Nhật ký Forex – Người bạn đồng hành đáng tin cậy (tổng hợp toàn bộ)

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,251
Bài viết thể hiện quan điểm của người viết, không phải người dịch
----------​

Nhật ký Forex là người bạn đồng hành đáng tin cậy trên hành trình cô độc của bạn.

Nó không bị cảm xúc chi phối và không bị ảnh hưởng bởi các yếu tố bên ngoài. Khi bạn bắt đầu sử dụng đầy đủ tiềm năng của một quyển Nhật ký forex, nó sẽ trở thành người bạn thân nhất mỗi khi bạn cần quyết định một giao dịch.

Nhật ký Forex khiến bạn cảm thấy có trách nhiệm phải giải trình, buộc bạn học hỏi từ những sai lầm của bạn và cung cấp cho bạn thông tin phản hồi quan trọng mà bạn cần để phát triển kỹ năng giao dịch của bạn. Bằng cách nhấn mạnh các thành tựu và sai lầm trong khi giao dịch.

“Lập kế hoạch giao dịch rồi giao dịch theo kế hoạch”

Hãy loại bỏ khỏi đầu sự ngẫu nhiên và nghi ngờ, xây dựng một tư duy giao dịch hợp lý và trở thành trader có kỷ luật. Vào đầu mỗi ngày, đọc nhật ký và nhâm nhi ly cafe để chuẩn bị tinh thần và tâm lý trước khi xem biểu đồ. Bạn sẽ có những ý nghĩ tươi mới trong đầu khi nhìn vào thị trường.

Hy vọng rằng serie ”Viết và sử dụng Nhật ký giao dịch Forex như thế nào là chuẩn? “ sẽ giúp bạn cải thiện được quyển Nhật ký tốt hơn. Hãy ghi nhớ xác định những điểm yếu, tăng cường sức mạnh và đánh dấu sai lầm nguy hiểm của bạn, đó là cách tốt hơn.

Viết và sử dụng Nhật ký giao dịch Forex như thế nào là chuẩn? (phần 1)

Viết và sử dụng Nhật ký giao dịch Forex như thế nào là chuẩn? (phần 2)

Viết và sử dụng Nhật ký giao dịch Forex như thế nào là chuẩn? (phần 3)

Những đầu mục quan trọng nên có trong Nhật ký Forex

Viết và sử dụng Nhật ký giao dịch Forex như thế nào là chuẩn? (phần 5)

Nguồn theforexguy.com

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Công việc hiện tại em cũng sử dụng nhật ký mỗi ngày. Cuối tuần tổng kết lại mà thấy doanh thu thấp hơn hay chi phí cao hơn tuần trước là lập tức rà soát lại tất cả, coi mình sai chỗ nào. Nhờ đó mà lợi nhuận hiện tại đã tốt hơn trước khi lập nhật ký rất nhiều, chưa kể mình kiểm soát chi tiêu tốt hơn nữa :))

Tôi hiện tại đã bỏ trade tay, mà giao dịch bằng robot hết. Nó cho tôi thời gian rảnh và khả năng backtest nhanh hơn bình thường rất nhiều. Công việc của mình còn lại là phân tích đống dữ liệu kết quả thôi, cũng tương tự như viết nhật ký nhưng nhanh hơn nhiều

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên