"Ngáo đá" Bitcoin xuất hiện trên Vnexpress

ForexGà

Active Member
348
2,114
Hôm nay Gà có đọc mục 25 tuổi mua ôtô hay tích tiền mua nhà? trên Vnexpress. Bài này đại khái nói về 1 bạn ở Hà Nội đi làm 1 năm để dành được 100 triệu, thu nhập hiện tại 20 triệu mỗi tháng, em đang tiết kiệm mua nhà Hà Nội và ôtô. Bạn làm về xây dụng nên như cầu đi lại khá lớn, khoảng 3.500-4.000 km/tháng. Bạn nhờ tư vấn mua nhà hay mua xe trước.

Trong phần comment bình luận bên dưới, có 1 anh chắc hơi "ngáo đá" bitcoin xuất hiện. Ảnh tư vấn như sau :

Đừng mua nhà hay oto khi có ít tiền vậy bạn ơi, hãy như mình tìm 1 kênh đầu tư để kiếm nhiều tiền hơn. Hơn 1 năm trước mình cũng có hơn 100 tr, rồi mình đầu tư Bitcoin và hiện tại mình đã mua được nhà hơn 3 tỉ, cộng thêm tiền gửi ngân hàng 14 tỉ nữa. Vì thế đừng gắng mua cái gì khi có ít tiền như vậy.
Ý ảnh là ảnh đầu tư có 100 triệu vào bitcoin 1 năm trước và giờ có tài sản 17 tỷ. Ảnh mua nhà 3 tỷ và gửi tiết kiệm 14 tỷ.

100 triệu thành 17 tỷ sau 1 năm, nghĩa là tài khoản ảnh tăng 170 lần.

Nghe ảnh nói nóng lạnh ghê. Gà mở biểu đồ bitcoin ra thì thấy trong vòng 1 năm nay, bitcoin lao dốc. Gà mở biểu đồ cho anh chị em cùng coi

1 năm trước bitcoin có giá 8000 - 10000. Bây giờ nó có giá 3600. Vậy ảnh đầu tư kiểu gì mà lời 170 lần?

Ảnh dùng từ "đầu tư" nên Gà nghĩ chắc không phải là short margin trên bitmex.

Chắc nhiều người trên Vnexpress cũng có theo dõi giá bitcoin nên đã comment phản ứng với ảnh

Bạn quảng cáo và mời cậu kia chơi kiểu cờ bạc à? Vậy là không tốt nha.

Đang bị hoang tưởng hả bạn?? Tính từ 1 năm trc tới nay nếu chơi Btc thì 100tr giờ chỉ còn 20tr.

Hơn 1 năm trước bạn có 100tr, 1 năm sau bạn có 17 tỷ, bạn đầu tư Bitcoin trong khi 1 năm qua Bitcoin xuống giá. Cho hỏi bạn kiếm mỗi tháng hơn 1 tỷ bằng cách nào vậy. (Không phải mình không tin, vì mình biết có nhiều người rất giỏi, chỉ là mình thắc mắc)​

Anh chị em suy nghĩ xem anh này cách nào biến 100 triệu thành 17 tỷ sau 1 năm bitcoin chia 3 không? Nếu có cách xin mời anh chị em tư vấn cho cộng đồng TraderViet thoát nghèo cùng.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
bỏ 100 triệu mua vài trên bitmex long bitcoin margin x100 từ giá 1k lên 20k chốt .Sau đó short từ giá 20k về 3k bao x2k = x 5k tài khoản

có đấy các bác em có mấy đứa bạn train trên binance 1 đêm ăn vài btc là bình thường mà nó méo chịu dạy em:(

chắc anh bạn kia tham gia mấy sân tài chính hay ICO các kiểu nên tiền mới tăng nhanh lên như vậy

Thì nó chơi từ đầu năm 2017 đến đầu năm 2018 thì chả đc vậy. Đến thằng CZ còn từ kỹ sư bt lên tỷ phú $ sau 3 năm thì chuyện gì chẳng có thể xảy ra (con BNB coin lúc mới ICO có 0,1 $ thì phải giữa 2017, đến ngày hôm nay sml xong rồi vẫn 9$, đỉnh là 24$)
Tất nhiên là ở VN thua nhiều hơn được vì VN chơi sau mấy nước lớn.

Chắc chắc là có rồi, vì những người bi chia hơn 20 lần tài sản như mình rất đông và nguy hiểm, số tiền lớn vật vã:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,864 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 863 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,679 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 165 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 239 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,500 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên