Nhận định xu hướng Vàng trung hạn 15/4 - 19/4 - Theo phương pháp Price Action của Lance Begg

Nhận định xu hướng Vàng trung hạn 15/4 - 19/4 - Theo phương pháp Price Action của Lance Begg

Một chút phân tích của em về em Vàng
Nhận định về Vàng cho phiến tới
*) Về mặt phân tích cơ bản:
+) Về Sự giảm: Ngắn hạn
1)Hiện tại quan hệ thương mại Mỹ-Trung theo quan sát thì đang có tiến triển tốt ( có thể là do 2 bên đang cố vẽ ra một hướng tốt) nhưng dù gì nó cũng tạo ra tín hiệu tích cực để các nhà đầu tư an tâm hơn về các sản phẩm ưa rủi do hơn là các sản phẩm chú ẩn như đồng JPY và XAU ( Vàng). Dẫn đến vàng giảm.
2) Ngần đây các chỉ số kinh tế của Trung Quốc đưa ra đều có tín hiệu tích cực dẫn đến đồng AUD và NZD đặc biệt là đồng AUD tăng mạnh. Nhìn vào các cặp liên quan đến đồng JPY thì đồng Yên Nhật này đều rớt mạnh. Điều đó cho thấy đồng JPY ( đồng tiền chú ẩn không đc các nhà đầu tư yêu thích nữa) và Vàng cũng sẽ chung số phận với JPY.
+) Về sự tăng: Dài hạn
1) Vàng là sản phẩm đặc biệt chính vì vậy mà ngân hang Trung ương các nước luôn và không ngừng nghỉ thu ngom vàng với bất kỳ giá nào mà không màng đến thị trường tức không mang tính lợi nhuận mà chỉ gom để mang tính an ninh quốc gia, chính vì thế nó thường làm phá vỡ xu hướng thị trường. Vậy nên ta cần sự linh hoạt đó là dựa vào biểu đồ để phân tích và hành động giá theo hướng đi mới khi các nhà đầu tư đu theo.
2) Chỉ số đồng USD đang, trứng khoán đang gần chạm đến vùng kháng cự làm cho các nhà đầu tư có sự do dự và đứng ngoài cuộc, nếu vượt hoặc quay đầu trước kháng cự này đều tác động lớn đến vàng.
3) Thương mại Mỹ-Trung vẫn chưa đi đến hồi kết, những thông tích tích cực ngần đây chưa nói nên điều gì ( với tính của Trump thì luôn bất ngờ). Nếu thương mại Mỹ Trung không có thỏa thuận thì đó là sự bứt phá của Vàng.
4) Hiện tại có vẻ quan hệ thương mại Mỹ-Âu đang có sự nảy mầm ( điều này là chưa có gì nhưng nếu nó đi theo hướng xấu thì cũng là cơ hội của vàng phát lên), cùng với đó Mỹ đang có rất nhiều dự định sắp sếp lại quan hệ thương mại Mỹ - Nhật, Mỹ- Hàn.
*) Về phân tích kỹ thuật:
1)Nhìn biểu đồ tuần thì hiện tại phe gấu đang lấy lại đà và ngần như lấn áp hoàn toàn phe bò ( như kiểu đã lấy đà và giờ là xuất phát đi xuống), với lực thể hiện trên nến tuần thì có thể sẽ xuống tới vùng 1280/85, ở vùng này sẽ có một lực mua bắt đáy và một số chốt lời nên cần chú ý.
2) Nhìn vào biểu đồ ngày thì đây chính lầ thời điểm để bán ra.
Chú ý: xem tình hình chứng khoán phiên tới để có thêm tín hiệu ủng hộ. Như đã nói ở mục trên vàng thường có diễn biết bớt ngờ mà không có thông tin nào kiểm trứng vì sẽ có một số ngân hang Trung ương mua gom vàng bất kỳ lúc nào với chiến lược an ninh Quốc gia không quan tâm đến thị trường vậy nên phải bám vào biểu đồ để có sự linh hoạt trong nhận định
Bài phân tích quá chi tiết. Cảm ơn bác đã đóng góp cái nhìn cơ bản lẫn kĩ thuật cho anh em. Ngày mai xin được phép tag bác vào bài viết để có cái nhìn cơ bản cho ae tham khảo

View attachment 87222
Trước tiên cho em gửi lời xin lỗi đến Anh em Cộng đồng ạ,..Như phân tích trước của em Gold ở FOREX.COM nên giá nó chạy khác ạ bấy lâu nay em không để ý vụ này vì các cặp khác giá đều chạy ok,,,Giờ em xin gưi lại bài phân tích khác ạ...Mong Anh em thông cảm nhé...
bây giờ thì lại trùng với bài viết của mình rồi. tuần sau cập nhật thêm bài phân tích cho ae tham khảo nhé bạn

Bài phân tích nhận định của bác tốt wuas ! Mình chết vì con con XAU này nhiều lần rồi ! Tuần này hy vọng đội mồ phục thù nó thông qua bài phân tích này của bác ! Cảm ơn bác với bài chỉ điểm này ! Chúc mang luôn khoẻ mạnh mịn mẫn và luôn nhiệt huyết trong lĩnh vực này nhé !
tuần sau tag bác vào bài viết luôn để tiện theo dõi nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên