Nhận định xu hướng XAUUSD_19/3/2019_ Lance Begg's Price Action

Hunter287

Active Member
310
1,231
Chào anh em, hôm nay lại quay lại với bài nhận định dành cho Vàng. Anh em vào comment chém gió để bài nhận định của mình thêm tiến bộ nhé. Mình cũng sẽ sắp xếp thời gian để làm 1 serie rõ hơn về phương pháp này. Cảm ơn anh em đã theo dõi. Chúc anh em kiếm được nhiều pip.

■Daily
_ Như đã nói vào ngày hôm qua, xu hướng tăng tuy đã bị phá vỡ nhưng xu hướng mới vẫn chưa được hình thành rõ ràng. Với nến hôm qua là 1 Mid Close Bull Candles, tuy giá đóng cửa cao hơn giá đóng cửa của nến trước đó, nhưng cây nến này lại lại có hình dạng rất giống như nến Doji Do đó, Market Sentiment lúc này đang ở thế cân bằng. Chúng ta sẽ tìm thêm bằng chứng ở các TF nhỏ hơn.

■H4
_Trên H4, chúng ta thấy rõ cấu trúc xu hướng của đợt điều chỉnh trên Daily vẫn được giữ vững và đã quay trở lại. Tuy nhiên nếu quan sát Momentum thì xu hướng tăng ngắn hạn này đang dần suy yếu, các đợt mở rộng bước sóng dần bị thu hẹp. Bên cạnh đó, vùng giá 1310, cũng là 1 vùng Swing High khá nhạy cảm. Mục tiêu giá cho lệnh mua trên H4 không có tỷ lệ RR tốt lắm, chúng ta sẽ tìm điểm vào lệnh trên TF thấp hơn.

■H1
_Trên H1 thì cấu trúc xu hướng tăng vẫn giữ vững, do đó chúng ta sẽ chờ giá hồi về vùng Swing Low bên dưới để tiếp tục mua lên. Chúng ta ưu tiên vùng giá 1300.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Theo Lance Begg thì ta sẽ kẻ 1 đường kháng cự ngang (hình như ông không dùng đường trendline thì phải)khoảng 1305.35 .Giá từ đỉnh cao nhất break qua kháng cự này và hồi về đến khoảng 3 ngày trước (cây nến giảm mạnh)thì mình nhận định là setup BOF và xu hướng giảm manh nha hình thành(theo ông thì khi: có một đỉnh nằm bên dưới đáy cao nhất của một xu hướng tăng thì xu hướng giảm được hình thành).Bây giờ lại phải chờ vì giá ko giảm tiếp.Mình chỉ đóng góp được nhiêu ý,mong bạn chỉ thêm..

mình góp ý thật nhé,Tham gia thị một thời gian đủ dài người ta không thèm quan tâm đến ai phân tích ai nói gì đâu bạn ạ.Bài viết của bạn nó hơi thiếu muối một chút,bạn muốn nhiều người quan tâm bạn phải học theo kiểu ngôn từ nhạy cảm ,cảm xúc lúc phân tích phải như mấy ông youtubeber thì mới có...

Vẫn như nhận định hôm qua, gold sẽ có một đợt tích luỹ dài trước khi định hình xu hướng chắc chắn trên TF lớn. Theo mình ae có thể dùng pp đánh sideway trong đk thị trường hiện tại. Nhớ sl cẩn thận vì nếu giá đã break thì đi xa đấy.

mình góp ý thật nhé,Tham gia thị một thời gian đủ dài người ta không thèm quan tâm đến ai phân tích ai nói gì đâu bạn ạ.Bài viết của bạn nó hơi thiếu muối một chút,bạn muốn nhiều người quan tâm bạn phải học theo kiểu ngôn từ nhạy cảm ,cảm xúc lúc phân tích phải như mấy ông youtubeber thì mới có...
Tui lại thích ngắn gọn. Dài tui không đọc. Thường thì tự phân tích, sau đó xem bài phân tích của các trường phái khác để tham khảo, cũng là học thêm.

Theo Lance Begg thì ta sẽ kẻ 1 đường kháng cự ngang (hình như ông không dùng đường trendline thì phải)khoảng 1305.35 .Giá từ đỉnh cao nhất break qua kháng cự này và hồi về đến khoảng 3 ngày trước (cây nến giảm mạnh)thì mình nhận định là setup BOF và xu hướng giảm manh nha hình thành(theo ông thì khi: có một đỉnh nằm bên dưới đáy cao nhất của một xu hướng tăng thì xu hướng giảm được hình thành).Bây giờ lại phải chờ vì giá ko giảm tiếp.Mình chỉ đóng góp được nhiêu ý,mong bạn chỉ thêm..
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Vì giá phá qua đáy cao nhất của xu hướng tăng rồi, nhưng lại không thể xuống tiếp nữa nên mình mới đưa ra nhận định giá khả năng sẽ đi ngang.

À mà chắc bạn cũng từng đọc sách của Lance Begg, có chỗ nào sai bạn góp ý nhé. Thanks bạn

Cảm ơn góp ý của bạn. Thật ra mục đích sau cùng của mình chỉ là mượn diễn đàn để lưu lại các bài phân tích, tiện thể được tiếp nhận thêm kiến thức thông qua các comment của các bạn. Cũng không mong sẽ có thật nhiều View như các Youtuber. Chủ yếu anh em học hỏi lẫn nhau. Anyway, cảm ơn bạn đã góp ý chân thành. Chúc bạn luôn thành công.

Cảm ơn góp ý của bạn. Thật ra mục đích sau cùng của mình chỉ là mượn diễn đàn để lưu lại các bài phân tích, tiện thể được tiếp nhận thêm kiến thức thông qua các comment của các bạn. Cũng không mong sẽ có thật nhiều View như các Youtuber. Chủ yếu anh em học hỏi lẫn nhau. Anyway, cảm ơn bạn đã góp ý chân thành. Chúc bạn luôn thành công.
Đồng ý với bác, nhận định chỉ là nhận định. Ae học hỏi lẫn nhau, làm sao để giảm bớt thiệt hại khi sai lầm, và tăng lợi nhuận khi đúng hướng. Chuyên gia còn sai thì ae mình ko là ngoại lệ. Quan điểm của mình là bất cứ ae nào đã bỏ công sức chia sẻ pp và tư duy của họ đều đáng quý. Nó ko có ý nghĩa với người này thì ý nghĩa với người khác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên