Nhật ký giao dịch Vàng hàng ngày:

Hic tuần rồi vàng lên quá e lỗ quá trời lúc nó xuống chỉ gỡ đc 1 phần haiz.
Trade vàng là mother of all trades, nên phải hết sức cẩn thận. Phải để UM ít nhất 97%.

Phải sẵn sàng để tạm lỗ vài ngàn $, chỉ để sau đó thắng lại vài trăm $.

Hiện nay, vàng xuống 1, nhưng khi lên lại sẽ là 2 or 3. Nói chung Long term là Lên.

Trước khi thắng thì phải chịu nổi khi lỗ, vì thị trường vô cùng hiểm ác.

Trade vàng là mother of all trades, nên phải hết sức cẩn thận. Phải để UM ít nhất 97%.

Phải sẵn sàng để tạm lỗ vài ngàn $, chỉ để sau đó thắng lại vài trăm $.

Hiện nay, vàng xuống 1, nhưng khi lên lại sẽ là 2 or 3. Nói chung Long term là Lên.

Trước khi thắng thì phải chịu nổi khi lỗ, vì thị trường vô cùng hiểm ác.
Hic e sell từ 12 đã có thời điểm dương mà ko cắt. Xin hỏi bác trong cú rally vừa rồi bên cạnh sell bác có buy không?

Hic e sell từ 12 đã có thời điểm dương mà ko cắt. Xin hỏi bác trong cú rally vừa rồi bên cạnh sell bác có buy không?
Không có Lệnh Buy nào, mà tiếp tục đặt lênh Sell ở xx46, xx44, xx40, xx35, xx32. Average khoảng 1329, UM 90%. Sau đó thì Closed all at 1323.

Phương pháp Trade Vàng của tôi là trade rất nhỏ, UM cao, để phòng ngừa những lúc giá chạy ngược, thì vẫn còn margin để trade tiếp.

Không có Lệnh Buy nào, mà tiếp tục đặt lênh Sell ở xx46, xx44, xx40, xx35, xx32. Average khoảng 1329, UM 90%. Sau đó thì Closed all at 1323.

Phương pháp Trade Vàng của tôi là trade rất nhỏ, UM cao, để phòng ngừa những lúc giá chạy ngược, thì vẫn còn margin để trade tiếp.
Bác sell ở 46 rồi mới vào các lệnh sell ở dưới?

Các bác có nhận định gì cho vàng tuần tới không, e nó xuống đến tầm nào thì long trở lại được ạ.

bác @NewTrader1218 e cũng quan tâm phướng pháp sell vàng bác. bác có thể chia sẽ rõ hơn pp của bác đc ko ạ. :) . bác chia nhỏ ra đánh đc bao nhiêu lệnh, lỡ nó cứ lên liên tục quá mức margin cho phép thì bác làm sao ạ. e ko hiểu sao bác có thể vẫn giữ margin ở mức an toàn đc. cảm ơn bác nhiều.

Tôi Long lúc 1328. Giá nay 1330. Vào lúc này, đánh Short rất nguy hiểm.

Theo tôi thì tài phiệt sẽ đánh lên trong tuần này, sẽ vượt qua mốc xx35.

Nhưng trước khi qua mốc đó thì tài phiệt sẽ có thể xả vàng, chốt lời về 1318, trước khi gom vàng, đánh lên.

Từ thứ 3 trở đi, sẽ có nhiều tin khủng, như mọi khi, nếu tin tốt thì vàng xuống, ngược lại vàng tăng. https://www.investing.com/economic-calendar/

Cách trade của tôi là trade rất nhỏ, amount=1. Như hôm nay, nếu vàng xuống dưới xx28, thì tôi sẽ Long tiếp, nếu xuống nữa thì tiếp tục Long.

Đến khi vàng xuống đáy thì tôi có Average gần giá đáy. Từ đó thì vàng sẽ lên lại và chốt lời.

Tôi luôn để Usable Margin rất cao, tối thiểu 97%. Mục đích là nếu giá giật ngược quá mạnh, thì tôi vẫn còn vốn để đặt lệnh.

Như vậy, có 2 vấn đề xảy ra:
1. Nếu tôi vào lệnh đúng (dự đoán đúng xu hướng), thì tôi thắng nhỏ, vì đặt lệnh nhỏ. Và số lần dự đoán trúng thì rất hiếm khi xảy ra, vì timing (rất khó vào đúng thời điểm).

2. Nếu tôi vào lệnh sai (ví dụ lệnh Long), thì tôi chờ giá xuống thêm để tiếp tục đặt lệnh Long. Giá càng xuống thì càng Long nhiều, để kéo Average xuống. Đến lúc này thì khối lượng lệnh Long của tôi khá lớn, nhưng UM thường không thấp hơn 90%. Đến khi giá đảo chiều đúng, thì tôi chốt lời. Trường hợp này (vào lệnh sai) thì rất hay xảy ra, thì tôi thắng lớn hơn trường hợp 1.

Như vậy, tôi sẽ thường thắng cả 2 trường hợp, chỉ là thắng ít (1) hay thắng nhiều (2) mà thôi.

Hy vọng các bạn rút ra lối đánh phù hợp với sở trường của mình.

Long nhẹ 1327, UM 99.86%. Tối nay sẽ có nhiều tin lớn, giá vàng sẽ co giật mạnh, sóng sẽ lớn, có nhiều cơ hội để trade.

Tài phiệt rất khôn, ma mãnh, luôn biết cách làm cháy tài khoản của mọi người. Ví dụ như qua nay, thì chỉ cho vàng chạy quanh quẩn xx24 - xx30, để mọi người trade khối lượng lớn để có lời nhiều.

Nhưng đến lúc nào đó, họ sẽ đánh vàng lên rất cao, cho tăng hơn 30$/ounce như tuần rồi, sẽ làm hàng loạt tài khoản bị cháy.

Các bạn phải chuẩn bị vốn lớn, chịu giá giật ngược ít nhất 30$/ounce thì mới thắng được tài phiệt. Đó là lý do tôi luôn để UM rất cao.

Môn này không quá khó, cái khó là phải có đủ vốn để chịu đựng được khi tài phiệt ra tay.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên