Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 22-28/04

Nhận định trung hạn Bitcoin và Altcoin top theo góc nhìn đồ thị P&F - Tuần 22-28/04

TR là gì bác Mạc An ơi.. vùng 153-165 hay sao
Là Trading Range - Vùng giao dịch bạn ơi, có thể hiểu nôm na là vùng mà giá nghỉ ngơi. Mình sẽ xem xét hành động tại vùng TR thay vì FOMO vào các điểm ngoài vùng TR này, có thể chọn cách giao dịch là đợi giá phá khỏi TR mua thêm vào (Breakout) hoặc mua tại đáy vùng TR (Retrace). TR của ETH là 154-184 đó bác.

Tình hình là BNB quá là tiềm năng nên em muốn thỉnh các bác điểm để vào con BNB ạ :oops:

Đúng là nó rất tiềm năng. nhưng hiện target done rồi bác, BNB lúc mình call là ở 16.25, target thì lệch vài cent. Hiện đợi nó di chuyển theo hướng mũi tên tạo vùng TR trước khi quyết định tiếp bác ạ :D

@Mạc An @Sơn Vũ 82 cám ơn 2 anh , em đang ngồi cầu nguyện với đăt sẵn xì tốp rùi, mà lần này e vào mạnh quá all in luôn nên xuống 150 cũng khá là thốn :D , mà em mới cắt đc 1 lệnh mua từ 165 lên 171 bù vào lệnh này thì hòa vốn em có nên thoát ra ngồi nhìn không ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
@Mạc An @Sơn Vũ 82 cám ơn 2 anh , em đang ngồi cầu nguyện với đăt sẵn xì tốp rùi, mà lần này e vào mạnh quá all in luôn nên xuống 150 cũng khá là thốn :D
^_^ bác thật mạnh mẽ, altcoin nhiều con đi quá, mai rớt phát nữa thì mới hay nè ^_^ . E theo anh bò nhá, rớt mạnh em càng mua ^^

@Mạc An @Sơn Vũ 82 cám ơn 2 anh , em đang ngồi cầu nguyện với đăt sẵn xì tốp rùi, mà lần này e vào mạnh quá all in luôn nên xuống 150 cũng khá là thốn :D , mà em mới cắt đc 1 lệnh mua từ 165 lên 171 bù vào lệnh này thì hòa vốn em có nên thoát ra ngồi nhìn không ạ
View attachment 88421
Vào rồi thì ngồi chờ thôi bác, tình hình giá có vẻ ổn. Bác vào lệnh thì chia vốn ra mua từng đoạn chứ allin phát rồi giá giảm thì nóng đít lắm!:D

em hay bị tâm lí lắm ạ nhiều lúc lãi 10 -20 % không chịu bán đâu muốn lên nữa, xong nó tụt gần hòa vốn e lại gồng xong thành lỗ luôn :D
Tính target với điểm vào hợp lý nó sẽ nhẹ nhàng hơn bác ạ. E đang luyện tập đây. Sang fx e mới học được nhiều thứ. Thấy ae trade coin mình thiếu sót nhiều thứ quá. Nhất là việc quản lý vốn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 891 Xem / 40 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,214 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,292 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên