1. Nhật ký giao dịch Price Action của Lance Beggs - Tài liệu không nên thiếu với Price Action Trader

Nhật ký giao dịch Price Action của Lance Beggs - Tài liệu không nên thiếu với Price Action Trader
    20/02/2017
    26,637 lượt xem
    Nếu anh em nào tìm hiểu trường phái giao dịch Price Action thì chắc ít nhiều đã từng biết đến Lance Beggs với trang viết YourTradingCoach của ông này. Ông này xuất thân từ phi công quân đội và hiện đang là fulltime trader. Ông viết mỗi tuần 1 bài vào sáng thứ 7 thôi nhưng bài viết rất chất. Đặc biệt anh em nào có thời gian nghiền ngẫm bộ sách Price Action của ông sẽ thấy rất hay và bổ ích. TraderViet đã từng giới thiệu bộ sách này cho anh em trong bài viết Bộ sách đỉnh nhất về Price Action, anh em có thể vào nghiên cứu lại nhé. Bộ này gồm 6 quyển, viết chi tiết tất cả mọi thứ liên quan đến trading. Bên cạnh đó còn 1 quyển nhỏ hướng dẫn trade scalper với biểu đồ 2 tick nữa, rất khủng. Nhìn chung tư duy và phương pháp của tác giả rất mạch lạc và khoa học. Nhiều Trader ở Việt Nam trên TraderViet này, trong đó có tôi, bị ảnh hưởng bởi Lance Beggs.

lance.
    Hôm nay tôi xin giới thiệu 1 tài liệu nữa mà Lance Beggs cho download miễn phí lúc trước, đó là tài liệu gồm 150 bài viết mà Lance ghi theo kiểu nhật ký ngày giao dịch, trong vòng 1 năm từ tháng 05/2011 đến tháng 05/2015. Đây là tập hợp bài viết từ một Blog của của ông mà ông đã đóng cửa. Anh em có thể download ở phần đính kèm bên dưới nhé

Thêm 1 điều đặc biệt nữa chỉ dành riêng cho anh em TraderViet, đó là tôi sẽ cố gắng mỗi ngày dịch 1 bài trong Nhật Ký này ra tiếng Việt, cùng với minh họa của Mr.Beggs. Mục tiêu là sau hơn 3 tháng có thể giúp anh em hiểu được ít nhiều về cách giao dịch theo Price Action của ông này.

Anh em nào cảm thấy hứng thú thì xin cho 1 like lấy hên nhé. đủ 100 likes sẽ bắt tay vào dịch ngay.

Anh em hãy đến thăm Lance Beggs tại trang www.yourtradingcoach.com nhé

Happy and safe trading anh em !!!

Các file đính kèm:

Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 18/11-22/11
    Top 10 Cuốn Sách Về Price Action Nổi Tiếng Nhất
    6 Kỹ Năng Price Action Trader Phải Thành Thục
    Thủ Thuật Dùng Chỉ Báo Động Lượng (Momentum) Để Xác Nhận Xu Hướng
    Phân tích Forex theo Price Action tuần 11/11-15/11
    Tư Duy Về Thua Lỗ Trong Trading Như Một Doanh Nhân
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    NLP (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy) Có Phải Là Chén Thánh Trading Hay Không?
    Đang tải...
  2. Cực kỳ hâm mộ ông này, đã trade theo chiến lược của ytc trong hai tháng và đốt 20% tk ;)))

3. Quá tuyệt luôn ...

4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 16,805
    96,165
    Vậy giờ bắt đầu trade ngược lại đi

7. mỗi bài chủ thớt dịch, em mạo muội được mời bác một ly cafe, gọi là động viên và cám ơn ạ, đang hóng cao độ bác nhé.!

hoanbl, khoinguyen and ngathu1012 bài này.
  8. DuongHuy

9. DuongHuy
  10. 16,805
    96,165
    Uống hết 150 ly cafe của bác không khéo tôi đau bao tử luôn

11. Hay là quy ra thóc cho nhanh :D

12. Tuyệt vời. Huy bang chủ.

Kim long bài này.
  13. Sắp được 100 like rồi, mừng quá

DiepNguyen83 bài này.
  14. tuyệt với pak huy

15. 1000like, du ko bac Huy.

16. akahao

akahao

130
    74
    Khi nào anh em tập hợp mời bang chủ cà phê và chém gió, ngồi live trade chung cho vui

khoinguyen bài này.
  17. hóng bài dịch của bác.

18. Đọc xong vừa mừng vừa cảm động :(

19. cảm ơn anh rất nhìu . chúc a sức khỏe hehe

20. em ủng hộ bác cả, thank anh rât nhìu.

21. Traderviet đã quay trở lại rồi. Mấy bữa trang bị hack hay sao mà lỗi miết, cũng may là sửa kịp thời, chứ ko để lỗi một tháng anh em quên luôn hii. Rất mong chờ các bài dịch của chú Huy, cao thủ chả thua gì chủ thớt tác giả cuốn sách Price Action này hehe

22. Thao

Thao

24
    10
    1 triệu like cho Bác Huy luôn.

23. luan0604

luan0604

2
    15
    Chào anh em!
    Tôi là một trader mới! Tôi có vài điều tâm sự thế này...
    Tôi đã giao dịch forex được 20 ngày và đã thua hết tất cả số tiền mà tôi đã đầu tư trước đó, thực sự là "I am very sad! " mặc dù đã đọc về phân tích kĩ thuật " tìm hiểu biểu đồ nến nhật, phương pháp quản lý vốn, ...Sau mỗi lần cháy tài khoản tôi nhận thấy mình thật thiếu kinh nghiệm , tự trách bản thân mặc dù đã nhận ra nhiều bài học như không giao dịch quá liên tục, chúng ta chỉ nên giao dịch theo kiểu chớp thời cơ, có thể double nếu giao dịch trước thua nhưng không được quá cay cú gỡ vốn, tôi thiết nghĩ là một người đã thua quá nhiều tiền thì với tâm lý phải gỡ vốn nhanh mà giao dịch theo kiểu double là rất nguy hiểm, chúng ta cần có chiến lược dài hạn để tích lũy kinh nghiệm, như bài viết của chị " Bich Thuy Cao Thi" chúng ta cần kiên trì và kỉ luật trong giao dịch, chặng đường giao dịch có thể là vài năm. và để chiến thắng chúng ta nên coi giao dịch forex là công việc tay trái kiếm thêm thu nhập thôi, đừng quá vì nó mà lao vào hay giao dịch với lệnh cao. Hiện tại tôi chỉ chia sẻ suy nghĩ của bản thân từ những lần vấp ngã , không dám có ý dạy đời ai cả, nhưng cũng là chia sẻ của tôi tới những anh em có kinh nghiệm ít hơn tôi. Tôi đang giao dịch trên sàn ggbinary.

24. VTLuc

VTLuc

5
    1
    Like!like! Like!.....

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
FXTM
Tickmill