Nhờ giúp chuyển file.set sang file.txt và ngược lại

forex_hack

Active Member
126
79
Bạn nào biết cách chuyển file qua lại giữa 2 file trên chỉ giúp mình với, nó nằm trong mục Prese của MQL4 trên MT4. Chẳng là mình đang test con EA.
Cảm ơn các bạn

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
bác ra hỏi anh Google thử xem, anh ấy biết nhiều thứ lắm

Bạn vn4xgr cho mình 1 cái đường dẫn cụ thể hơn được ko? Ví dụ mình đang có file ea.txt mình muốn chuyển sang file ea.set và ngược lại thì mình đầu tiên vào đâu? ( mình đã copy file ea.set vào QML4 mục Prese rồi). Cảm ơn bạn

Bạn vn4xgr cho mình 1 cái đường dẫn cụ thể hơn được ko? Ví dụ mình đang có file ea.txt mình muốn chuyển sang file ea.set và ngược lại thì mình đầu tiên vào đâu? ( mình đã copy file ea.set vào QML4 mục Prese rồi). Cảm ơn bạn

về cơ bản 2 file đều giống nhau mà, chỉ khác cái đuôi thôi, vì vậy đổi đuôi .txt thành .set là được thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bạn, mình đã chuyển được file.set thành file.txt ( bằng 2 cách click chuột phải để đổi luôn hoặc vào Prese đổi theo kiểu save as), nhưng có một số mẫu ko có file.set mà chỉ có file.txt. Ví dụ mình muốn chuyển file ea.txt sang file ea.set thì mình đổi đuôi kiểu click chuột phải, còn kiểu thứ 2 kia mình ko đổi được (nhưng nó vẫn kiểu văn bản Text), sau đó khi cho EA vào MT4 gọi file ea.set này nó ko chạy vì ea đuôi .set nhưng thực tế nó ( type: Text Document). Bạn có thể giúp mình cách chuyển này với.

Không hiểu bạn đã làm thế nào, chụp ảnh lên xem.
Khi đã chuyển định dạng sang .set thì nó sẽ là set file.
Xem cái ảnh trên của tôi, và bạn cần cho hiện "file name extenions": hiện tên đầy đủ của file bao gồm cả phần đuôi.

Cảm ơn bạn, mình đã chuyển được rồi.

Đính kèm

4.1 MB · Xem: 2
    4.1 MB · Xem: 3
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 23 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,121 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên