[Nhờ tư vấn] Anh em chỉ giúp cho cho mẹ bạn này cách thoát khỏi đa cấp Forex

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,874
Bài viết này của tôi xuất phát từ các comment của bạn @quannh6666 trong bài viết
Cảnh báo lừa đảo về cỗ máy in tiền trong khi ngủ của RBI . Bạn đã nhờ các thành viên trong diễn đàn giúp mẹ bạn thoát khỏi sự cám dỗ của hệ thống RBI này, một hình thức đa cấp bán robot (ea) ngàn đô và vẽ ra các viễn cảnh kiếm tiền dễ dàng trên thị trường tài chính qua việc giao dịch chỉ số chứng khoán Mỹ S&P 500 (anh em nào chưa biết vụ này thì tham khảo lại một số bài viết ở dưới cùng nhé)

Anh em đọc các comment của bạn @quannh6666 để biết tình cảnh nhà bạn

nhà e cũng có người thân tham gia bọn này ... đấy là mẹ mình .. khuyên ngăn các thứ , nói nặng nói nhẹ k nghe .. cứ nằng nặc đòi tiền , chửi bới mọi người .con cái .,. đòi tiền bằng được .. cho hỏi các bác tình hình là các bác đã tập hợp nhung người bị lừa đến đâu rồi ạ

khổ lắm bác ... e lấy chứng minh , clip rồi thì nói nhẹ, nói nặng k nghe .. bây h đang mang tiếng bất hiếu thôi .. cứ mỗi lần nhìn mặt nhau là mình ăn chửi ... đang chưa biết giải pháp . bà già còn đòi ly hôn ông già để chia tài sản chơi cái trò này ... nên đang chưa biêt giải pháp . k nói nổi .nhưng đang cứng rắn k cho tiền .đang chờ ý kiến mọi người đây . bọn này nó thấy thông báo đỏi văn phòng về Đông Anh . vì ở đó đang dự án , bán đất , đền bù dự án nhiều

@hoang vu . thực tế mẹ đi làm công ăn lương tháng dc mấy triệu ..,bố lại còn nói cho tiền tiền kiệm hàng tháng ( mỗi tháng cũng bét dc 5-6 tr tiền gửi tiết kiệm ) . k cần thiết phải nghiên cứu forex làm gì cả . nếu là người k hiểu về tài chính . ai cũng chọn cách an toàn . mỗi tháng chục củ k phải suy nghĩ .Nhưng khổ nỗi là bị bọn nó nhồi nhét cái tư tưởng dễ kiếm tiền , dễ có tiền tỷ . thế mới nhục . chứ còn k phải là người có kiến thức , cũng k phải là ham hố muốn tìm hiểu forex đâu bác ạ ..
Chuyện tính tới con robot demo thì cũng có thể là ý kiến hay đẻ câu kéo time,Nhưng chắc chắn 1 điều là k phải giải pháp , vì bọn nó cũng thuê người , cài người giả vờ như là có lãi hàng ngày rồi , lãi k phải 1 vài chục $ .mà thậm chí vài trăm $ một đêm . @Việt Hủy Diệt @tiendung
Nói hết nhẽ cũng chưa xoay chuyển được . cho xem cả clip các thứ cũng thế . và cũng còn biết là có nhiều người đến đòi tiền . thì lại còn cố nói là : " tao không cần biết , chuyện đòi tiền là của họ , họ k may thì họ mất . còn người ta có tiền sẽ trả cho họ chứ ai thèm giữ tiền của họ " .Đấy các bác xem . nếu như bác @tiendung mà có người nhà nào bị mê muội thì cũng sẽ hiểu .

nói chung là không thể khuyên ngăn ... gây sức ép lấy tiền 50tr đổ vào bọn đấy rồi ... mệt vãi các bác ạ .

Câu chuyện này tóm lược lại là mẹ bạn tham gia vào RBI này và hiện đang gây sức ép lên gia đình để đòi tiền (50tr) đi đầu tư tiếp, mặc dù đã có một khoản thu nhập ổn định và thụ động (không từ forex) khoảng 10 triệu 1 tháng. Hiện giờ bạn và ba bạn đều bị mẹ mắng chửi, thậm chí bạn còn chịu luôn tiếng bất hiếu để ngăn cản mẹ.

Câu hỏi của bạn dành cho anh em diễn đàn là giờ khuyên can mẹ bạn như thế nào đây để giúp mẹ bạn thoát ra khỏi cám dỗ này?

Đã có 1 số anh em đưa ra lời khuyên rồi nhưng có lẽ vẫn chưa tối ưu. Vì vậy, tôi đưa bài này ra thành 1 mục riêng để anh em có thể thấy mà tư vấn sát sao hơn giúp bạn.

Anh em chưa rõ RBI là gì hay đa cấp forex là gì thì xem lại loạt bài sau:

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Thật sự thì mình nghĩ trong trường hợp này vì mẹ cậu ấy thu nhập 10tr/tháng ổn định và thụ động nên số tiền 50tr cũng ko phải là quá lớn, thay vì gây mẫu thuẫn xích mích trong gia đình thì hãy cứ đưa tiền cho mẹ bạn ấy, và nói trước tư tưởng kiểu như chỉ đúng 50tr này nếu mất thì coi như bài học, ko đụng đến đồng nào nữa, và để mẹ bạn ấy tự chịu trách nhiệm.Bỏ ra 5 tháng lương để có được một bài học và sự yên ổn êm ấm trong gia đình thì không phải là không tốt.

Nhìn logo của con robot mà RBI vẽ màu đen xám xít thấy rờn rợn rồi như cái bóng ma của lừa đảo bao phủ lấy, nhảy vào rồi bị thôi miên nên không thoát ra được mẹ khổ chủ bị kéo xoáy vào vòng sâu vậy đến nỗi này thì hết thuốc chữa. Giải pháp cấp bách là báo công an ngay cho chính quyền nhảy vào giải quyết dứt điểm rồi khi ấy báo chí nhảy vào vạch trần sự thật may ra mẹ của khổ chủ mới tỉnh ngộ.

tuyệt đối không nhân nhượng, giấu hết tiền bạc và giấy tờ, mỗi ngày cấp cho mama vài trăm tiêu vặt. Khuyên bạn và bố chịu đựng mẹ bạn vài tháng nữa, lừa đảo thì cũng bị sập nhanh thôi,

Mấy bọn này giấy tờ nó có đầy đủ , hợp pháp ko ? nếu vớ vẩn thì gọi công an, nhà báo cho nhanh :D
Cho bác nhà chơi trade demo- lấy thử con EA hot hot trên diễn đàn -nhìn nó chơi để nhận thức thực tế hơn :eek:
Ôi ! cái bọn đa cấp này quá giỏi trong vấn đề tẩy não người khác , chắp 2 tay vái bọn nó 1 lạy:(

như vậy nếu thu thì rất có thể sẽ mẹ cậu sẽ bị nhồi nhét tư tưởng gỡ, cũng giống như cờ bạc, càng thua càng máu gỡ. Theo mình, bạn nên nhờ ( hoặc thuê) công an ( phường, quận) mời mẹ bạn lên trên đó uống chè xanh và cho bà ấy biết hậu quả của hành vi sai trái đó là gì?

thì đừng đưa tiền thôi, khi ra tòa xử ly hôn thì mục đích ly hôn để chia tài sản thì có quyền bác đơn mà! Nếu không đưa tiền thì không làm được! chắc chắn mẹ bạn đó có người quen đang chơi, cứ cắt tiền 1 thời gian ráng đến lúc người quen của mẹ bạn phát hiện lừa gạt thì tự dưng hết bất hòa thôi!

Thật sự thì mình nghĩ trong trường hợp này vì mẹ cậu ấy thu nhập 10tr/tháng ổn định và thụ động nên số tiền 50tr cũng ko phải là quá lớn, thay vì gây mẫu thuẫn xích mích trong gia đình thì hãy cứ đưa tiền cho mẹ bạn ấy, và nói trước tư tưởng kiểu như chỉ đúng 50tr này nếu mất thì coi như bài học, ko đụng đến đồng nào nữa, và để mẹ bạn ấy tự chịu trách nhiệm.Bỏ ra 5 tháng lương để có được một bài học và sự yên ổn êm ấm trong gia đình thì không phải là không tốt.
Chỉ sợ bác gái lại vay mượn nặng lãi ở đâu để bơm vào con Robot này. Nếu mất 50tr để yên chuyện thì không nói làm gì. Sợ nó lại dụ thêm thôi

Chỉ sợ bác gái lại vay mượn nặng lãi ở đâu để bơm vào con Robot này. Nếu mất 50tr để yên chuyện thì không nói làm gì. Sợ nó lại dụ thêm thôi
Cái quan trọng là làm tư tưởng trước khi đưa ra 50tr cho bác ấy như thế nào, chuyện đã đến mức bác ấy đòi ly hôn thì thực sự đã qua căng thẳng rồi, gia đình nặng nề cực kỳ, vậy tại sao không chấp nhận nhân nhượng với bác ấy coi như cho bác ấy một bài học , Nếu bác ấy muốn có 50tr mà phải bán nhà hoặc vay mượn hoặc điều kiện kinh tế không thể kiếm ra được 50tr thì có thể làm căng như vậy cũng hay, nhưng rõ ràng điều kiện kinh tế bác ấy có , và hiện đang mù quáng đi theo con đường này (chỉ mất về tiền bạc) thì cứ chấp nhận cho bác ấy bài học đi. Có hai trường hợp có thể xảy ra: 1/ Bác ấy đòi ly hôn , chấp nhận ly hôn và số tiền mất sẽ càng lớn hơn nữa, đồng thời gia đình ly tán. 2/ Đưa bác ấy 50tr, đồng hành cùng bác ấy để kiểm soát bác ấy, kèm theo đó gia đình cũng sẽ ấm êm lại ngay.

nói thì dễ chứ làm khó lắm, làm căng quá có thể bà ấy trầm cảm hoặc tâm thần luôn.
Nói với bà ấy là ok nhưng đợi bán nhà bán xe đã,.. tìm cách kéo dài thời gian để bà ấy suy nghĩ đồng thời lên gặp cái bọn mất dạy đó hăm dọa + viết đơn trình báo lên chính quyền và báo chí.vv

có thể bịa ra là con cần vốn để làm 1 dự án mà lợi nhuận gấp 3-4 lần của mẹ,...hoặc giả bộ bệnh nặng cần bán nhà chữa gấp, vô sinh, sida các kiểu....tìm cách làm gia đình khánh kiệt (giả vờ) 1 cách nhanh nhất....Chiêu này gọi là chiêu đánh trống lãng, đánh thức tình cảm gia đình...

tạm thời nghĩ ra dc nhiêu đó

nói thì dễ chứ làm khó lắm, làm căng quá có thể bà ấy trầm cảm hoặc tâm thần luôn.
Nói với bà ấy là ok nhưng đợi bán nhà bán xe đã,.. tìm cách kéo dài thời gian để bà ấy suy nghĩ đồng thời lên gặp cái bọn mất dạy đó hăm dọa + viết đơn trình báo lên chính quyền và báo chí.vv

có thể bịa ra là con cần vốn để làm 1 dự án mà lợi nhuận gấp 3-4 lần của mẹ,...hoặc giả bộ bệnh nặng cần bán nhà chữa gấp, vô sinh, sida các kiểu....tìm cách làm gia đình khánh kiệt (giả vờ) 1 cách nhanh nhất....Chiêu này gọi là chiêu đánh trống lãng, đánh thức tình cảm gia đình...

tạm thời nghĩ ra dc nhiêu đó
Vậy cũng hay, cơ bản là phải nhượng bộ bác ấy, chứ làm căng thì càng thê thảm hơn.

mình nghĩ nên đưa 50tr này cho bác gái. Cả nhà nói rõ, mất 50 này xem như bài học, kiếm lại sau. Không nộp nữa.

OK! Duyệt!
Nhiều lúc cứ phải trực quan sinh động, thực thế trả lời mới được. Chứ không thấy không tin, chưa thấy quan tài chưa đổ lệ được!

Mình nghĩ có cái gì ẩn sau câu chuyện này.

Chứ làm sao chỉ có 50 triệu mà đòi ly dị lấy tiền đi trade. Khó hiểu thật chứ.

Mà giờ cũng lâu rồi mà. Không biết tình hình nhà bác kia thế nào?

Nhiều khi đòi ly dị là cái cớ thôi bác à, đừng nói 500tr , 500k mà vì sĩ diện hoặc cố chấp cũng vẫn đòi ly dị như thường

Thuê bác @Duonghuy về nói chuyện với bác gái cũng được đó.
Bác @Duonghuy trade lâu năm và là chủ diễn đàn, lời nói có sức nặng hơn.

có 1 chiêu khiến mẹ tỉnh giấc liền... đó là " tuyệt cung".... bà mẹ nghe xong ắc sẽ tỉnh ngộ

khả năng cao là như vậy , biết đâu bác gái đã vay mượn tứ tung ở bên ngoài rồi nhưng gia đình ko biết
vì 50 triệu mà đòi bán nhà -ly hôn kể cũng lạ , nhất là khi người ta đã lớn tuổi rồi :(

Nếu có thể đưa bác gái đến gặp một số nạn nhân thật tế (thông qua sự giới thiệu của ae có người quen là nạn nhân) để nói chuyện.
Kèm theo là áp dụng chiêu mưa dầm thấm đất, cho xem các đoạn kiêu gọi đa cấp & hậu quả sau đó; in các tờ báo để bác đọc... có thể có mình ở đó nói thì bác sẽ không nghe, nhưng khi chỉ còn 1 mình bác có thể bác sẽ bình tỉnh và xem... rồi tự giác ngộ thôi.

Mình nghĩ là với những ai bị tẩy nảo/cố chấp rồi thì ngay lúc tranh cải họ sẽ tìm mọi cách bảo vệ cái của họ - trường hợp đó thì cứ im lặng không bàn/không nói về chủ đề đó nữa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên