1. Nguyên nhân nào khiến GBP bật cao hôm qua? Liệu đà tăng này còn tiếp diễn? EUR có hấp dẫn không?

Nguyên nhân nào khiến GBP bật cao hôm qua? Liệu đà tăng này còn tiếp diễn? EUR có hấp dẫn không?
    01/05/2019
    1,952 lượt xem
    Lược dịch tiếp theo bài Fed Preview: Will Jay Powell Help Or Hurt The US Dollar của Kathy Lien
    -----

ĐỐI VỚI GBP

Đồng tiền có hiệu suất tốt nhất hôm qua là GBP, bật tăng lên cao so với tất cả các đồng tiền lớn khác. GBPUSD xuyên thủng trần 1.30 vì thị trường kỳ vọng rằng sẽ có nhiều sự giải tỏa hơn là lo lắng tại cuộc họp của NHTW Anh BoE vào ngày mai. Chúng tôi (Kathy Lien) nghi ngờ và lo lắng về khả năng GBPUSD sẽ điều chỉnh giảm trong 24 giờ tới. ĐIều này không chỉ do USD có thể tăng bởi FOMC rạng sáng mai mà hoạt động sản xuất của Anh cũng có thể yếu đi trong tháng Tư theo số liệu từ Liên minh công nghiệp Anh, dẫn đến việc số liệu PMI yếu đi.

ĐỐI VỚI EUR

Đà phục hồi lên của EUR được cho là do con số GDP của Eurozone tốt hơn dự đoán và tình hình thị trường lao động Đức cũng như lạm phát tốt. Trải qua 1 thời gian tương đối rồi chúng ta mới lại chứng kiến dữ liệu của Châu Âu ổn như vậy, vậy nên nếu kỳ vọng lạc quan về ông Powell với họp FOMC rạng sáng mai mà không như ý thì cặp EURUSD là cặp rất thu hút để mua vào.

Xem thêm
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 09/12-13/12
    Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    Khóa học Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn - Dr.Alexander Elder
    4 Cách Đẩy Lợi Nhuận Lên Cao Nhất Trong Price Action Trading
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Quy Tắc 10,000 Giờ Quan Trọng Như Thế Nào Trong Trading?
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 02/12-06/12
    Đang tải...
  2. Bác Huy hôm qua lại ăn lồi mồm GU rồi hehe

DuongHuy bài này.
  3. ngson99

ngson99

380
    268
    tôi cũng cảm thấy khó hiểu không biết tại sao nó lại tăng, thế nhưng ăn được một con từ 144 lên 145,4 là tốt rồi
    Đợi nó xuống rồi múc tiếp

DuongHuy bài này.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 16,940
    96,932
    Short mà ăn gì bác. Ăn SL lồi mồm ấy bác ạ

7. talu

talu

690
    525
    ăn sl gu dồi có điều sl chưa bằng 1/3 cái tp gần nhất nên tài khoản k suy xiển nhiều, mà thôi thằng eu cũng tính cho ăn sl luôn .... tối nay dự sẽ có bóng bồ câu

DuongHuy bài này.
  8. Em thì mới trade forex nên chả biết phải xem tin tức ở đâu hết
    Nhưng USD hôm qua rớt 1 phát quá mạng. hiện tại đã chạm kháng cự
    Khả năng hôm nay sẽ hồi lại 1 ít
    Nên em sẽ sell ăn ngắn XAU, EUR hôm nay
    upload_2019-5-1_11-0-8.
    upload_2019-5-1_11-4-20.

DuongHuy bài này.
  9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. 16,940
    96,932
    Bác đã nhận diện được bí kíp của trading rồi đó. Cứ giữ thua lỗ thấp hơn lợi nhuận là ổn.

12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 16,940
    96,932
    Bác đào ngũ crypto sang forex hay là threesome 1 lúc 2 em luôn vậy?

Đậu HiếuUchiha Obito bài này.
  15. Em đã không còn hứng thú với crypto mấy tháng nay rồi bác Huy à :(
    Em qua đây tiện thể xem thử Shark Huy có hay phân tích ngược hay không ấy mà :p:D

DuongHuy bài này.
  16. talu

talu

690
    525
    bác cứ tập trung bên phân tích kỹ thuật cho chắc đã chớ nhiều khi tin chạy một đường mà giá chạy một nẻo

Uchiha ObitoDuongHuy bài này.
  17. forex_vn

forex_vn

2,560
    5,715
    cái chart usd thì hôm trước có thấy khả năng short nhưng cũng ko coi trọng lắm, ai ngờ nó kéo cả EU GU ngược trend luôn. Chắc sau này phải lưu ý chart em này tí.

18. Em có để ý chart USD Index có tương quan với EU, GU nên em quan sát cả 2 cùng 1 lúc rồi mới vào lệnh

forex_vnUchiha Obito bài này.
  19. forex_vn

forex_vn

2,560
    5,715
    mình thì quan niệm usdx nó chạy theo eu và uj nên hầu như ko quan tâm usd index. Vì thế đợt rồi tín hiệu short usd quá rõ trong khi eu gu lại down mình lại chọn đi theo eu
    Mong là sắp tới usd hồi kha khá lúc đấy mới dễ trade

20. Ben2010

Ben2010

74
    42
    Bạn cho hỏi coi chỉ số chart USD này trg tradingview nó là gì vậy? Ví dụ usdxxx

Uchiha ObitoDuongHuy bài này.
  21. DuongHuy

22. DuongHuy
  23. 16,940
    96,932
    DXY bác nhé

24. Ben2010

Ben2010

74
    42
    Cám ơn Admin nhiều!
    Mà sao o có volume vậy mình thua rồi.