Nguyên tắc số 1 - Chia sẻ cho Trader mới bắt đầu Trading

Có thể cái này là đơn giản đây: SMA 8 à SMA 36. Khi đó, 8 trên 36: BUY; 8 dưới 36: SELL. Tui viết con EA theo phương pháp này, không stoploss (vô tình do nhầm code do không thực sự hiểu code chính xác), kết quả backtest quá kì lạ. Để mai test cho demo coi sao a.

Đính kèm

• 8-36 SMA.png
    8-36 SMA.png
    28 KB · Xem: 0
Thật hay và bổ ích. Mình cũng đã từng cháy 2 tài khoản trong 1 tuần nè. nên hiểu cảm giác của các bạn, Hãy tìm cho mình một phương pháp hợp lý nhất, khung thời gian nhất định và chiến thôi.

Ngay xua moi hoc trader toan di tim kiem indicater tum lum, may bai loai nay k bao gio doc vi thay toan chu vo bo. nay chay tk bao nhieu lan roi doc moi thay hay :D

Ngay xua moi hoc trader toan di tim kiem indicater tum lum, may bai loai nay k bao gio doc vi thay toan chu vo bo. nay chay tk bao nhieu lan roi doc moi thay hay :D
Nghe bạn comment thì biết quả thực bạn đã trải qua trading 1 thời gian. Newbie rất ghét các bài kiểu này vì nó chung chung và không chỉ cách trade. nhưng trade nhiều sẽ thấy mấy bài này có ích

Đang đọc về trade vào theo dõi chủ đề này thấy nhột nhột, cho em hỏi có bác nào đã gác hết công việc dành toàn thời gian cho trade chưa? :)

Đây là chuyên gia có trình độ thua cao cấp nói đấy!
Còn mới tra de một hai tháng, cháy vài ba cái tk vài trăm u thì đúng là mới ở trình độ thua vỡ lòng thôi.
:D:D
Chắc mới gọi là thua mẫu giáo
Phải thua đại học hoặc thua tiến sỹ thì mới master ma kẹt được

Cảm ơn bác Huy đã gãi đúng chỗ ngứa,mình đang tìm cái này
HI vọng chỗ ngứa của bạn không nằm ở mấy chỗ hiểm, với lại bệnh ngứa của bạn không lây lan. Chứ tôi gãi xong tôi bị lây thì khổ tôi

Có vài điều muốn chia sẻ với em như sau:
1. Bản thân hệ thống ichimoku đã là môt system hoàn chỉnh, em không nên thêm hoặc bớt indicator gì vào đây nữa khi em chưa có kinh nghiệm, việc sử dụng nhiều indicator đôi khi còn làm em bối rối thêm trước khi vào lệnh. Nếu cần anh có thể minh họa cho em thấy chỉ cần một đường trung bình nhưng cho tín hiệu bằng 3 indicator khác nhau kết hợp lại.
Bản chất của trường phái TA là dựa vào giá, indicator được viết ra có mục đích giúp chúng ta đọc hành động giá dễ dàng hơn nhưng cuối cùng chúng ta vẫn phải quay về với giá.Vì vậy nếu em sử dụng indicator để vào lệnh thì tốt nhất nên để ý hành động giá tại lúc đó luôn, điều này sẽ tốt với em về lâu về dài.
2. Nên xác định rõ mình sẽ trở thành trader kiểu gì: Scalping, Day trader hay Swing trader. Quan điểm của anh thì kiểu gì cũng được, miễn sao em thấy thoải mái là ok. Nếu là Day Trader, ban đầu nên tập trung trade tại H1 và luôn tránh vào lệnh trước khi có tin quan trọng. Nếu là Swing trader, ban đầu lên tập trung vào khung Daily. Khi em có kinh nghiệm nhiều hơn thì có thể chuyển xuống các khung thời gian bé hơn.
3. Rất ủng hộ việc em bắt đầu trade live với tài khoản nhỏ, vì nó khác hẳn với demo và cho em tiếp xúc ngay với thực tế khắc nghiệt (dĩ nhiên là sẽ có nhiều bài học đáng giá hơn :D). Với những gì em nói ở trên cho thấy em đã vào lệnh overtrade hoặc mức độ rủi ro với mỗi lệnh là khá lớn. Nên dừng lại, nghỉ ngơi vài ngày, sau đó với mỗi lệnh vào chỉ lên rủi ro ở mức 1% hoặc 2% tài khoản. Luôn phải đặt SL vì đó là thói quen tốt. Tất cả những gì em cần làm bây giờ là hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất, tồn tại được với thị trường trước khi có thể nghĩ đến bước xa hơn.
4. Có 1 điểm hạn chế rất lớn ở đây là: ngay với cả system Ichimoku em đang sử dụng, nếu em xác định gắn bó với nó thì em cũng sẽ rất vất vả để có thể đi đến đích. Lý do là tất cả những gì em biết cũng chỉ là lý thuyết, thực chiến thì không có ai bày cho cách đánh hoặc chia sẻ để học hỏi (cách vào lệnh, vì sao lại thế, ý nghĩa thât sự đằng sau đó). Theo những gì anh biết thì ở VN chưa có ai chia sẻ hệ thống này một cách đầy đủ và bài bản, có chăng cũng chỉ là tạp nham hoặc giấu nghề (hehe, bản chất của người Á Châu mình luôn là vậy). Vì vậy em sẽ phải tự lọ mọ nên cũng phải xác định tâm lý đấy.

Cuối cùng: Nếu thật sự có lòng đam mê và sự kiên nhẫn, há gì không thành công chứ ;)

Bái phục. nghe bạn chia sẻ là thấy có kinh nghiệm rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên