Nhận định xu hướng XAUUSD _ 22/3/2019

Hunter287

Active Member
310
1,231
Chào các bạn, hôm nay mình lại quay trở lại với bài nhận định cho Vàng. Hôm qua vàng đã phá được vùng Hỗ trợ 1311. Do đó chúng ta sẽ đưa ra 2 nhận định:
1. Giá sẽ thất bại trong đợt Break out, và quay trở lại vùng giá
2. Giá Breakout thành công, thể hiện sự suy yếu trong đợt Pullback và tiếp tục đi theo xu hướng

■H4
- Chúng ta sẽ xác định vùng hỗ trợ tiếp theo trên H4. Vùng tiếp theo sẽ là vùng Swing Low 1300.

■H1
- Chúng ta sẽ tìm bằng chứng để xác nhận xem nhận định nào đang xảy ra. Và trên H1, chúng ta thấy rằng giá đang thể hiện sự suy yếu trong đợt Pullback, do đó chúng ta kì vọng giá giảm về vùng Hỗ trợ 1300.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
mình dùng pp ew sẽ có vùng hỗ trợ cụ thể và thể hiện rõ trên đồ thị ( môc môc nhỏ ew 5/13 )h4 có vung hỗ trợ cắt của ew5/13 là 1311/1293
https://www.mql5.com/en/charts/9924049/gold-h4-fxpro-financial-services
h1 co môc 1 la 1311/1298 vùng 2 1311/1293
tôi dùng ew 5/13 có các môc hỗ trợ và kháng cự tương đối chính xac
các bạn thử nghiên cứu thêm . pp này có ưu điểm nhìn rõ ngay trước mặt và mọi người đều nhận ra ngay, còn hệ thống giao dich theo pp giao dich theo xu hướng của bác hà trí quyền

mình dùng pp ew sẽ có vùng hỗ trợ cụ thể và thể hiện rõ trên đồ thị ( môc môc nhỏ ew 5/13 )h4 có vung hỗ trợ cắt của ew5/13 là 1311/1293
https://www.mql5.com/en/charts/9924049/gold-h4-fxpro-financial-services
h1 co môc 1 la 1311/1298 vùng 2 1311/1293
tôi dùng ew 5/13 có các môc hỗ trợ và kháng cự tương đối chính xac
các bạn thử nghiên cứu thêm . pp này có ưu điểm nhìn rõ ngay trước mặt và mọi người đều nhận ra ngay, còn hệ thống giao dich theo pp giao dich theo xu hướng của bác hà trí quyền

pp ew là gì bạn nhỉ? mà bạn dùng indicator để xác định vùng Hỗ trợ kháng cự pk bạn?

elliot bạn . nhưng mình dùng 3 hệ thống ew dài( 89/5 ) trung(34/5) và ngắn. (5/13) trong cùng 1 khung time bạn ạ

https://www.mql5.com/en/charts/9924156/gold-d1-fxpro-financial-services. bạn thử trong khung day sẽ có từng nhịp của ngắn và dài. nhất là khi các khung time trùng nhau vùng điỉnh hay đáy thì xác xuất đảo chiều khá cao. khi có xác xuất đảo chiều cao mình áp dụng thêm về giao dich theo xu hướng và phân kỳ cùng với time 5/13 sẽ có các kháng cự hỗ trợ nhìn rõ trên đồ thị ngay

https://www.mql5.com/en/charts/9924156/gold-d1-fxpro-financial-services. bạn thử trong khung day sẽ có từng nhịp của ngắn và dài. nhất là khi các khung time trùng nhau vùng điỉnh hay đáy thì xác xuất đảo chiều khá cao. khi có xác xuất đảo chiều cao mình áp dụng thêm về giao dich theo xu hướng và phân kỳ cùng với time 5/13 sẽ có các kháng cự hỗ trợ nhìn rõ trên đồ thị ngay
cách đếm sóng này là bạn dùng Indicator để xác định tự động hay bạn tự đếm ra rồi vẽ?

dài( 89/5 ) trung(34/5) và ngắn. (5/13)
à còn 3 con số bên trên là gì bạn nhỉ?

phần trên gắn liền với giá mình dung chỉ báo ziczac(13/5/5). còn chỉ báo tròn thể hiện 3 mầu là chỉ bao lever dùng cho khung 13/34/89 / chỉ bao ew là kinh diển bạn có thể lấy từ trên mạng. ( tôi còn dùng chỉ báo ew để nhìn kháng cự hỗ trợ cũng cho kết quả tương đối chính xác bạn ạ ) , nếu bạn nghiên cứu thêm chỉ báo ew bạn chỉ nhìn vào chỉ báo sẽ biết đâu là sóng 1/3/5 và đâu là abc bằng hình ảnh của sóng đây. quan điểm phân tích của tôi là phân tích phải nhìn rõ được thể hiên trên đồ thị chứ không đoán bắt nên tôi dùng ew để phân tích( tôi cũng không phổ biến rộng vì đây là phương pháp nghiên cứu riêng của tôi không có ai có đâu ) nhưng qua trải nghiệm thấy đúng thì áp dụng thôi

phần trên gắn liền với giá mình dung chỉ báo ziczac(13/5/5). còn chỉ báo tròn thể hiện 3 mầu là chỉ bao lever dùng cho khung 13/34/89 / chỉ bao ew là kinh diển bạn có thể lấy từ trên mạng. ( tôi còn dùng chỉ báo ew để nhìn kháng cự hỗ trợ cũng cho kết quả tương đối chính xác bạn ạ ) , nếu bạn nghiên cứu thêm chỉ báo ew bạn chỉ nhìn vào chỉ báo sẽ biết đâu là sóng 1/3/5 và đâu là abc bằng hình ảnh của sóng đây. quan điểm phân tích của tôi là phân tích phải nhìn rõ được thể hiên trên đồ thị chứ không đoán bắt nên tôi dùng ew để phân tích( tôi cũng không phổ biến rộng vì đây là phương pháp nghiên cứu riêng của tôi không có ai có đâu ) nhưng qua trải nghiệm thấy đúng thì áp dụng thôi
À mình hiểu rồi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Lâu lâu up bài lên đây cho mọi người tham khảo với nhé.

mình cao tuổi rôi nên k có tham vọng gì đâu . bạn muốn có chỉ báo ew và lever thì cháu nhà mình về mình bảo cháu gủi đến bằng kênh này cho ( nếu gửi được )

mình cao tuổi rôi nên k có tham vọng gì đâu . bạn muốn có chỉ báo ew và lever thì cháu nhà mình về mình bảo cháu gủi đến bằng kênh này cho ( nếu gửi được )
ui, sáng giờ thất lễ quá. có gì nhờ c gửi qua hộp inbox của TraderViet nhé. e cảm ơn nhiều nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên