Nhận định trung hạn Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 16 - 22/09

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,412
Xin chào toàn thể anh em,

Hôm nay, mình xin mở topic sớm hơn thường lệ một chút. Về các tin tức cơ bản, thị trường crypto hiện tại vẫn là thị trường mà khó nắm bắt các tin tức cơ bản nhất. Tuy nhiên, mình cũng xin cập nhật một số tin tức vừa mới ''thu nạp'' được. Anh em nào có những tin tức khác bổ sung xin mời post xuống dưới comment để tất cả mọi người cùng tham khảo nhé:
  • CF Benchmarks - nhà cung cấp hợp đồng tương lai Bitcoin được cấp giấy phép tại châu Âu.
  • Chính phủ Đức sẽ không chấp nhận đồng Coin Libra của Facebook tại châu Âu.
  • Đồng Libra sẽ được ra mắt khi kết thúc quý 2/2020 - trích lời của Perez - trưởng bộ phận phát triển đồng Libra.
Nguồn: Cointelegraph

Tất nhiên, cho đến thời điểm hiện tại thì tất cả thị trường đều đang đứng yên. Thị trường tiền điện tử hiện tại chỉ hoạt động khi có các tin tức về các dự án có thể gây FOMO hoặc các tin tức cấm đoán đến từ các chính phủ mà thôi. Và trên đồ thị giá của Bitcoin, mô hình tam giác đang đi đến những pha tích lũy cuối cũng thể hiện ''sự nén'' của thị trường lúc này.

1. Bitcoin:

Với Bitcoin, chúng ta cũng đang thấy được giá đang hành động chậm như thế nào, biên độ hơn 4000$ vào những tháng trước nay đã thu hẹp xuống còn quanh quẩn với biên độ chỉ còn xấp xỉ 500$.

Tín hiệu mua đầu tiên ở 10.500$ sẽ tạm xác nhận sự tiếp diễn xu hướng và cú phá vỡ lên trên vùng 10.800$ sẽ xác nhận sự tăng trưởng mạnh mẽ!

Bên cạnh đó tín hiệu phá vỡ 9.850$ sẽ xác nhận sự phá vỡ đường " Hỗ trợ tăng phụ'' với mục tiêu giá sẽ là một sự điều chỉnh về đường hỗ trợ tăng chính:

Với 2 kịch bản trên, anh em đã có thể mường tượng được giá BTC sẽ có khả năng thể hiện như thế nào trong những tháng tới, nếu các vùng hỗ trợ không bị phá vỡ và được giữ nguyên, mục tiêu gần nhất sẽ là chinh phục các đỉnh cao mà trước đây giá BTC đã từng vươn tới. Tuy nhiên, với sự tăng trưởng mạnh mẽ thời gian qua, một cú điều chỉnh lành mạnh là cần thiết cho giá BTC lúc này!

2. Ethereum:

Đồ thị trên ghi nhận chuyển động giá của ETH. Về hệ nền tảng hợp đồng thông minh của Ethereum, chúng ta chưa thấy được bất cứ cải tiến hay có chuyển biến gì mới. Việc tăng trưởng thị giá ETH thời gian vừa qua chỉ là cú ''theo sau'' giá trị của BTC mà thôi. Chính vì thế nên việc BTC điều chỉnh và đưa thị giá ETH về quay trở lại xu hướng giảm gần như ngay lập tức là điều hiển nhiên.

Hiện tại, xu hướng của ETH là xu hướng giảm, giá ETH cũng đã quanh quẩn vùng kháng cự 180$ trong thời gian khá là dài.

Hai vùng hỗ trợ cần chú ý cho giá ETH là 174$ và 164$. Tín hiệu bán 174$ là tín hiệu thể hiện xu hướng giảm sẽ tiếp tục và tín hiệu bán ở 164$ là tín hiệu mà nếu được kích hoạt sẽ là thảm họa cho Ethereum.

3. Litecoin:

Với Litecoin, sau một thời gian tăng trưởng mạnh mẽ cùng với sự tăng giá của BTC thì giá trị đã sụt giảm khá nhanh với sự điều chỉnh của Bitcoin. Hỗ trợ gần nhất ngăn không cho xu hướng giảm tiếp diễn là vùng 62-64$. Vùng giá này bị phá vỡ sẽ là thảm họa cho giá Litecoin.

4. Bitcoin Cash:

Tương tự, xu hướng của BCH là xu hướng giảm rất mạnh, và đây chỉ là sự phục hồi tạm thời mà thôi. Đây cũng là đồng Alts duy nhât đã tiệm cận sát vào đường Kháng cự giảm chính. Tuy nhiên, đây cũng là lúc mà động lực giảm sẽ được tiếp thêm. Vùng hỗ trợ đáng lưu ý cho BCH nằm ở 272-280$ - Nếu vùng giá này bị phá vỡ, giá BCH sẽ tiếp tục giảm sâu.

Về hiện tại, chúng ta đang nín thở chờ xem Bitcoin sẽ phá vỡ theo chiều nào, nó sẽ quyết định xu hướng cho toàn thị trường. Các Alts hiện tại chúng ta không nhắc vội đến xu hướng tăng vì để tăng trưởng mạnh, các Alts cần vượt qua rất nhiều kháng cự phía trước. Các vùng giá trên và các kịch bản là điều mình muốn anh em lưu ý cho tuần giao dịch tới. Bất cứ sự phá vỡ chiều nào của BTC thì anh em hãy hành động theo hướng đó - và ưu tiên mua vào cho BTC trước, các Alts sẽ được xem xét khi BTC có dấu hiệu dừng lại!

Sẵn sàng và cẩn trọng là những gì anh em cần lúc này,
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ,
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Kịch bản theo em sẽ theo đường hỗ trợ phụ và giá sẽ đi đến vùng cổ 11k2~11k3, giá hiện tại đang theo biên hẹp theo tam giác cân, theo em kèo mua có thêa hơn kèo bán, em long tại đương tăng phụ giá 9952 :D

BTC Đừng biến động gì hết, cứ phang ngang rồi cũng sẽ gặp đc hỗ trợ tăng chính thui mà :p
Kịch bản theo em sẽ theo đường hỗ trợ phụ và giá sẽ đi đến vùng cổ 11k2~11k3, giá hiện tại đang theo biên hẹp theo tam giác cân, theo em kèo mua có thêa hơn kèo bán, em long tại đương tăng phụ giá 9952 :D
Các Alts tối qua với sáng nay đang bung lụa, không biết chuẩn bị có biến gì đây :D

Các Alts tối qua với sáng nay đang bung lụa, không biết chuẩn bị có biến gì đây :D
Dạ Có eth và eos lên mạnh..
Một Vài con khác lên ít nhưng Vol khủng.

Nhắn nhủ: mấy anh cá ơi, mấy anh gom đủ hàng giá ngon thì đẩy lên xí nhé..:p

E thấy bch cũng sắp phá cản . Mục tiêu 322 343 353 có cao quá k khi mà vol bé tẹo. Eth phá đc 185.68 mục tiêu 202.
Btc em mong chờ tuần nữa òi hãy quyết . Sự nén càng lâu nổ càng mạnh. Lên hay xuống em nhìn vol và ưu tiên sự phá vỡ ban đầu của hướng huynh ơi

Minh thay phai doi no pha vo xac nhan chu, gio no dang tang bay vao short sao duoc a?
Dựa vào cây pinbar và cây nến đỏ tiếp theo xác nhận giá rơi vùng dưới trendline chéo trên là short thôi bác. Target là đường chéo đỉnh 1 và đáy 4 ở đâu đó 164. Nhưng mình sẽ chốt vùng 170! SL: 191. (tỉ lệ R:R ngon chán):D
tải xuống (1).png

Dựa vào cây pinbar và cây nến đỏ tiếp theo xác nhận giá rơi vùng dưới trendline chéo trên là short thôi bác. Target là đường chéo đỉnh 1 và đáy 4 ở đâu đó 164. Nhưng mình sẽ chốt vùng 170! SL: 191. (tỉ lệ R:R ngon chán):DView attachment 112573
Em thèo kèo này ko thèm coi chart luôn á hehe hy vọng sáng mai mở mắt ra Tưởng rất mì tôm nhưng là phở bò đặc biệt hehe.Hy vọng anh em ta sẽ đón dong lũ hiền lành nhiều altcoin ngon như Lũ miền Tây đang lên các bác nhỉ hehe

Em thèo kèo này ko thèm coi chart luôn á hehe hy vọng sáng mai mở mắt ra Tưởng rất mì tôm nhưng là phở bò đặc biệt hehe.Hy vọng anh em ta sẽ đón dong lũ hiền lành nhiều altcoin ngon như Lũ miền Tây đang lên các bác nhỉ hehe
kkkk SL ngắn nên có thua cũng ít mà bác, mình short nhẹ 20 em thôi.:D.

kkkk SL ngắn nên có thua cũng ít mà bác, mình short nhẹ 20 em thôi.:D.
Bac trade ben san nao the bac?
Mình chơi Binance thôi bác. Vì nến nó ít râu dài hơn Bitmex hay các sàn có niêm yết giá USD.:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 157 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 263 Xem / 15 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 19 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,644 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên