm số liệu hiện nay của ta đang có vấn đề ( bác nào viết báo cáo nhiều sẽ hiểu). Chỉ có số liệu nước ngoài tổ chức uy tín mới đáng tin.
Khủng hoảng nợ công thấy la làng từ mấy năm trước mà nhìn xung quanh mọi người mua đất mua xe hơi rầm rầm vậy nó có làm dân nghèo đi không( dân giàu nước giàu)
Nói nhiều dễ động đến vấn đề nhạy cảm nên trên này người ta chỉ nói 1 vài cái chính ít động chạm thôi từ đó tự tìm hiểu thêm.
Xã hội có vấn đề bất ổn thì nên biết sớm mà phòng thân, đừng tin vào mấy cái vỏ bọc, báo cáo, hô hào của mấy ông tuyên giáo rồi bao nhiêu tiền của tích góp tan thành bọt như trước đây.
1 ví dụ: trước năm 90 chính phủ hết tiền nên in công trái bán cho dân, nhà nào có chút tiền là suốt ngày tổ trưởng dân phố, đảng ủy... xuống nhà vận động, dọa dẫm dân mua công trái. Có 1 nhà mình biết bán nguyên 1 căn nhà sau bị ép mua công trái, 20 năm sau đổi lại được khoảng vài trăm nghìn, tiền lời gấp đôi mà mất giá vài trăm lần

Chỉnh sửa lần cuối:
tụi Venezuela nó vỡ do phụ thuộc dầu mỏ quá mà ko lo sản xuất gặp mỹ nó cấm vận vs dầu mỏ giảm nên sml ! nước mình nợ nhiều nhưng xuất khẩu vs nông nghiệp mạnh + ngoại giao ổn cũng ko đến nỗi đó nếu có vỡ nợ ! chơi forex sau ni cũng đỡ :v

tụi Venezuela nó vỡ do phụ thuộc dầu mỏ quá mà ko lo sản xuất gặp mỹ nó cấm vận vs dầu mỏ giảm nên sml ! nước mình nợ nhiều nhưng xuất khẩu vs nông nghiệp mạnh + ngoại giao ổn cũng ko đến nỗi đó nếu có vỡ nợ ! chơi forex sau ni cũng đỡ :v
Tuyệt vời, đất nước đang trông chờ vào những nhân tài như bạn, chơi forex thu ngoại tệ về cho tổ kuốc ! vỡ nợ thế nào được !

1. Nợ công Việt Nam leo lên ngưỡng nguy hiểm trong khi nền kinh tế chưa đủ mạnh để trả khoản nợ này ==> sớm muộn sẽ khủng hoảng do sự chênh lệch giữa khoản nợ với khả năng trả nợ.
2. Trái phiếu Việt Nam trên thị trường thế giới bị đánh giá là rác, ko còn khả năng huy động vốn trên thị trường thế giới ==> ko có tiền trang trải nếu nền kinh tế gặp 1 bất ổn nào đó kiểu như USD tăng mạnh hiện nay ...
3. Bảo hiểm xã hội bị chuyển đổi thành trái phiếu, có nghĩa là bao năm người lao động đóng tiền bảo hiểm sau này sẽ được trả 1 tờ công trái ==> nếu nền kinh tế gặp vấn đề thì nguy cơ gây bất ổn xã hội cực cao.
Chừng này lí do đủ cho bạn lo lắng chưa :D
Với cái não trạng ở trình độ này mà đi làm trader thì trước sau cũng nộp mạng thôi =)))

cảm ơn bố mẹ đã xây dựng nông trại tự cung tự cấp. về nhà quét chuồng giúp bố mẹ sẽ có thịt ăn! hihi

nghe nói hoa hậu venuezuela thân với tập cận bình nên phải dọn về chung 1 nhà đấy bác. tây nó đồn thế cơ. bọn tây này vỡ vẩn nhỉ. may có bác em mớ vẽ lẽ ra đấy nhe. ha ha

Không bi quan nhưng:
1. Ngoại tệ: hiện tại đã bị cấm mua-bán (tuy chưa tuyệt đối nhưng vẫn có rủi ro khi giao dịch - xui xui đang giao dịch bị hốt phát là tịch thu luôn tang vật)!

2. Vàng: chênh lệch so với vàng thế giới cũng không cao...... đâu tầm 2 triệu tức 5% cái giá cho việc bảo vệ tài sản, nhưng vấn đề là nên mua vàng 9.999 hay SJC :p ! Nếu VN vỡ nợ công thì thương hiệu SJC - vàng quốc gia thì cũng sẽ....... còn 9.999 thì tuỳ tâm vào chủ tiệm vàng vậy.... nói chung cũng là một cách bảo vệ phòng ngừa :|

3. Tiền điện tử giá biến động nhảy như điên, NHNN hiện tại cũng đã có hành động CẤM

còn đường nào không ae ?!
Định cư nước ngoài là an toàn nhất

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 53 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 11 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 467 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,553 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên