Nhật ký giao dịch Vàng hàng ngày:

Thảo luận trong 'Thị trường Forex - Kim loại quý - Hàng hóa' bắt đầu bởi NewTrader1218, 03/12/2018.

1. Sao dạo này forex biến động ít thế nhỉ?

2. Theo ptkt H4 tôi cũng thấy có vẻ sẽ lên lại

3. Biến động nhỏ thì kiếm ít, biến động lớn thì kiếm nhiều.

4. Vàng càng xuống thì tôi càng Long, giá nay xx54.

Boy buon bài này.
  5. Ulysiu

Ulysiu

64
    15
    Mình đồng ý với phong cách giao dịch của những nhà giao dịch mới như bạn. Mình cũng đang giao dịch theo cách tương tự. Mình cho rằng giá vàng sẽ tăng, nhưng có lẽ đã đến lúc thị trường cần điều chỉnh lại một chút

6. Vàng tăng vọt trước khi đóng cửa @ xx65, đúng như dự đoán, vì market đã lo ngại TQ sẽ trả đũa, Trade Deal sẽ khó thành, Thương chiến tăng nhiệt, vàng tăng.

Thêm nữa là những ngày đầu tháng thì các Quỹ đầu tư sẽ đảo chiều danh mục, họ có thể mua vàng nhiều hơn, làm vàng tăng mạnh.

Như vậy, vàng có nhiều khả năng sẽ tiếp tục tăng vào tuần tới. Nhưng nếu TQ bất ngờ xuống nước mà không trả đũa, thì vàng sẽ sụt mạnh trở lại.

Tôi thấy trade vàng cũng dễ, không biết các bạn thế nào.

Boy buon bài này.
  7. Tôi đang Short @xx62, 61, 60, vì cược là TQ sẽ không dám trả đũa, mà sẽ xuống nước, để ký Trade Deal.

8. Chúc mừng bác đã sell short Gold.

htphuongphi bài này.
  9. Tôi chỉ thắng nhỏ trong những lúc như thế này, và thắng lớn khi đoán sai.

quocquang bài này.
  10. nghĩa là nếu bác đoán sai,thì giá đi ngược lại,lúc này bác đợi cơ hội rồi nhồi lệnh lớn đúng ko.Những lúc bác đoán đúng chỉ chơi khối lượng nhỏ,đúng ko bác ?

11. Chỉ cần thắng nhẹ như dự đoán thì tôi chốt lời liền, nên thắng nhỏ. Ngược lại, khi giá giật ngược thì tôi giữ nguyên các lệnh đã đặt, đồng thời đặt thêm lệnh mới, để kéo LA/SA (Long Average/Short Average) về sát giá đáy/đỉnh, rồi khi giá đi đúng hướng thì tôi chỉ chờ thắng vài USD/oz thì close all, thắng đậm vì amount khá lớn.

Đơn giản chỉ có vậy.

Love Gold 84 bài này.
  12. bác có chờ lên có lời với mấy lệnh nhỏ k hay khi hồi lên ăn mấy lệnh lời thì đóng lệnh lớn chốt lãi và các lệnh nhỏ thua ít bù trừ đi thì vẫn là thắng lớn

13. Thodz

Thodz

279
    274
    lúc sáng buy ở 1460 vì t nghĩ nó sẽ hồi về để tăng nhưng nghe chủ thread phân tích t cắt lệnh đó ở 1459 và sell lại vừa chốt ở 1455 ~ 40 pip :)) thank bác thớt

14. Tôi thường sử dụng One Click to Close All, chứ không đóng lệnh lẻ tẻ

hungadsl2 bài này.
  15. Chủ thớt cho xin fb hay telegram tín hiệu dc ko ? Cảm ơn chủ thớt

16. Tôi chỉ thích chia sẻ kinh nghiệm ở đây thôi.

17. vàng bỗng tăng vọt,bác cắt lời chưa

18. Đang lời nhưng tín hiệu còn mạnh lắm nên trailing rồi đi ngủ thôi!

19. Thodz

Thodz

279
    274
    Bác ấy chắc cắt sớm r sell từ 62 mà vài chục pip là close thì phải cắt hồi trưa or chiều rồi

20. Mỗi khi tôi thắng nhỏ thì chốt lời rồi, đã làm vài tua như vậy. Nay đang Short @xx62.

Tuần nay có tin khủng NFP, giá vàng sẽ co/giật rất mạnh, sóng rất lớn. Cơ hội để thắng lớn, nhưng rủi ro cũng nhiều.

High Risk, High Yield.

htphuongphivuvukaka1990 bài này.

Bình luận mới nhất

• nguyenvanhoan trong Chuyện bên lề 1,226 Xem / 8 Trả lời
  • nguyenvanhoan trong Quản lý tài chính cá nhân 57 Xem / 3 Trả lời
  • quôc hiêu 1 trong Chuyện bên lề 27 Xem / 9 Trả lời
  • LuTienSinh trong Trao Đổi về Broker 24,168 Xem / 252 Trả lời
  • tintin48 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,794 Xem / 8 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro