Nhờ giúp đỡ, cách tính số tiền lỗ dựa trên số pip

pokervn2012

Active Member
213
162
Chào các bác

Em đang quản lý vốn theo % tài khoản, nghĩa là mỗi lần đánh bị stoploss thì mất bao nhiêu % tài khoản đó, vấn đề là em đã có điểm dừng lỗ rồi, em muốn tính là từ điểm đặt lệnh đến điểm dừng lỗ là xx pip, thì với số tiền chấp nhận mất là 100 USD chẳng hạn, thì tính toán số lot mình đánh bằng cách nào, để khi chạm stoploss thì mất đúng 100 USD. Các cặp có USD đằng sau thì dễ tính nhưng cặp như GJ, EJ thì không biết tính thế nào

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chào các bác

Em đang quản lý vốn theo % tài khoản, nghĩa là mỗi lần đánh bị stoploss thì mất bao nhiêu % tài khoản đó, vấn đề là em đã có điểm dừng lỗ rồi, em muốn tính là từ điểm đặt lệnh đến điểm dừng lỗ là xx pip, thì với số tiền chấp nhận mất là 100 USD chẳng hạn, thì tính toán số lot mình đánh bằng cách nào, để khi chạm stoploss thì mất đúng 100 USD. Các cặp có USD đằng sau thì dễ tính nhưng cặp như GJ, EJ thì không biết tính thế nào

Bấm ctrl F, rồi bạn kéo cross hair để đếm số pip cho nhanh. Cross hair có tất cả 3 ô xx/xx/xxxxx; thì ô số 2 là ô số point, bạn quy ra 10 point tương đương 1 pip, đơn giản vậy thôi.

Chào các bác

Dùng cách thủ công nông dân này cho dễ :
Chịu khó mở cái demo, đặt lệnh 0,01 lot và đặt sl , di chuột lên đường sl nó sẽ hiện số tiền sl lên, từ đó bạn suy ra số lot tương ứng với 100 usd

Cách tính chung cho tất cả:
Lotsize = MathFloor(100*money/(stoploss*MarketInfo(symbol,MODE_TICKVALUE)))/100;

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên