Nhà đầu tư lớn họ dùng công cụ gì để ptkt?

Ok. Cứ cho là tôi không biết đi, phán bừa đi =))))
Vậy bạn cứ việc thoải mái mà đem cái tôi viết đi hỏi bất kỳ những ai thuộc hàng gạo cội (admin Dương Huy, Việt trader, ví dụ vậy) ở đây đi thì biết ai bừa ai không bừa ngay bạn ạ. Bạn nói Big Boys không rảnh đi lừa người nhỏ, vâng, thì từ đầu tôi có nói họ đi lừa ch ta để kiếm tiền đâu nhỉ? =))) Ăn dc bao nhiêu từ chúng ta mà đi lừa tốn công? Họ lừa là để tạo ra mức giá tốt hơn mức giá hiện có để họ kiếm lời. Vui lòng đọc thêmthêm liệu về market manipulation đi nhé ^^ chẳng vậy mà thiên hạ ngta đưa ra các khái niệm về bull trap bear trap phá vỡ giả các kiểu làm gì =)))

Còn lại, tôi chỉ chốt một câu đơn giản vậy thôi nhé. Trên diễn đàn đang bán cuốn "tổng hợp những bài viết của Viet Currency". Muốn biết Big Boys họ giao dịch thế nào, cứ mua về mà đọc. 10 ngàn đồng thôi rẻ lắm bạn à ^^ đọc đi để biết người đã từng làm việc ở phố Wall ngta viết gì về market. Còn nếu bạn không không biết VietCurrency là ai thì bạn chắc cũng chưa đủ level để bàn chuyện với tôi đâu :)
Cái cuối cùng, biển học là bao la. Kiến thức tôi đưa ra chỉ mang tính GÓP Ý chứ không mang tính PHÁN. Nên trước khi PHÁN rằng ng khác không biết gì thì tốt hơn là nên tìm hiểu cho nhiều vô rồi hãy PHÁN. Còn muốn biết thế nào là trình độ cao thấp, cứ việc lập ra một cái post và post chiến lược giao dịch lên là biết ngay ai cao ai thấp. Nói miệng thì chẳng ai chứng minh được mình giỏi hay người kém đâu bạn ạ :)

Một vài góp ý =))))
Mở mồm ra là big boys nọ kia. Xin thưa luôn vs bạn rằng dương huy hay việt trader hay cả viet currency cũng chưa giỏi đến mức gọi là gạo cội gì đó đâu bạn nhé.
T cũng chả rảnh đi show chiến lược lz cho mất thời gian.
Đừng mở mồm ra là big boys nọ kia. Họ cũng chỉ là chủ thể của thị trường và cũng đầy big boys thua lỗ trên currency market.
Khái niệm bear trap hay bull trap chỉ là 1 khái niệm tâm lý mà thôi chứ và khái niệm chủ thể mà tạo ra cái bẫy là phần đông nhóm đang mua lên hay bán xuống chứ ko phải big boys hay quỹ gì cả. Đọc sách kĩ lại đi.
Chỉ nếu đến đây thôi. Biển học vô biên nhưng thành tài là hiểu sâu chứ ko phải học rộng

Ồi giời ai lại đi so sánh thế, An Nam ta toàn ốm đói boy thôi chứ lấy đâu ra mà big với fat. Ông nào nhỡ long cổ cánh của TraderViet thì phải xem lại ông DuongHuy ốm đói vì em Ngọc Trinh kia kìa, mấy năm nay cổ cánh TDV có lên được đâu, toàn tụt. Mà đấy là ngày nào hắn cũng dùng indicator để lên đỉnh với xuống đáy với em Trinh cả đấy nhé.

Còn chuyện trade từ to đến nhỏ thì tôi nghĩ là mỗi rank khác nhau thì lại nhận được mức giá khác nhau của từng cặp hàng hóa, thằng mua bán buôn thì giá tốt hơn thằng mua bán lẻ, mình là loại siêu lẻ và những hành vi mua bán được mô tả thông qua chart hoặc con số thôi. Hội to thì xịn hơn chúng ta vì chúng nắm được các rank bên dưới mình đang đặt lệnh ở các vùng nào để tham gia theo hướng có lợi thôi. Nghĩ thế cho nó đơn giản chứ cứ hoành tráng hóa làm tró gì. :D

https://traderviet.org/threads/nhung-quy-phong-ho-hang-dau-the-gioi-cung-thua-lo-chang-kem-ai.22806/
@lê duy
Ok. Cứ cho là tôi không biết đi, phán bừa đi =))))
Vậy bạn cứ việc thoải mái mà đem cái tôi viết đi hỏi bất kỳ những ai thuộc hàng gạo cội (admin Dương Huy, Việt trader, ví dụ vậy) ở đây đi thì biết ai bừa ai không bừa ngay bạn ạ. Bạn nói Big Boys không rảnh đi lừa người nhỏ, vâng, thì từ đầu tôi có nói họ đi lừa ch ta để kiếm tiền đâu nhỉ? =))) Ăn dc bao nhiêu từ chúng ta mà đi lừa tốn công? Họ lừa là để tạo ra mức giá tốt hơn mức giá hiện có để họ kiếm lời. Vui lòng đọc thêmthêm liệu về market manipulation đi nhé ^^ chẳng vậy mà thiên hạ ngta đưa ra các khái niệm về bull trap bear trap phá vỡ giả các kiểu làm gì =)))

Còn lại, tôi chỉ chốt một câu đơn giản vậy thôi nhé. Trên diễn đàn đang bán cuốn "tổng hợp những bài viết của Viet Currency". Muốn biết Big Boys họ giao dịch thế nào, cứ mua về mà đọc. 10 ngàn đồng thôi rẻ lắm bạn à ^^ đọc đi để biết người đã từng làm việc ở phố Wall ngta viết gì về market. Còn nếu bạn không không biết VietCurrency là ai thì bạn chắc cũng chưa đủ level để bàn chuyện với tôi đâu :)
Cái cuối cùng, biển học là bao la. Kiến thức tôi đưa ra chỉ mang tính GÓP Ý chứ không mang tính PHÁN. Nên trước khi PHÁN rằng ng khác không biết gì thì tốt hơn là nên tìm hiểu cho nhiều vô rồi hãy PHÁN. Còn muốn biết thế nào là trình độ cao thấp, cứ việc lập ra một cái post và post chiến lược giao dịch lên là biết ngay ai cao ai thấp. Nói miệng thì chẳng ai chứng minh được mình giỏi hay người kém đâu bạn ạ :)

Một vài góp ý =))))
https://traderviet.org/threads/nhung-quy-phong-ho-hang-dau-the-gioi-cung-thua-lo-chang-kem-ai.22806/
Đây big boys của ông đây. Gáy nữa đi xem t nói có đúng ko

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên