Nhật ký từ 600$-->10.000$

À cái lịch sử hôm nay

Chúc mừng bác. Nhưng thấy PP của bác có gì đó không ổn. Với lại trade có lời mà gọi là ăn may không biết liệu bác đang khiêm tốn hay ăn may thật? Nếu trade mà phó thác cho việc hên xui thì nguy lắm.

Mình nhu con tầm đang hoàn thiện thành con Bướm nên chỉ có thể gọi là mai mắn.

Phần cần điều chỉnh là cảm xúc khi trade.

cám ơn Bạn.

Cũng xin nói về cách giao dịch như đánh bạc này.

Đầu tiên tui sẻ tìm điểm Pivot trên biểu đồ giá (Pivot giá là gì các bạn hãy tự tìm hiểu nhé).

Lúc đầu
-Ban đầu sẻ khởi động với khối lượng giao dịch nhỏ khi giá trong vùng Pivot. để xem cảm giác mình với thì trưong thế nào.

-Lúc không rỏ hướng tui thừong vừa buy vừa sell.*tui cũng ko hiểu vì sao làm vậy. vì lúc này Price action nó phản ánh nến như thế. Nếu thấy không hiểu nến. tôi bỏ cuộc chốt lỗ. Hoặc *thi trường biển động không đủ mạnh.

-Lúc chính mùi. Lúc này cảm nhận thấy đã là lúc bên kia đã bỏ cuộc. con mồi chịu khuất phục..Tôi tăng lệnh. *Day la luc nguy hiem nhất(tự tin nhất) và cũng chết ở chổ này ha ha.

Vì đây là cách giao dịch cực kỳ nguy hiểm với tài khoản khuyên cáo đừng làm theo

Xin nói rỏ quan điểm.

Tôi đang làm vì mục đích hoàn thiện bản thân trading. Khôi lôi kéo hay Ib hay dạy hoc hay bán bất cứ gì . Ko rủ rê hoặc mời chào ai.

Xin cảm ơn ủng hộ và đồng hành.

Điều làm tôi bất ngờ nhất
Là trên diễn đan . Chưa thấy A . E trader việt nào có cái nhìn và quan điểm giao dịch giống tui. Dù đúng hay sai ko quan trọng nhưng cái nhìn giống cũng ko có. Thật bất ngờ

Chắc bạn nằm ở 10% trader kiếm đc lợi nhuận, trên đây 95% là thất bại thôi.:D
Điều làm tôi bất ngờ nhất
Là trên diễn đan . Chưa thấy A . E trader việt nào có cái nhìn và quan điểm giao dịch giống tui. Dù đúng hay sai ko quan trọng nhưng cái nhìn giống cũng ko có. Thật bất ngờ

em nhớ k nhầm thì bác này xưa tung hoành trên webtretho thời 2009. em còn chưa tốt nghiệp đại học lận.
nếu đúng mà bây giờ bác vẫn thế này thì bình thường!. hihi

em nhớ k nhầm thì bác này xưa tung hoành trên webtretho thời 2009. em còn chưa tốt nghiệp đại học lận.
nếu đúng mà bây giờ bác vẫn thế này thì bình thường!. hihi

Công nhận Bạn hay thật . Bạn đúng. Đúng là một người. ( à đừng chia sẻ thông đó với ai nữa nhé cám ơn Bạn).

Tôi già rồi. Đã rất nhiều lần thất bại nhưng tôi quyết không bỏ cuộc. Hiện tại tôi nhìn ở thế hệ trader tiếp theo ở Việt Nam sẻ vẫn như thế. Sẻ còn mất rất nhiều.

Ngày xưa A. Việtcurrency đã đem về kiến thức trader nhưng A không hoặc có thể là khó diễn tả cách trade. Nếu các Bạn có đọc hết cái diễn đàn Vietcurrency cũng ko bao giờ thấy.

Nhưng sẻ có những đoạn diễn tả. Trader pro không trade như vậy. Trader là một nghề rất khó. Dễ bị tress cao.

Bạn thử tìm đọc lại xem.

Vài dòng chia sẻ.....Hi vọng khi tôi hoàn thiện cách trade ít nhiều nói lên rằng nghề Trader cực khó. Không phải ai cũng phù hợp đối với giao dịch trong ngày (intraday). Bạn nào thấy mất mất còn ít sớm bỏ.

Tâm như dòng sông.

Chắc bạn nằm ở 10% trader kiếm đc lợi nhuận, trên đây 95% là thất bại thôi.:D
À tôi không quan tâm hơn thua với A , E người Việt với nhau. Tôi chỉ muốn thực hiện sớm ước mơ của mình là Trading for Living.(có thể sống chỉ bằng giao dịch) Hiện tại tôi vẫn đi làm.

Đơn giản vậy thôi bạn.

Quay về với giao dịch vàng.

Hôm nay có tin tức quan trọng nên Vàng sẻ có một ngày giao động mạnh . khả năng mất vùng 1450 đi về 1420 nếu . Tin tốt.

chờ xem thôi...

dù nhận định như vậy nhưng khi vào thị trường bạn chắc chắn như thế thì đó là thất bại.

Hôm nay giao dich rất tệ

+28$

Tệ là rủi ro cao nhưng lợi nhuận không bao nhiêu. Có khi mất cả tài khoản

Có một điểm mình nên nhớ lại. Hôm qua ngày có tin nhưng thị trường lại không giao động nhiều.

Công nhận Bạn hay thật . Bạn đúng. Đúng là một người. ( à đừng chia sẻ thông đó với ai nữa nhé cám ơn Bạn).

Tôi già rồi. Đã rất nhiều lần thất bại nhưng tôi quyết không bỏ cuộc. Hiện tại tôi nhìn ở thế hệ trader tiếp theo ở Việt Nam sẻ vẫn như thế. Sẻ còn mất rất nhiều.

Ngày xưa A. Việtcurrency đã đem về kiến thức trader nhưng A không hoặc có thể là khó diễn tả cách trade. Nếu các Bạn có đọc hết cái diễn đàn Vietcurrency cũng ko bao giờ thấy.

Nhưng sẻ có những đoạn diễn tả. Trader pro không trade như vậy. Trader là một nghề rất khó. Dễ bị tress cao.

Bạn thử tìm đọc lại xem.

Vài dòng chia sẻ.....Hi vọng khi tôi hoàn thiện cách trade ít nhiều nói lên rằng nghề Trader cực khó. Không phải ai cũng phù hợp đối với giao dịch trong ngày (intraday). Bạn nào thấy mất mất còn ít sớm bỏ.

Tâm như dòng sông.
tôi không chê bác già, tôi chê bác già mà chưa rũ bỏ được tính hiếu thắng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên