Nhật ký từ 600$-->10.000$

Thật sự là pp chủ topic là hiệu quả, kết thúc năm cũ qua năm mới acc $83 của mình sau 2 tuần đã lên $400 nhờ pp này, only gold, only buy follow trend, hôm bữa thấy có bạn nào đấy từ acc $300 lên $10k, thì thấy mình còn quá chậm chạp, nhưng mà bản thân thì thấy như vậy là thỏa mãn lắm rồi. Theo mình nhận xét thì pp của bạn Goldnewsvn có thế mạnh là không cần gồng lỗ trong thời gian dài, lợi nhuận cao, không áp lực tâm lý, 1 trận chiến kịch tính, nên không cần thiết tài khoản quá lớn, nhưng khi sai lầm thì sẽ mất tài khoản, vì vậy mình tạo 2 tài khoản, tài khoản mình trade thì chỉ $200, vào trade thì nhồi lệnh đến 0.5 lot là dừng, đợi thời điểm lời thì đóng hết lệnh, lợi nhuận sau chiến trường chênh lệch thì đổ về acc thứ 2, nếu lỗ hoặc cháy tk thì bơm từ acc thứ 2 vào lại đủ 200$ rồi chờ ngày chiến tiếp. Chơi kiểu này không cần stoploss gì cả mỗi trận chiến ôm về cỡ $50-$100 là thỏa mãn, nếu tài chính bạn mạnh thì có thể double các thông số lên.
P/s: Bạn chủ topic nói rất hay, tiền cũng chỉ là giấy bạc phù du thôi, sức khỏe và gia đình là trên hết, trade vì lý tưởng vì khám phá 1 cái gì đó và lợi nhuận là phần thưởng, vậy nên hãy bắt đầu với số tiền nếu mất đi chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của bạn.

Thật sự là pp chủ topic là hiệu quả, kết thúc năm cũ qua năm mới acc $83 của mình sau 2 tuần đã lên $400 nhờ pp này, only gold, only buy follow trend, hôm bữa thấy có bạn nào đấy từ acc $300 lên $10k, thì thấy mình còn quá chậm chạp, nhưng mà bản thân thì thấy như vậy là thỏa mãn lắm rồi. Theo mình nhận xét thì pp của bạn Goldnewsvn có thế mạnh là không cần gồng lỗ trong thời gian dài, lợi nhuận cao, không áp lực tâm lý, 1 trận chiến kịch tính, nên không cần thiết tài khoản quá lớn, nhưng khi sai lầm thì sẽ mất tài khoản, vì vậy mình tạo 2 tài khoản, tài khoản mình trade thì chỉ $200, vào trade thì nhồi lệnh đến 0.5 lot là dừng, đợi thời điểm lời thì đóng hết lệnh, lợi nhuận sau chiến trường chênh lệch thì đổ về acc thứ 2, nếu lỗ hoặc cháy tk thì bơm từ acc thứ 2 vào lại đủ 200$ rồi chờ ngày chiến tiếp. Chơi kiểu này không cần stoploss gì cả mỗi trận chiến ôm về cỡ $50-$100 là thỏa mãn, nếu tài chính bạn mạnh thì có thể double các thông số lên.
P/s: Bạn chủ topic nói rất hay, tiền cũng chỉ là giấy bạc phù du thôi, sức khỏe và gia đình là trên hết, trade vì lý tưởng vì khám phá 1 cái gì đó và lợi nhuận là phần thưởng, vậy nên hãy bắt đầu với số tiền nếu mất đi chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của bạn.

Chúc mừng Bạn. Bạn làm được điều thiên tài quân sư Quách Gia đã nói.

"Cái gì là thế mạnh cũng là điểm yếu của nó".

Forex giết tk vì đòn bẩy. Nhưng chính đòn bẩy tạo ra sự khác biệt thành công.

Giới thiệu các Bạn về một quyển sách mà mình mới mua. Mình chọn vì nó khác các quyển sách khác là nó không nói một bí quyết đầu tư nào cả .

Về tác giả. Sau khi tham gia thị trường mất khoan 300.000 $. Thì hiện tại mỗi tháng kiếm được khoản 30.000$.

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo dõi blog của bác nó thành cái thói quen lúc dạo diễn đàn của tôi rồi :)). Bác chia sẻ nhiều hơn về kinh nghiệm mỗi lần giao dịch để anh em khác ngồi rút nhé. Chúc bác năm 2020 sức khỏe và thành công.

Theo dõi blog của bác nó thành cái thói quen lúc dạo diễn đàn của tôi rồi :)). Bác chia sẻ nhiều hơn về kinh nghiệm mỗi lần giao dịch để anh em khác ngồi rút nhé. Chúc bác năm 2020 sức khỏe và thành công.

Chúc Bạn năm mới thành công. Chúc Bạn sớm tìm được đạo .

Chào bạn @Goldnewsvn

Tặng bạn con EA này để bạn dễ dàng tuân thủ chiến lược quản lý tài khoản.

Bạn có thể cài đặt mức dừng lỗ cho tài khoản của bạn khi bị âm theo số pips hoặc số tiền hoặc % tài khoản bạn đặt trước.

Chúc bạn thành công.

Đính kèm

• EA_Close_All_v5.ex4
    31 KB · Xem: 10
View attachment 129768 Giới thiệu các Bạn về một quyển sách mà mình mới mua. Mình chọn vì nó khác các quyển sách khác là nó không nói một bí quyết đầu tư nào cả .

Về tác giả. Sau khi tham gia thị trường mất khoan 300.000 $. Thì hiện tại mỗi tháng kiếm được khoản 30.000$.
sách này bác mua ở đâu đây bác, em cũng muốn mua một cuốn, mà sách có dịch tiếng việt ko ạ, chứ tiếng nhật thì em ko biết rồi hihi

Chào bạn @Goldnewsvn

Tặng bạn con EA này để bạn dễ dàng tuân thủ chiến lược quản lý tài khoản.

Bạn có thể cài đặt mức dừng lỗ cho tài khoản của bạn khi bị âm theo số pips hoặc số tiền hoặc % tài khoản bạn đặt trước.

Chúc bạn thành công.

Xin lỗi các bạn mình gửi nhầm EA đóng lệnh khi lợi nhuận và pip dương nhưng mình không biết cách sửa lại bài viết.

Các bạn tải lại file đính kèm bên dưới nhé.

Lưu ý EA này chỉ đóng lệnh chứ không tự vào lệnh và các bạn nên chạy trên demo để kiểm tra trước khi chạy trên tài khoản thật nhé.

Đính kèm

• EA_Close_All_v5.ex4
    31.4 KB · Xem: 8

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên