Nhật ký dự báo thị trường - Mr S S

Mr Sun shine

Active Member
106
148
Mình từ hôm nay sẽ lập topic phân tích các xu hướng ngắn, trung hạn và dài hạn các đồ thị FX dựa trên phương pháp khảo cứu đồ thị của mình, các nhận định đều mang tính chất cá nhân và là phân tích diễn biến đồ thị. Mình cũng chia sẻ cách giao dịch của mình như sau:
- Trong hệ thông giao dịch của mình mình luôn xem đồ thị USD index làm trọng tâm, mình lấy đây là đồ thị chính để cung cấp cái nhìn tổng quan về thị trường, các ngoại tệ mình thường giao dịch là EUR, GBP , JPY, CHF, CAD, SEK, AUD và thỉnh thoảng có thêm con XAU.
- Mình lấy trend lớn các đồ thị, và tìm ra các logic giữa các đồ thị trên và điểm vào kỹ thuật để có thể có lãi hoặc chí ít là về bờ ko lỗ nặng khi thị trường đi ngược dự đoán, không có khuôn khổ nào trong stoploss với mình vì vỡ đồ thị kỹ thuật mình mới cắt lỗ nên đừng hỏi vì sao ko đặt stoploss. Quan trọng là đã đúng thì thu được bao nhiêu tiền và sai thì mất bao nhiêu , ông thánh đầu cơ nào đó hình như dạy thế.
- Chiến thuật đi vốn thì có nhiều chiến thuật, nhưng thường mình áp dụng thực tiễn luôn chứ ko xây mồm bằng cách đánh một tài khoản nhỏ - dĩ nhiên bằng tiền thật , sau đó chia tỷ lệ vốn và đánh thử 1-2 tháng sau đó cứ thế mà nâng tỷ lệ vốn/ lệnh lên thôi. Còn khi có những biến cố ngoài dự đoán cách xử lý có thể là DCA để rút củi đáy nồi hoặc stoploss TÙY THUỘC ĐỒ THỊ chứ không phải một tỷ lệ do ai đó dạy hay vì sợ hãi.
- Bắt đầu luôn vào thực tiễn, trong các bài viết trước - nếu các bạn follow mình có đọc thì mình đã dự báo usd index đang có diễn biến giảm và diễn biến này dài hạn có thể kéo dài đến cuối năm, còn hiện tại usdindex trong khung ngắn hạn đang giảm, ngày hôm nay có thể có một xu hướng đi ngang hoặc tăng nhẹ , Các đồ thị ưu tiên trung hạn của mình vẫn là long EUR GBP / usd , canh short USD/CHF USD CAD , USD CHF , Mình sẽ cập nhật sau và trả lời các bạn. Còn thường mình ko vào lệnh sớm nên bài này sẽ không có các ví dụ kỹ thuật đồ thị như các bài viết trước.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Bác có kênh Zalo để chia sẻ trong đó không ? chứ trên này update đôi khi em không vào xem kịp.

có mấy anh em hay chơi trên facebook bàn luận về ptkt thảo luận xu hướng chung thôi bạn , mình ko kinh doanh tín hiệu hay câu ref vì làm hai việc đó lợi nhuận quá thấp và rủi ro và nguy cơ mất uy tín rất cao :))

Mình dự đoán có thể trong ngày mai hoặc ngày 24 sẽ có nhưng chuyển biến mới của thị trường sau một ngày tậm tịt. xu hướng Short usd cad, canh Long eur , gbp/usd . Mình cũng đang bận việc riêng ko cập nhật thị trường thường xuyên được trong tuần này.

Cập nhật thị trường 18h 26/4 : đồ thị usd index vẫn chưa lủng vùng 97.97 thị trường vẫn dập dìu và chưa nên vào lệnh theo quan điểm của mình. Tiếp tục quan sát.

Sau 14h chiều usd index thỏa mãn điều kiện giảm xuống 97.92 các đồ thị sẽ có biến động mạnh mẽ, cụ thể GBP AUD sẽ có sóng tăng tốt, CHF, CAD sek có sóng giảm tốt

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên