Nhật ký giao dịch Khắc Tâm

Khắc Tâm

Active Member
391
389
Sau một thời gian ngộ ra được một số vấn đề cơ bản về trading và đỡ cháy xin phép bác @Dương Huy một ít không gian mở chuyên mục nhật ký giao dịch theo ngày để lưu lại những lệnh em vào và qua đó cũng để trao đổi cùng anh chị em diễn đàn hi vọng cùng tất cả mọi người trao đổi để bớt cháy hơn.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Trước giờ toàn thấy tìm CL về dịch share, giờ mới thấy xuất chưởng :D
Chúc thành công

Sau một thời gian ngộ ra được một số vấn đề cơ bản về trading và đỡ cháy xin phép bác @Dương Huy một ít không gian mở chuyên mục nhật ký giao dịch theo ngày để lưu lại những lệnh em vào và qua đó cũng để trao đổi cùng anh chị em diễn đàn hi vọng cùng tất cả mọi người trao đổi để bớt cháy hơn.

Xin xỏ gì bác. Đúng luật diễn đàn mà chơi thôi. Chúc bác thành công và tạo nên mục hot nhé

Bác phân tích lí do tại sao vô lệnh ? có ảnh đính kèm FULL HÁT-DÊ lun thì tốt quá. Mong topic này sẽ là nơi trao đổi giữa ae...

Nhật ký giao dịch tuần 27/11-01/12/2017
-Ngày 27/11/2017.
-Lệnh sell USD/CAD:sell theo xu hướng h4.

Bạn có cái đồ thị tuyệt vời nhưng tiếc là điểm TP, SL chưa hợp lý, nếu bạn đẩy H4 thì điểm SL chưa đến đâu. Đánh H4 không nên SL ngắn thế kia, xác định ngắn thì Scap đi. Đóng khi giá quay lại MA xanh kia, cho mình hỏi 2 đường MA xanh là đường bao nhiêu?

Bạn có cái đồ thị tuyệt vời nhưng tiếc là điểm TP, SL chưa hợp lý, nếu bạn đẩy H4 thì điểm SL chưa đến đâu. Đánh H4 không nên SL ngắn thế kia, xác định ngắn thì Scap đi. Đóng khi giá quay lại MA xanh kia, cho mình hỏi 2 đường MA xanh là đường bao nhiêu?
2 đường EMA này em dùng của bác @Tiến hà là 12-36

UC TF H4 và D1 không xu hướng. Nếu sell đặt SL 1.28200.
Đang thắc mắc bạn dùng 2 đường MA này để làm gì?

ngày 28/11/2017.
N/U: buy tại 0.69340-sl tại 0.69090-sl 25 pip-tp tại 0.70390
vào lệnh theo xu hướng h4 .

theo mình thì điểm Sell đẹp, tp hợp lí, SL hơi ngắn nhưng đó là cách trade chứ ko hẳn sai lầm. Nói chung kèo này xui thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 36 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên