Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 03 - 09/06

Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 03 - 09/06

ý bác là canh short phải không?

Với cái này chắc bác sẽ hiểu rõ hơn.

Biểu đồ ETH nhìn khá rõ là Distribution với 1 UT, giá test lại range trên, điểm short đẹp.View attachment 95248
Đúng rồi bác, nói chung dựa vào TR thì có nhiều cách để lên chiến lược. 1 short ở đỉnh TR nếu dự báo đây là vùng Distribution. Hoặc giả mua breakout nếu dự báo đây là Reaccumulation. Nhưng thường xu hướng nó là tăng. Cả 2 chiến lược này đều được và tối ưu hết, cứ mạnh dạn vào lệnh thôi. Sai thì SL đánh theo hướng ngược lại.

Ha ha. Mình thấy gần đây BTC tăng từ tốn hơn đấy chứ. Tức là có tăng có điều chỉnh giảm nên khả năng sang tuần vẫn có thể lên dc 9k4. 9k5 hoặc thậm chí dưói 10k rồi đi đâu thì đi. Mặt khác BTC bị thao túng rất nặng nên nhiều quy luật kinh tế bị vô hiệu hóa. Rất khó áp dụng

Ha ha. Mình thấy gần đây BTC tăng từ tốn hơn đấy chứ. Tức là có tăng có điều chỉnh giảm nên khả năng sang tuần vẫn có thể lên dc 9k4. 9k5 hoặc thậm chí dưói 10k rồi đi đâu thì đi. Mặt khác BTC bị thao túng rất nặng nên nhiều quy luật kinh tế bị vô hiệu hóa. Rất khó áp dụng
nhìn chart tuần có thấy điều chỉnh giảm gì đâu bác :D

cám ơn bác nhiều ah, nhưng có khi xu hướng mạnh quá nó vẫn phá 9k1 không nhỉ, em bắt đầu loạn rồi, đợt tăng giá này mạnh mẽ và fomo quá
Có gì mà loạn bạn, lôi chart ra thực hành thôi.

BTC này. Cái này mình ko nói là bác @Sơn Vũ 82 sai nhé bác, mỗi người 1 phương thức giao dịch và cách của bác @Sơn Vũ khi xác định đánh counter trend dựa vào pha phân phối là hoàn toàn đúng. Trên đây là 1 phương thức giao dịch theo xu hướng. Còn trong trading k có đúng sai :D

Lưu ý: Khi đánh break out dừng lỗ ở đáy TR, khi đánh retrace dừng lỗ ở đáy TR cũ. Tương tự nếu xu hướng trước đó tăng 1 mạch mà chưa tạo TR thì dừng lỗ lệnh retrace được đặt dưới vùng spring (Đường kẻ đứt dưới cùng của đồ thị).

Trong GD nhiều người đánh giá hơi thấp giá trị của đường chân trời (Horizontal line) nhưng với mình và những anh em theo trường phái wyckoff như bác @Sơn Vũ 82 thì đường Horizontal lại là những đường line chủ yếu để trading.

View attachment 95249

View attachment 95250

BTC này. Cái này mình ko nói là bác @Sơn Vũ 82 sai nhé bác, mỗi người 1 phương thức giao dịch và cách của bác @Sơn Vũ khi xác định đánh counter trend dựa vào pha phân phối là hoàn toàn đúng. Trên đây là 1 phương thức giao dịch theo xu hướng. Còn trong trading k có đúng sai :D

Lưu ý: Khi đánh break out dừng lỗ ở đáy TR, khi đánh retrace dừng lỗ ở đáy TR cũ. Tương tự nếu xu hướng trước đó tăng 1 mạch mà chưa tạo TR thì dừng lỗ lệnh retrace được đặt dưới vùng spring (Đường kẻ đứt dưới cùng của đồ thị).

Trong GD nhiều người đánh giá hơi thấp giá trị của đường chân trời (Horizontal line) nhưng với mình và những anh em theo trường phái wyckoff như bác @Sơn Vũ 82 thì đường Horizontal lại là những đường line chủ yếu để trading.
Chuẩn bác ah! Mình thấy nó quan trong hơn cả đường xu hướng.:D

vừa có một cột pump các bác @Sơn Vũ 82 @Mạc An vào cho đàn em dự báo tiếp theo đi ạ
Mình xúc ở 8k1-8k3 rồi cần gì dự nữa bác :D, ae nào thích chốt đợi lên 9k1 chốt thôi :D
https://traderviet.org/threads/thi-...f-ngay-30-05-su-tiep-dien-cua-xu-huong.27619/

Giờ mình giữ lệnh tiếp, nếu đen thì hòa vốn, còn giờ chờ thị trường trả lời thôi bác ạ :D, chứng dự báo thì đúng khó.

Chuẩn bác ah! Mình thấy nó quan trong hơn cả đường xu hướng.:D
Nói tóm lại nó chỉ đơn giản là
1. Đường xu hướng là để xem xét mua hay bán (Tăng - mua, giảm bán)
2. Đường chân trời là để xem xét mua bán ở đâu :D

Còn trong trường hợp nó mà phân phối trong xu hướng tăng hoặc tích lũy trong xu hướng giảm thì đợi breakout lên thôi ạ :D

View attachment 95249

View attachment 95250

BTC này. Cái này mình ko nói là bác @Sơn Vũ 82 sai nhé bác, mỗi người 1 phương thức giao dịch và cách của bác @Sơn Vũ khi xác định đánh counter trend dựa vào pha phân phối là hoàn toàn đúng. Trên đây là 1 phương thức giao dịch theo xu hướng.

Cứ quan sát thôi bác, hiện dự báo của mình là bulltrap.

Cứ quan sát thôi bác, hiện dự báo của mình là bulltrap.
em cũng đoán bull trap vì lên mà vol yếu

hehe e xin phép hnay e về quê nên chắc k xôm đc, e còn đang bận uống rịu tiêu sầu nên các bác cho e xin phép nhá haha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,419 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,065 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 268 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 115 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên