Nhật ký từ 600$-->10.000$

Bác đánh lot lớn thiệt. Em nghĩ bác nên tập trung quản lý rủi ro cho tốt, hạn chế để cháy tk. Vì còn sống là còn kiếm tiền dc. Và nhớ là luôn đặt SL nhé bác.
Em thường trade 0.01 lot, SL tầm 50 pip, TP tầm 50 pip. Em chỉ trade VÀNG à.
Chậm mà chắc bác à. Vừa trade vừa học.
Chúc bác toàn thắng nha.
NẾu bạn giữ được kỹ luật bạn sẻ ok. nếu cứ giao dịch như vậy. Nhưng một ngày nào bạn ko kìm được bản thân bạn sẻ mất tất cả trong một lần sai lầm.

Nếu đi theo con đường quản lý chặc như thế nhiều người đã thành công rồi. Vì sao ít người thành công ? Tôi cũng đang tìm câu trả lời nhưng ít nhất cứ quản lý chặt tài khoản thì Là con đường mình không chọn.

Googluck Bạn

hihi, tôi đã dừng việc đếm số lãi trong tk và khó chịu khi hit stoploss từ 1 năm nay. kèo đến kèo đi như mây trên trời. he he
Nói như vậy lệnh giao dịch chỉ chạm Stoploss hoặc Take Profit.
Bạn có thể vui lòng chia sẻ lịch sử giao dịch được không ? cám ơn Bạn.

Và nếu hay hơn nữa bạn có thể chia sẻ cách giao dịch của mình và tính hiện tại cách đó có đúng hôn. có mang về lợi nhuận hôn ?

Cám ơn Bạn.

Chia sẻ quan điểm của mình về Bitcoin.

Tôi có quan điểm Bitcoin sẻ tăng theo thời gian.
Và hiện tại với tài khoản 815$ . tôi sẻ mua Bitcoin đúng bằng tài khoản và không dùng đòn bẩy tài chính. Tôi không đặt stoploss cho giao dịch này.

NẾu bạn giữ được kỹ luật bạn sẻ ok. nếu cứ giao dịch như vậy. Nhưng một ngày nào bạn ko kìm được bản thân bạn sẻ mất tất cả trong một lần sai lầm.

Nếu đi theo con đường quản lý chặc như thế nhiều người đã thành công rồi. Vì sao ít người thành công ? Tôi cũng đang tìm câu trả lời nhưng ít nhất cứ quản lý chặt tài khoản thì Là con đường mình không chọn.

Googluck Bạn
Theo tôi thấy thì chính nhiều người không thành công là những người không quản lý chặt tài khoản. Tuy nhiên quản lý tk chặt chẽ cũng phải dựa theo hệ thống, bạn quản lý chặt mà điểm vào của bạn sai bann cũng thất bại. Tôi cũng chỉ vài năm lăn lộn ở thị trường này thôi nhưng tôi nhận ra 1 điều, cứ mỗi lần mình lơ là quản lý tk là y như rằng cháy sml, còn hiện tại tôi đang cảm thấy mình quản lý tk của mình khá tốt vì ko những tk ko còn cháy nữa mà thậm chí còn kiếm thêm đc chút lợi nhuận. Tuy nhiên tôi vẫn đang cố gắng hoàn thiện hệ thống của mình. Quan điểm của tôi ko phải là quản lý chặt tk hay ko chặt chỉ đơn giản là ai kiếm đc lợi nhuận trên thị trường này người đó đúng.:D

Theo tôi thấy thì chính nhiều người không thành công là những người không quản lý chặt tài khoản. Tuy nhiên quản lý tk chặt chẽ cũng phải dựa theo hệ thống, bạn quản lý chặt mà điểm vào của bạn sai bann cũng thất bại. Tôi cũng chỉ vài năm lăn lộn ở thị trường này thôi nhưng tôi nhận ra 1 điều, cứ mỗi lần mình lơ là quản lý tk là y như rằng cháy sml, còn hiện tại tôi đang cảm thấy mình quản lý tk của mình khá tốt vì ko những tk ko còn cháy nữa mà thậm chí còn kiếm thêm đc chút lợi nhuận. Tuy nhiên tôi vẫn đang cố gắng hoàn thiện hệ thống của mình. Quan điểm của tôi ko phải là quản lý chặt tk hay ko chặt chỉ đơn giản là ai kiếm đc lợi nhuận trên thị trường này người đó đúng.:D

Với những ai mới biết Forex thì nên quản lý chặt tk của mình.

Nhưng với những ai đã mất quá nhiều thì phải chọn đường mạo hiểm hơn thôi.

vài dòng chia sẻ....

Nói như vậy lệnh giao dịch chỉ chạm Stoploss hoặc Take Profit.
Bạn có thể vui lòng chia sẻ lịch sử giao dịch được không ? cám ơn Bạn.

Và nếu hay hơn nữa bạn có thể chia sẻ cách giao dịch của mình và tính hiện tại cách đó có đúng hôn. có mang về lợi nhuận hôn ?

Cám ơn Bạn.
Hiệu quả, an toàn' nhưng chưa đạt kỳ vọng của tôi.
Kỳ vọng của tôi là tôi phải đủ gan ở trong thị trường thuận càng lâu càng tốt. Thời gian cắt lệnh dưới 100 pip là chưa đạt kỳ vọng cua tôi

Hiệu quả, an toàn' nhưng chưa đạt kỳ vọng của tôi.
Kỳ vọng của tôi là tôi phải đủ gan ở trong thị trường thuận càng lâu càng tốt. Thời gian cắt lệnh dưới 100 pip là chưa đạt kỳ vọng cua tôi

Cám ơnn chia sẻ quan điểm của Bạn về nghề Forex Trading này. Thị trường này có hàng vạn quan điểm khác nhau. Nhưng mục đích cuối cùng là giống nhau đó là . Có thể sống bằng nghề giao dịch *Trading For Living". Nếu cách bạn đang làm có thể kiếm sống được thì cứ tiếp tục làm như vậy.

Vậy cũng phải có nhật ký à =))).
Screenshot_20191120_151014 (1).jpg

tôi định là không gửi cái hình giao dịch nhưng nghĩ thôi thời này làm gì cũng nên thiện chí nhất có thể

2019-11-25 22.53.31.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 882 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 289 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,762 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên