newbie thắc mắc về đòn bẩy

mình đầu tư 500$ và sử dụng đòn bẩy 1:5 với cặp tiền tệ nzd/usd giá là 0.6810 , nếu xuống 0.6710 là 100 pip nghĩa là mình mất 500$ đúng không ạ ? nếu ai có facebook để hướng dẫn cho new như mình thì mình cám ơn nhiều lắm

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Đòn bẩy không quan trọng, quan trọng là vào lệnh bao nhiêu. Mình toàn chọn full đòn bẩy, còn vào lệnh thì nhỏ.
Nếu đánh 1 lot tiêu chuẩn thì tăng 1pips là 1$, bạn có 500$ nếu đánh 1lot thì lỗ gần 500pips sẽ cháy tk. Nếu đánh 0,01 thì gần 50000pips mới cháy.
Bạn cứ chơi demo kỹ là tính ra được hết

Nhiều người không hiểu đòn bẫy nhỉ. Đòn bẫy là để giao dịch khối lượng lớn trong khi vốn ít, mà khi giao dịch càng nhiều thì mức giá dao động tỷ lệ với mức lời/lỗ của lệnh. Đòn bẫy giống như người giới thiệu cho bạn chơi bàn lớn vậy, sau đó nó không có ý nghĩa gì nữa.

đòn bẩy có hại cũng có lợi mà, nói chung là 2 mặt, theo mình thấy v :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên