Nhắc nhở anh em Crypto Trader - Đây không phải là lúc để FOMO

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,641
154,038
FOMO là từ viết tắt của Fear Of Missing Out - Nỗi Sợ Bị Bỏ Lỡ - hay trong tình trạng hiện nay là nỗi sợ bị lỡ tàu bull sau cú bật rạng sáng nay của Bitcoin. Sau khi ngủ dây, nhiều anh em chợt thấy giá đã lên nóc, rồi vội vàng bấm nút mua vào vì cái FOMO nói trên, và có thể, anh em sẽ dính bẫy bull trap vì FOMO

Chúng ta cùng xem lại chart phân tích bitcoin 2 giờ

Sau 1 cú pump, đặc biệt là khi giá đã đi xa ra khỏi Keltner Channel, thì nó đã đi vào vùng overbought - quá mua. Lúc này, đội mua bên dưới đã ăn no nê và họ phải chốt lời. Chốt lời xong, giá hồi xuống thì nó mới tạo động lực để những người chưa mua được nhập cuộc, tạo tiếp đà tăng. Đà tăng mà không hồi là sẽ dẫn đến bể bong bóng, như những gì chúng ta đã chứng kiến vào cuối 2017 trên giá bitcoin. Từ 20k đi về dưới 6k đó.

Quan sát các điểm 123 như tôi đã nói, là nên đợi hồi rồi mua. Ít ra phải hồi về tâm của Keltner Channel.

Bull trap bắt đầu hơi lộ ra rồi. Thấy bóng nến trên break lên rồi rút xuống không anh em?

Tôi nhắc nhở anh em crypto trader là đây không phải lúc FOMO. Cứ bình tĩnh. Bỏ cú pump này còn cú pump khác, không có gì phải lo. Mai thị trường vẫn chạy, mốt thị trường vẫn chạy. Kệ cha nó cái cách mạng blockchain đi. Làm trader thì theo giá kiếm ăn thôi. Cách mạng xin để dành cho mấy chú thánh kèo, leader MLM, chủ coin nó làm. Anh em là con sâu cái kiến thì cứ nhìn xu hướng mà phang.

Ai FOMO lộn xộn tôi ban nick nhé

>> [Quản lý vốn] 17 quy tắc quản lý vốn của Dave Landry

>> Vì sao Trading không được xem là một ngành chính quy khi bạn học đại học?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Xu hướng tăng nóng rất nguy hiểm bác xem target vẫn quanh 77xx-79xx rồi quan sát tiếp phải ko bác

FOMO là từ viết tắt của Fear Of Missing Out - Nỗi Sợ Bị Bỏ Lỡ - hay trong tình trạng hiện nay là nỗi sợ bị lỡ tàu bull sau cú bật rạng sáng nay của Bitcoin. Sau khi ngủ dây, nhiều anh em chợt thấy giá đã lên nóc, rồi vội vàng bấm nút mua vào vì cái FOMO nói trên, và có thể, anh em sẽ dính bẫy bull trap vì FOMO

View attachment 51198
Sau 1 cú pump, đặc biệt là khi giá đã đi xa ra khỏi Keltner Channel, thì nó đã đi vào vùng overbought - quá mua. Lúc này, đội mua bên dưới đã ăn no nê và họ phải chốt lời. Chốt lời xong, giá hồi xuống thì nó mới tạo động lực để những người chưa mua được nhập cuộc, tạo tiếp đà tăng. Đà tăng mà không hồi là sẽ dẫn đến bể bong bóng, như những gì chúng ta đã chứng kiến vào cuối 2017 trên giá bitcoin. Từ 20k đi về dưới 6k đó.

Quan sát các điểm 123 như tôi đã nói, là nên đợi hồi rồi mua. Ít ra phải hồi về tâm của Keltner Channel.

Tôi nhắc nhở anh em crypto trader là đây không phải lúc FOMO. Cứ bình tĩnh. Bỏ cú pump này còn cú pump khác, không có gì phải lo. Mai thị trường vẫn chạy, mốt thị trường vẫn chạy. Kệ cha nó cái cách mạng blockchain đi. Làm trader thì theo giá kiếm ăn thôi. Cách mạng xin để dành cho mấy chú thánh kèo, leader MLM, chủ coin nó làm. Anh em là con sâu cái kiến thì cứ nhìn xu hướng mà phang.

Bác ơi bình thường sau khi btc tăng là altcoin lên theo ngay sao đợt này có gì đó ko bình thường bác xem có phải có gì đó ko ổn ko . Em thấy giá altcoin đang thoát dần có gì đó ko ổn lắm bác phân tích thử eth/btc xem có phải vẫn downtrend ko ạ em hơi lo :(

View attachment 51198

Bull trap bắt đầu hơi lộ ra rồi. Thấy bóng nến trên break lên rồi rút xuống không anh em?

Cảm ơn bác, mình sẽ rút kinh nghiệm, mình nghĩ tác động của mình khi post bài liên quan persional action sẽ tạo tâm lý không hay cho các anh em khác đọc được bài ngay lúc đó.

Đúng như bác @DuongHuy nói đây k phải lúc để FOMO. Coi chừng đu đỉnh nữa. Các bác Bình tĩnh ngay ngắn xép hàng đợi tàu về tiếp nhiên liệu r rước ae lên, đừng có xô đẩy nhau. Nếu tăng nóng v mà k tiếp nhiên liệu thêm khi hết thì ae biết hậu quả là gì r đấy. Mọi ng cứ nghĩ đơn giản máy bay hết xăng giữa chừng ấy và đang ở trên độ cao 10000m....

Cái này là như thế nào vậy bác? Mình thật sự không rành lắm. Chỉ hiểu Long là mua vào, Short là bán ra. Mình không chơi và chưa biết về Margin nên không rành.
Trường hợp trên ảnh là mấy bác fomo nghĩ giá còn lên mạnh nữa nên nhảy vào Long với đòn bẩy lớn, ai ngờ giá nó hồi xuống nên cháy lệnh luôn.

Đóng nến 2g tạm thời đã có bull trap nhẹ cho Bitcoin và bull trap nặng hơn cho Ether nhé anh em

Cứ FOMO đi rồi lỡ tin xấu nó ra, nó đảo chiều cho 1 phát thì mấy anh em đu trên cái đỉnh đó sẽ tha hồ mà thở oxy tiếp

Giờ là lúc ae sợ hãi không fomo cũng có thể là lúc nó lên tiếp nhớ lại cú bơm lần trước 6k8 lên luôn hơn 8k rồi sw rồi lên tiếp rồi sw, nhưng trader an toàn thì phải có giá đẹp, giá không đẹp trader không xuống tiền, không xuống tiền thì đỡ mất tiền đỡ được tiền. Vẫn tốt hơn là mất tiền. Thần chú của UG đây. Thà nuốt nước miếng còn hơn lau nước mắt ^^

Sức mua càng giảm mạnh, thì Giá càng tăng, lượng bán bắt đầu tăng mạnh.
Phương pháp mình có j đó chưa ổn... phải xem lại. Giống như cá mập làm kèo để xả hàng. vậy.
Mafia thật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên