Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 22-28/04

Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 22-28/04

Cảm ơn bác. Lỡ mua rồi. Thôi đặt stoploss vậy
Mua bán phải tính trước stop loss chứ bác :(. Mình có lời khuyên này xíu nhé:
1. Đừng cố bắt đỉnh đáy.
2. Xem đồ thị này giao dịch được chưa?
3. Nếu rồi thì vào lệnh ở đâu và stop loss chỗ nào?
4. Tính trước số tiền có thể mất cho mỗi giao dịch ((Entry - SL)*Khối lượng).
5. Với thị trường coin thì có lẽ nên trade coin top thôi.

x10 à, to thế ạ. Tại vùng dừng lỗ khuyến nghị thường nó phải đặt ở vùng giá hợp lý. Mình đánh KL vừa đủ số tiền chịu mất phù hợp với điểm SL thôi bác, nếu 157.5 cũng được, chỉ sợ nó quét bác mất oan.
thế thì cháy bác ạ nó chỉ xuống đc 160 thôi xuống nữa em tèo @@

thế thì cháy bác ạ nó chỉ xuống đc 160 thôi xuống nữa em tèo @@
Thôi thế thì đành chịu bác ạ, Thị trường nào nó cũng cần 1 khoảng thở của nó chính là lúc tích lũy trong Range, TT coin là thị trường có Range rất rộng. Chắc bác về nghiên cứu lại cách quản lý vốn đi ạ.

Bác phân tích cho em con IOST/USDT trên Binance đc không ah? Em cảm ơn!

Con này pump cũng ác nhỉ, bác có thể xem xét mua lại ở vùng 1238, dừng lỗ ở 1008. Cái này mất khoảng 18% nên bác chia tổng vốn ra làm 5-6 phần vào 1/5-1/6 tổng vốn thôi. Còn nếu phá lên trên 1397 thì xem xét mua thêm ít. Nhớ quản lý vốn cho tốt nhé bác, không nên dành nhiều cho mấy đồng này. Safe trade!

chán quá hu hu e cứ long nó tụt short no tăng chới sau đươc :( bác xem con trx short được ko bác
Tại điểm entry của bác nó không đẹp nên bác hay bị stoploss, chứ thực tế mọi việc vẫn ở trong tầm kiểm soát, miễn là giá vẫn nằm trong trading range là nó vẫn còn có thể đang di chuyển trong pha tái tích lũy. Phá xuống chúng ta mới dừng lệnh bác ạ.

:( em mới nạp vào mua giá 171 thì chiều nó về luôn 166 ... nản quá

Đây là một phần của giao dịch mà. ETH thì nó đáng quay về test lại vùng breakout trước đó, nó phá xuống dưới 150 cỡ 147-148 gì đó thì dừng lỗ đi, cho nó phá ra khỏi TR cỡ 7-8$ gì cho chắc ăn.

View attachment 88418

Đây là một phần của giao dịch mà. ETH thì nó đáng quay về test lại vùng breakout trước đó, nó phá xuống dưới 150 cỡ 147-148 gì đó thì dừng lỗ đi, cho nó phá ra khỏi TR cỡ 7-8$ gì cho chắc ăn.
ETH khả năng sẽ lên bác @Mạc An. Chart 1D hiện giá ở trên Trading range và đang tích luỹ với mô hình bull flag, mình đổi phe từ short sang Long thôi.:D
tải xuống (1).png

ETH khả năng sẽ lên bác @Mạc An. Chart 1D hiện giá ở trên Trading range và đang tích luỹ với mô hình bull flag, mình đổi phe từ short sang Long thôi.:DView attachment 88419
Thường đây là cơ hội để long cho ai chưa vào, tính toán khối lượng sao cho phù hợp khi giá phá xuống dưới TR là được :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên