Nhật ký LIVE trade theo phong cách Cưa bom !!!

Vừa mới lội ra kênh Tàu Hũ tắm rửa sạch sẽ chờ nonfam , mà thấy nước cao quá chắc USD lên mạnh rồi. :confused:

Lệnh 1 banh xác, còn 8 ngón sao vặn ga đây ta

Ok tuần mới bắt đầu, tiếp tục tìm bom cưa nha mấy bác, bom nhiều ta ko cưa uổng lắm.

Lệnh 2 nhe
EURAUD BuyLimit 1.597,
PF nhỏ 120pip 1.609 nhé,
SL 1.589 nhe.

Cập nhật giá sắp chạm SL 2 lần, còn 4pip là bùm mà ko dc, hy vọng mai nó chạy ngược ăn lại.....:D

Bác đi ngủ đến tầm 3h đậy bỏ sl đi, qua đêm nó giãn 10 pip là bt. Đến sáng 7h đặt lại sl.
đang tập ko thay đổi lệnh bác ah, với lại chạm SL là nhận định của mình đã sai , nên chấp nhận chứ ko níu kéo. Mình trade trung hạn nên mấy cái giãn spread cũng nằm trong quản lí rủi ro, dính thì ghi nhận thôi. Việc SL gần chạm chứng tỏ Entry mình lệnh này đã sai, có chạy ngược lại ăn thì đối với mình cũng ko Win.

Lệnh 2 nhe
EURAUD BuyLimit 1.597,
PF nhỏ 120pip 1.609 nhé,
SL 1.589 nhe.
Update: sau 3 lần suýt chạm SL thì giờ đã về hoà vốn. Đây là lý do FX rất thú vị, mọi ng xem kỹ thì cứ tầm 7h tối ăn cơm là ma kẹt nó hù 3 ngày liên tiếp...

Update lệnh 2 đã TP 1.609. Lệnh này thở oxy 3 lần nên ko thích lắm, coi như hoà nhé.
EurAud TP ít hơn so với EurUsd nên sau này chia tay luôn.
Hẹn các bác tuần sau cưa bom tiếp nhé.:D

Tuần này có nhiều tin quan trọng và nguy hiểm quá, các kèo đều chờ đến sau cuộc họp FED mới thấy rõ ràng, tuần này ráng kiếm 1 kèo cưa bom nônfam cho nó máu nhé các bác.:cool:

Ok đã có kèo mới né USD ra
Lệnh 3: Buy Limit EURJPY 120.4
SL : 119.7, TP: 112.4

Lệnh Limit nên sẽ thay đổi tùy tình hình nhé.

Update SL lệnh 3 huhuhuhu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên