Nhờ ACE khuyên bảo giúp

Nhờ ACE khuyên bảo giúp

Nhờ ACE khuyên bảo giúp

chungle

Active Member
28
24
Chào các bác,
- Chuyện là e có một người bạn được IB của 1 nhóm (xin được giấu tên) thuộc sàn PTSC kêu gọi nạp tiền vào chơi BO và hứa hẹn được làm IB và được trả lương cao,
- Mặc dù bạn em chẳng có tý kiến thức gì về BO lẫn FX (chưa từng trade bao giờ), em đã khuyên bảo hết lời rồi nhưng vẫn ko tin ( bảo mày biết gì mà nói) và đang có ý định làm nốt tháng rồi xin nghỉ việc(1 CV ổn định) để lấy tiền nạp vào chơi và qua bên đội nhóm ấy làm việc và trade full time.
Em mong Các bác vào khuyên giải hộ em với
Cho em hỏi thêm câu là làm IB sàn PTSC có phải là xấu không???
Em cảm ơn các bác đã đọc bài và vui lòng để lại ý kiến giúp em ạ

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Chào các bác,
- Chuyện là e có một người bạn được IB của 1 nhóm (xin được giấu tên) thuộc sàn PTSC kêu gọi nạp tiền vào chơi BO và hứa hẹn được làm IB và được trả lương cao,
- Mặc dù bạn em chẳng có tý kiến thức gì về BO lẫn FX (chưa từng trade bao giờ), em đã khuyên bảo hết lời rồi nhưng vẫn ko tin ( bảo mày biết gì mà nói) và đang có ý định làm nốt tháng rồi xin nghỉ việc(1 CV ổn định) để lấy tiền nạp vào chơi và qua bên đội nhóm ấy làm việc và trade full time.
Khuyên thì mình không khuyên vì biết kiểu gì cũng không nghe, bánh vẽ hoành tráng quá mà.

Giờ dụ dụ nó vẫn đi làm bình thường, rảnh lúc nào trade lúc đó cũng đc, bảo là cứ đi làm cho vui.

Khi nào thấy "đắng đắng" với trading là lại quay lại chí thú làm việc ngay ý mà:p

cảm ơn bác, cũng bảo như bác rồi đấy, nhưng nó bảo là "t làm t chịu" :(((
Khuyên thì mình không khuyên vì biết kiểu gì cũng không nghe, bánh vẽ hoành tráng quá mà.

Giờ dụ dụ nó vẫn đi làm bình thường, rảnh lúc nào trade lúc đó cũng đc, bảo là cứ đi làm cho vui.

Khi nào thấy "đắng đắng" với trading là lại quay lại chí thú làm việc ngay ý mà:p

Chào các bác,
Cho bạn của bạn đọc bài của mình nhé. Mất 35k vì BO chứ k ít đâu.

bạn hỏi bạn của bạn 1 câu là : nếu mày là sếp của 1 cty nào đó mày có tuyển 1 thằng ko có chuyên môn gì ráo và rồi trả nó lương cao ko ? Vô lý vậy mà cũng tin thì thua.

dụ nó vẫn phải đi làm để có hợp đồng , bảng lương, lương ck mà vay tiền ngân hàng chơi lớn hơn, làm trader ko chứng mình dc tài chính ko ngân hàng nào cho vay đâu . ráng độ nó đi , đường cùng thì nói gia đình nó .
Có khi nào giấy báo về tận nhà không bác :))

Kêu anh bạn đó, nếu muốn nạp 2000 u vào trade BO, thì hãy đưa vợ cầm đi, trade Demo 1 tháng nếu win thì vợ trả tiền lời, và tiếp tục 2,3 tháng, coi thế nào.
Còn thua thì nghỉ đi.
Không có khả năng vào đó chỉ có mất tiền.
ý kiến Quá hay bác ơi, để em giả làm vợ nó :))

Theo mình thì bạn cứ kệ họ nếu không thân thiết mấy. Còn nếu bạn thân thì bạn cũng kệ nhưng theo sát, nếu ổng mà thua lỗ rồi bắt đầu có động thái vay nợ các kiểu thì chụp đầu lại đánh cho 1 trận :v

Chào các bác,
Khuyên thì không khuyên được. Nhưng chút thông tin về ptsc cho bác góp ý:
1. Thực sự sàn ptsc là sàn mới lập, của VN hoàn toàn, ko có nước ngoài nước ngủng gì cả.
2. Người lập ra sàn này trẻ ranh, 9x thôi, kinh nghiệm tùy bác đánh giá.
3. E cũng từng bị lùa sàn này, hóng chớt, trade chủng các kiểu rồi cuối cùng sàn làm giá, nhìn nến biết ngay. Âm mấy trăm $.
4. Bác bảo bạn ấy cứ trade thử trước khi nghỉ việc chính đi rồi sẽ biết nó làm giá, nó giật ntn, riêng cái nghề làm IB nó cũng "bạc".
Chúc mừng bạn bác có 1 người bạn như bác!

Khuyên thì không khuyên được. Nhưng chút thông tin về ptsc cho bác góp ý:
1. Thực sự sàn ptsc là sàn mới lập, của VN hoàn toàn, ko có nước ngoài nước ngủng gì cả.
2. Người lập ra sàn này trẻ ranh, 9x thôi, kinh nghiệm tùy bác đánh giá.
3. E cũng từng bị lùa sàn này, hóng chớt, trade chủng các kiểu rồi cuối cùng sàn làm giá, nhìn nến biết ngay. Âm mấy trăm $.
4. Bác bảo bạn ấy cứ trade thử trước khi nghỉ việc chính đi rồi sẽ biết nó làm giá, nó giật ntn, riêng cái nghề làm IB nó cũng "bạc".
Chúc mừng bạn bác có 1 người bạn như bác!
Cảm ơn bác đã chia sê, nói thật e cũng mất mấy trăm $ ở sàn này nên mới ngăn cản thôi :(

Em họ mình cũng là IB sàn PTSC này. Cứ dụ mình vào chơi cùng. Đành nạp cho nó vài chục $ để chơi thử và ko bị gọi điện nữa.
Đây là sàn do người Việt Nam mở. Lấy thông tin thì kêu là bên campuchia.
Sàn thì mình thấy sever ko ổn định. Chất lượng phần mềm kém.
IB sàn thì vài ngày lại thấy chụp tiền về mấy chục triệu.
Sàn có 1, 2 người bắn tín hiệu live stream trực tiếp trên Zoom. Mình có xem 2 buổi thì thấy đánh 10 lệnh thì 7 win 3 loss.
Với lệnh loss thì người live stream lệnh sau sẽ đánh gấp 2 khối lượng lệnh loss.
Khi bắn lệnh thì xảy ra rất nhiều vấn đề. Đó là người live stream đặt lệnh những người khác đặt theo. Tuy gần như 1 lúc nhưng mà người theo có người thắng người thua. Lệch nhau vài point là kết quả khác.
Nếu như theo buổi live stream thì có lẽ cũng ko bị loss.
Về hình nến thì tôi so với sàn forex khác uy tín thì thấy giống nhau.
Chơi BO là khó thắng lắm đó ko ham nổi đâu.

Mình có thằng em, biết đến fx đc 2 tháng, đang demo, vào đc 1-2 lệnh ăn dc 500$.

Nghe cu cậu tâm đắc với mấy đường MA lắm lắm. Nc như kiểu nghiệm ra công thức của chúa.

Nghĩ thấy hài. Khuyên gì cũng *** nghe, may mà nó chưa tính đến chuyện bỏ việc. Thôi kệ cha nó:D

Demo cả năm nay còn chưa dám chơi đây
Mình có thằng em, biết đến fx đc 2 tháng, đang demo, vào đc 1-2 lệnh ăn dc 500$.

Nghe cu cậu tâm đắc với mấy đường MA lắm lắm. Nc như kiểu nghiệm ra công thức của chúa.

Nghĩ thấy hài. Khuyên gì cũng *** nghe, may mà nó chưa tính đến chuyện bỏ việc. Thôi kệ cha nó:D
demo cả năm rồi còn chưa dám chơi đây :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên