Nhận định xu hướng XAUUSD_18/3/2019_Lance Begg's Price Action

Hunter287

Active Member
310
1,231
■Daily
-Tổng quan: Với đợt suy giảm mạnh vào tuần trước đó, giá phá vỡ qua điểm TVP ( điểm Swing Low tạo ra đỉnh cao nhất), chính thức xác nhận xu hướng tăng bị phá vỡ. Tuy nhiên về xu hướng hiện tại thì vẫn chưa rõ ràng, xác suất vẫn là 50/50 giữa xu hướng giảm mới hoặc 1 vùng Sideway. Sự thất bại trong việc phá vỡ vùng Hỗ trợ 1280~1285 đã tạo nên 1 đợt điều chỉnh. Nếu như trong tuần tới, giá không thể xuyên thủng vùng Hỗ trợ này để hoàn thành cấu trúc xu hướng giảm thì xác suất giá di chuyển Sideway là rất cao. Nến đóng cửa của ngày T6 là Mid Close Range Candle, do đó Market Sentiment vẫn thiên về phe Gấu.
- Giả thuyết: Market Sentiment lúc này vẫn thiên về Gấu, do đó chúng ta kì vọng giá phá vỡ vùng Hỗ trợ 1280~1285. Nếu giá phá vỡ được vùng này, mục tiêu giá sẽ là vùng Hỗ trợ tiếp theo tại 1240~1245.

■H4
-Tổng quan: Đợt điều chỉnh trên H4 tạo nên 1 xu hướng tăng. Mặc dù kết thúc tuần qua, xu hướng tăng này không thể tạo nên 1 đỉnh cao mới, nhưng cấu trúc xu hướng tăng vẫn chưa bị phá vỡ, do đó chúng ta đưa ra nhận định rằng giá sẽ hình thành nên 1 Complex Pullback. Cùng với nến Pinbar hình thành tại vùng biên dưới của vùng Sideway trước đó tại mức giá 1304, chúng ta lại có thêm 1 bằng chứng cho nhận định giá sẽ giảm tại vùng này.

■H1
- Trên TF này, chúng ta sẽ tìm bằng chứng cho nhận định trên. Giá tạo nên 1 Pinbar tại vùng Kháng cự 1305, tuy nhiên vẫn chưa thể giảm sâu qua được vùng Hỗ trợ 1300. Giá di chuyển với 1 biên độ rất hẹp, cần 1 cú phá vỡ xuống dưới để xác nhận tín hiệu vào lệnh bán. Nếu giá tiếp tục tăng lên, chúng ta hủy bỏ nhận định về Complex Pullback và xem xét lại.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Ad ơi ! mình rất mình phong cách PA của Lance Beggs tuy nhiên kiến thức còn lủng củng, đến nay thì mình chưa hiểu hết dc, ad giúp mình file tiếng việt của Lance Beggs để nâng cấp kĩ năng nhé !
Thanks !

Ad ơi ! mình rất mình phong cách PA của Lance Beggs tuy nhiên kiến thức còn lủng củng, đến nay thì mình chưa hiểu hết dc, ad giúp mình file tiếng việt của Lance Beggs để nâng cấp kĩ năng nhé !
Thanks !
Hi bạn. Trước đây bạn Khánh Trình có 1 serie về pp của Lance Begg, bạn tham khảo thử trong serie này xem sao. Có cơ hội mình biên tập lại cho các bạn cùng tham khảo,

https://traderviet.org/threads/tong...rice-action-va-nhat-ky-cua-lance-beggs.10562/

Mình nghĩ giá vàng trong hiện tại sẽ giằng co khoảng 1278-1310 lâu đấy. Cần một cú hích để breakout, các thông tin cơ bản thì hiện tại chưa đủ mạnh để định hình xu hướng giá vàng.

Hi bạn. Trước đây bạn Khánh Trình có 1 serie về pp của Lance Begg, bạn tham khảo thử trong serie này xem sao. Có cơ hội mình biên tập lại cho các bạn cùng tham khảo,

https://traderviet.org/threads/tong...rice-action-va-nhat-ky-cua-lance-beggs.10562/
Thanks bạn.
Mình đã xem hết link này rồi. Tuy nhiên thấy bác Khánh Trình còn chưa cập nhập hết. Nếu có full links thì hay biết mấy !!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 988 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,254 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,317 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên