Nhật ký từ 600$-->10.000$

Hôm nay có phần nóng vội

+97$

anh có thể chia sẻ 1 chút về cách sử dụng nến henki ko ạ

à mình dùng đọc cảm xúc giao dịch của thị trường. Đọc ra được bên nào là thắng cuộc. Mà là cảm xúc mình thật sự không biết diễn tả thế nào.

ví dụ khi nói chuyện bạn nhìn thấy mặt họ châu lại hay giảng ra. Bạn biết được họ đang vui vẻ. hoặc đang hờn giận. Muốn rành nhận ra bạn sẻ phải tập xem nhiều lần một đối tượng

Vàng nó thế này, Bảng nó thế này. vv... Đồng yên nó thế này.

Vậy đòi hỏi Bạn bỏ thời gian nhiều để đọc nến. bước nhảy của nến..v...v thời gian nến ....v..v.

Bạn biết rằng Người Nhật là người tỉ mỉ nên. Cái gì nhỏ nhất bạn hãy để ý.

chúc bạn thành công. Còn phương pháp biểu đồ nến mô hình thì rất có nhiều trên mạng. Bạn có thể tìm đọc .

Vài dòng chia sẻ.....

Tâm như dòng sông.

Điều mình mừng là phương pháp ngày càng có khả năng chịu đựng được những thay đổi của thị trường. Ngày một hoàn thiện hơn.

Cám Ơn A, E Trader việt đồng hành. Mình sẻ cố gắng hơn nữa

Điều mình mừng là phương pháp ngày càng có khả năng chịu đựng được những thay đổi của thị trường. Ngày một hoàn thiện hơn.

Cám Ơn A, E Trader việt đồng hành. Mình sẻ cố gắng hơn nữa
Cho mình hỏi chút là bác xem chart khung thời gian bao nhiêu vậy? Và thời gian trung bình giữ 1 lệnh của bác là bn? Bác có đặt sl và tp ko? Thanks bác

Cho mình hỏi chút là bác xem chart khung thời gian bao nhiêu vậy? Và thời gian trung bình giữ 1 lệnh của bác là bn? Bác có đặt sl và tp ko? Thanks bác

Chart Day, và chart M5.

Thời gian giữ lệnh là do thị trường thay đổi và cạm nhận của mình khi nó thay đổi. Bạn xem lại những lần trade. Mình có lúc tang lệnh hoặc đóng lệnh hoặc đối ứng ...v..v. Có lệnh để lâu. có lệnh nhảy vào cảm giác như sai rồi nỗi lên là cắt liền. Mình không có khái niệm thời gian giữ lệnh mà tuỳ thị trường.

Cac Câu hỏi này cho thấy Bạn có suy nghĩ là BẠN làm chủ thị trường khi đề ra các quy tắc giao dịch khá cứng. Thật ra Trading là làm theo phản ứng của thị Trường.

Thay đổi tư duy này nhé.

Vài dòng chia sẻ.

Tâm như dòng sông

Nếu có chia sẻ ngắn gọn trong Trading mình muốn chia sẻ là

Làm theo phản ứng thị trường và làm chủ cuộc chơi

Trong võ học đó là Thái Cực Quyền. Mình rất thích môn võ này

Thật sự hâm mộ bác chủ topic, khi đã trây là tính từng lot, hic hic, mình đang học hỏi cách trây của bác chủ topic và thử làm theo, chỉ dám đặt lệnh khoảng 1/20 của bác ấy thôi, mình đang cố gắng từ tài khoản 83$ lên 1k$, mình đã có kinh nghiệm trây trét được 15 ngày tự tìm tòi học hỏi thôi nên mong được mọi người góp ý thêm

Thật sự hâm mộ bác chủ topic, khi đã trây là tính từng lot, hic hic, mình đang học hỏi cách trây của bác chủ topic và thử làm theo, chỉ dám đặt lệnh khoảng 1/20 của bác ấy thôi, mình đang cố gắng từ tài khoản 83$ lên 1k$, mình đã có kinh nghiệm trây trét được 15 ngày tự tìm tòi học hỏi thôi nên mong được mọi người góp ý thêm

Cố gắng nhé. Chúc Bạn thành công.
Đừng bao giờ bỏ cuộc.
Nhớ chỉ nạp vào số tiền giao dịch mà nếu mất đi không ảnh hưởng gì với cuộc sồng như thể Bạn đã làm chủ cảm xúc . Từ đó là một khởi đầu trên con đường tìm đạo.

Có phườn pháp phù hơp Bạn sẻ đi xa với tài khoản nhỏ

Cao thủ quá bác, bác cho e theo với
Chào Bạn.
Đây là phương pháp giao dịch trong ngày. Mình giới thiệu để ai thấy phù hợp tìm hiểu. Trong trading nó cái gọi là phù hợp tính cách cá nhân.

Khi tham gia vào Intrading Day. Phân biệt rỏ giữa ngắn hạn( trong ngày) và dài hạn(swing).
Intraday rất mệt . Số người thành công không nhiều.

Thường các Bạn ở Việt Nam ban đầu muốn là intraday nhưng khi có trạng thái lỗ thì gồng và tự an ủi bản thân. Mình là swing lâu dài. Vậy nên lỗ sẻ mải là ngyên nhân ko khắc phục được

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên