Nhật ký từ 600$-->10.000$

Chart Day, và chart M5.

Thời gian giữ lệnh là do thị trường thay đổi và cạm nhận của mình khi nó thay đổi. Bạn xem lại những lần trade. Mình có lúc tang lệnh hoặc đóng lệnh hoặc đối ứng ...v..v. Có lệnh để lâu. có lệnh nhảy vào cảm giác như sai rồi nỗi lên là cắt liền. Mình không có khái niệm thời gian giữ lệnh mà tuỳ thị trường.

Cac Câu hỏi này cho thấy Bạn có suy nghĩ là BẠN làm chủ thị trường khi đề ra các quy tắc giao dịch khá cứng. Thật ra Trading là làm theo phản ứng của thị Trường.

Thay đổi tư duy này nhé.

Vài dòng chia sẻ.

Tâm như dòng sông
Cảm ơn chia sẻ của bác, theo mình hiểu là bác xem xu hướng chính trên chart D1 và vào lệnh khi có tín hiệu trên chart M5 đúng ko? Và bác có đặt sl và tp khi vào lệnh ko?

Chào Bạn.
Đây là phương pháp giao dịch trong ngày. Mình giới thiệu để ai thấy phù hợp tìm hiểu. Trong trading nó cái gọi là phù hợp tính cách cá nhân.

Khi tham gia vào Intrading Day. Phân biệt rỏ giữa ngắn hạn( trong ngày) và dài hạn(swing).
Intraday rất mệt . Số người thành công không nhiều.

Thường các Bạn ở Việt Nam ban đầu muốn là intraday nhưng khi có trạng thái lỗ thì gồng và tự an ủi bản thân. Mình là swing lâu dài. Vậy nên lỗ sẻ mải là ngyên nhân ko khắc phục được
Intraday thì phải chịu đựng được áp lực cao và thay đổi bất thường từ tâm lý cảm xúc lãi lỗ liên tục trong ngắn hạn, cái này khó lắm, không thôi trade nhiều quá bệnh tâm lý là được ko bù mất

Cảm ơn chia sẻ của bác, theo mình hiểu là bác xem xu hướng chính trên chart D1 và vào lệnh khi có tín hiệu trên chart M5 đúng ko? Và bác có đặt sl và tp khi vào lệnh ko?

Daily để xem cách mức giá mà bên swing họ rất quan tâm. Họ đặt nhưng mức nào là dừng mức nào là họ tiếp tục theo danh mục đầu tư. Nếu nhóm này cắt lỗ bạn sẻ thấy những cây nến đỏ dài. Đó là nổi đau của nhưng quỹ này và là niềm vui của quỹ bán khống.

M5. Là nơi chiến trường. Nơi của Intraday Trader kiếm ăn. Nơi sáp lá cà. Bạn là người đứng giữa theo dõi và chọn theo đội thắng cuộc.

Với intrading Day. Cả 2 biểu đồ không có cái nào gọi là tính hiệu định hướng. Hãy luôn tâm niệm bạn giao dịch làm theo phản ứng thị trường. Follow Trend chứ không phải Vẽ Trend. Vì thị trường này vận hành theo Một hệ thống tâm lí con người khi hấp thụ tin tức. khi hoản loạn và khi tham lam . Lòng tham và nỗi sợ hải của con người là vô hạn.

Điển hình gần đây tin của Trump làm vàng gẩy thế nào. Nếu chỉ thấy thấy những cây nến đỏ,xanh như thế bạn là mới biết đọc nến. Nếu Bạn được thấy được rằng Đó chỉ là nhưng cái trade của dân nhỏ lẻ. Bên các quỹ đầu tư họ không bỏ cuộc. Họ tin vào cái Trade deal Mỹ Trung không dễ vậy đâu man. Nhìn vô chart mà bạn thấy vậy là bạn đọc được cái trade của đối thủ bạn . vậy là đã lên cấp độ đọc nến.

Vài dòng chia sẻ.
Tâm như dòng sông.

Intraday thì phải chịu đựng được áp lực cao và thay đổi bất thường từ tâm lý cảm xúc lãi lỗ liên tục trong ngắn hạn, cái này khó lắm, không thôi trade nhiều quá bệnh tâm lý là được ko bù mất
Đó là lí do ít người thành công Bạn à. Sự đánh đổi vòng an toàn thật khó. áp lực của Trading có cao nhưng không bằng áp lực nếu bỏ công việc chỉ Trading.

2 yếu tố này là cản trở lớn của một Trader tự do Trading for Living.

Nói chung đánh lợi nhuận cao nhưng rủi ro cao trước sau cũng có 1 kết cục như nhau cả thôi. Nếu ăn non khi lãi rút gốc về chỉ đánh bằng tiền lãi thì cuối cùng tiền lãi cũng bay. và nếu ăn non nữa cứ khi nào lãi có lãi rút lãi về chỉ đánh bằng tiền gốc thì lợi nhuận cũng chẳng được bao nhiêu vì đánh rủi ro cao nên không dám đầu tư nhiều tiền vào.
Đánh rủi ro cao lợi nhuận cao chẳng khác gì đánh bạc. 1 người đánh bạc nếu may mắn có thể x5 x10 tài khoản trong thời gian ngắn những kết cục thế nào các bác đều biết đó.
Thế nên đánh theo phương pháp an toàn lợi nhuận thấp vẫn là phương pháp của những nhà đầu tư chuyên nghiệp. những trader thành công trên thế giới họ chỉ đạt 20-30% / 1 năm thôi

Thứ nhất là tài khoản bé mà bác chơi volume lớn quá.

Thứ hai là khi lỗ bác không chịu cắt vì không muốn mất và thấp hơn 1969$.

Trước tiên Mình xin lỗi vô tình bạn nào giao dịch theo. Chân thành xin lỗi vì sự thiếu trách nhiệm.

Thu 2. Cám ơn những Bạn động viên
Mình vào lúc này.

Mình sẻ không bỏ cuộc và làm lại từ đầu.

Chia buồn cùng bác chủ topic, thật sự coi clip bác mang lại cảm giác bi tráng vô cùng, cùng với giai điệu nhạc thì tâm hồn hoàn toàn đắm chìm vào trận chiến (bác sưu tầm nhạc ở đâu quá hay), hôm qua sóng đảo ngược bất ngờ, bò đang mạnh mẽ nhưng bất ngờ gấu như được uống xuân dược kéo anh bò tơi tả. Mình áp dụng cách chơi của bác chủ topic, vô cùng kịch tính, trận chiến nảy lửa, cảm nhận rõ cuộc chiến cá mập, giá chạy lên là dùng usd đập nó xuống, chạy xuống lại được bơm tiền kéo lên, có những thế lực đủ mạnh tài chính thâu tóm thị trường thì mới đủ sức làm nên chuyện như vậy. Có lẽ có nhiều ý kiến cho rằng bác ấy không cắt lỗ sớm, sự thực là nếu có tâm lý cắt lỗ thì rất khó có lời, phải vào hang hổ mới bắt được cọp mà. Ban đầu mình đánh nghịch sóng, mà sóng lớn quá thấy nguy cơ cháy tài khoản liền đổi chiến thuật chơi như bác chủ topic (lỗ tập 1) nhưng sau đó sóng đảo ngược bất ngờ, mình cân bằng volume sell/buy đánh nghịch sóng bằng lượng chênh lệch (lỗ tập 2) ngay sau đó sóng dao động tại chỗ (nó như có mắt biết mình đổi chiến thuật), cuối cùng tìm cách ăn dao động rồi cũng may gỡ lại được, kết thúc với 1 mớ hỗn độn sell buy. Người ta nói là "chơi chứng khoán, chơi forex", đúng là 1 trò chơi đầy kịch tính với khả năng thua cao ngất ngưỡng. Mình cảm nhận bác chủ topic chơi rất cứng, nhưng 10 lần chơi cũng sẽ có 1 lần không như ý, nếu bác chủ topic đặt mục tiêu thấp hơn ví dụ từ 600 lên 1k8 sau đó rút ra 1k2 và quay lại khởi điểm 600 hưởng thụ lại cảm giác bắt đầu trò chơi thì khó mà mất tiền lắm. Đa phần mình thấy đặt lệnh là đặt sl, tp và đặt tp thì luôn xa hơn sl, có lẽ vì họ đoán trước được xu hướng, mình thì không bao giờ đặt sl vì có đặt cũng chả biết đặt chỗ nào ^^, sl vô hạn luôn. Mình không biết phân tích kỹ thuật không biết phân tích kinh tế và giao dịch không dựa vào tín hiệu luôn, chỉ mò mẫm trong đêm tối, coi giá như 1 chuỗi Markov liên tục, không cần đoán lên hay xuống chỉ quan tâm nó có dao động hay không, có dao động thì có lời mà dao động mạnh thì lỗ hoặc , một trò chơi cần sự kiên nhẫn kiên trì mà kiên nhẫn kiên trì quá thì cũng sẽ . Thuận theo tự nhiên thôi, tùy tâm sở dục vậy

Công nhận bác đánh kiểu này hồi hộp vãi đái luôn,e củng ko biết rơi vào trường hợp này bao nhiêu lần cho xuể, cảm giác thốn và rác, giờ thì đở hơn rồi

quản trị rủi ro là chén thánh bạn ạ. vốn 1k9 mà bạn vào những 8 lót thì chịu được mấy hơi. chúc bạn luôn vui vẻ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên