Nhờ tư vấn cho ba bạn có thể bị dính vào đường dây Coin nghi là đa cấp

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,180
153,363
Hôm qua tôi nhận được tin nhắn của bạn này trên facebook và bạn đồng ý đưa nội dung lên TraderViet để nhờ anh em tư vấn. Tôi đăng lên đây để nhờ anh em tư vấn thêm cho bạn

+++++
Sắp tới TraderViet có tổ chức offline không ạ? Nếu có em mong ban quản trị làm 1 bài phân tích tình hình Bitcoin hiện nay, cảnh báo về bong bóng Bitcoin, các loại hình lừa đảo MLM Bitcoin cũng như chủ trương của nhà nước về tiền thuật toán.

Chẳng là dạo này bố em quan tâm và chơi Bitcoin. Đang theo 1 lớp học nào đó về Bitcoin ở Biên Hòa nhưng em nghi là MLM. Em đã có cảnh báo về tình hình Bitcoin hiện nay nhưng ông không nghe, ông còn khoe bạn ông mới đầu tư tiền tỷ vào Bitcoin và đang có lãi (điều này thì em chưa kiểm chứng được, có thể là đang lùa gà). Nghe tới đây em thật sự lo lắng vì trước giờ ông chưa đầu tư bao giờ, tiền theo khóa học nếu bị lừa thì coi như bài học. Em chỉ lo ông bị lừa đầu tư tiền vào mấy cái sàn tào lao rồi "tiền mất tật mang" "gia can bất ổn".

Em mong ban quản trị có 1 buổi offline phân tích sâu về Bitcoin để em có thể đưa bố em đến để ít nhất là hiểu về nó và có cái nhìn đúng đắn hơn, cảnh giác hơn. Em cám ơn

Em vẫn biết là Bitcoin len lỏi vào những người em quen biết. Ngờ đâu lại là bố mình.... rầu hết sức

+++++
Qua trao đổi cá nhân với tôi, bạn đã quyết định theo chân bố mình vào các hội coin này để xem nó là coin kiểu gì, nhưng bạn nghi ngờ khả năng cao là đa cấp do ông bạn của bố khoe đã kiếm tiền tỷ từ Bitcoin. Sau khi bạn theo sát rồi bạn sẽ cung cấp thêm thông tin cho diễn đàn được biết
.
Chuyện của bạn giống chuyện của bạn @quannh6666 đã từng dính vào đa cấp của bọn bán ea robot giao dịch tự động "cỗ máy in tiền" 1 thời ở bài [Nhờ tư vấn] Anh em chỉ giúp cho cho mẹ bạn này cách thoát khỏi đa cấp Forex. Kết cuộc gia đình ly tán, cha mẹ ly dị vì mẹ đòi lấy tiền đi đầu tư mà bạn và bố bạn cản lại. Bạn đưa ra câu hỏi ở trên có thể đang ở đầu của giai đoạn này. Sợ bố bạn lại rơi vào vòng xoáy kiếm tiền dễ rồi phá nát nhà

Anh em có cách nào hiến kế thì vào comment giúp để tôi gửi mục này cho bạn

>> [Nhờ tư vấn] Anh em chỉ giúp cho cho mẹ bạn này cách thoát khỏi đa cấp Forex

>> Cô giáo Việt mất nửa tài sản vì đầu tư hưởng lãi suất cao trúng quỹ Bitcoin lừa đảo

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
nhơ cao thủ xem cho bố bạn ấy lá số tử vi, nếu sao tốt thì còn đỡ chứ sao xấu như Đại Hao chiếu vào vận này thì quá nguy hiểm.

Lừa đảo thì khó biết lắm coin đa cấp tôi củng thử 1 vài con rồi . OAC mới đầu thì cho rút vì rút có 1k . còn rút 3k thì giò nó nói đang sử lý (sử lý cả tuần rồi). hetxa thì củng vào 2k được 1 tháng rồi nó củng trả lại đều đều. giờ coin MLM có vô số phải biết con nào mới có thể biết lừa đảo hay không? mấy con này chủ yếu đánh vào lòng tham của con người nếu đầu tư ít ít thì nó cho rút để gài bẫy mình vào nhiều hơn , cho nên cứ vào it ít chơi cho vui thôi, mất củng chẳng sao :D . nếu đầu tư nhiều vào tiền ảo thì kiếm mấy con top 30 mà chơi dài hạn rủi ro thấp lợi nhuận hên sui có khi x3,x1....

Cháu mình và bạn mình rủ nhau vào đa cấp Lô Hội năm 2012. Bọn nó lừa cả mình đi tham gia hội thảo, mình đã vào hội thảo 2 ngày và đã hiểu khi con người điên khùng và ảo tưởng cực độ thì không gì cản nổi, hoặc phải nói là rất khó mà cản nổi.
Cho đến năm 2015 mình liên lạc hỏi thăm cháu xem làm đa cấp có phát như tưởng tượng ban đầu không. Kết quả là nó quá đát, không trụ được nữa, vừa mới bỏ đi làm thuê.

Đấy, chả khuyên mấy người này được đâu, chỉ có đến nước không trụ được nữa, không có cái bỏ vào mồm mà sống mà duy trì cái ảo tưởng được nữa thì mới tự dứt ra được.

/Copy lại cho ông bố bạn kia đọc nhé!

Hic...nghe bạn nói mà giống với nỗi sợ của mình, mình sợ bọn đa cấp mà về quê càn quét thì còn hơn cả lũ và bão 12 vừa rồi nữa, lúc đó không biết bao nhiêu nhà tan nát nữa....Bởi vì ở Sài Gòn này thông tin nhanh nhạy mà nhiều người còn dính đa cấp, mình cũng mới gặp đứa bạn giờ vẫn còn bị kẹt chỗ đa cấp đến 200K usd(hơn 4 tỷ) và cả nhóm kẹt hơn 8 triệu usd, giờ cả nhóm ngồi ngóng như đang ngồi đồng nghe thầy bói phán...... hên xui thiệt...

Hic...nghe bạn nói mà giống với nỗi sợ của mình, mình sợ bọn đa cấp mà về quê càn quét thì còn hơn cả lũ và bão 12 vừa rồi nữa, lúc đó không biết bao nhiêu nhà tan nát nữa....Bởi vì ở Sài Gòn này thông tin nhanh nhạy mà nhiều người còn dính đa cấp, mình cũng mới gặp đứa bạn giờ vẫn còn bị kẹt chỗ đa cấp đến 200K usd(hơn 4 tỷ) và cả nhóm kẹt hơn 8 triệu usd, giờ cả nhóm ngồi ngóng như đang ngồi đồng nghe thầy bói phán...... hên xui thiệt...
Nó kiếm được nhiêu đó tiền sao còn ngu thế, trừ khi đó là tiền thừa hưởng.

Ngu là có chứ sao ko
Người tự kích não làm ra tiền thì ko ngu. Chứ người giàu nhờ quan hệ và thừa kế thì ngu là bình thường

Nói như bạn thì rất nhiều người từ tay trắng lên được 100, 1000 tỷ rồi lại trở về tay trắng là ngu hay không ngu......đời lên voi xuống chó thôi bạn ơi....ai đã từng gặp mới biết chứ nói không không thì chẳng hiểu đâu......

Bạn là 1 người xuất thân bình thường thì bạn phải cực giỏi mới kiếm đc 10 tỷ nhé.

giỏi và kiếm nhiều tiền là 2 phạm trù khác nhau bạn à, bạn gộp 2 cái làm một thì mấy ông tiến sĩ, giáo sư đang chạy xe wave đi dạy các trường đại học sẽ tức ói máu đó......

Nói chung tiền của ai người đó tiêu, nhưng đã từ tay trắng mà làm ăn lương thiện khiếm đc nhiêu đó VN hiếm lắm
giỏi và kiếm nhiều tiền là 2 phạm trù khác nhau bạn à, bạn gộp 2 cái làm một thì mấy ông tiến sĩ, giáo sư đang chạy xe wave đi dạy các trường đại học sẽ tức ói máu đó......
Bạn như kiểu bới vấn đề lên để thể hiện quan điểm của mình, trong toán học bạn hiểu suy ra vs tương đương không?

Thế hok lẽ 1 thằng ngu không đc thừa hưởng, không lượm đc của trời, không trúng số.. chỉ lao động lương thiện mà kiếm đc 10 tỷ ah.
Lao động kiếm đc 10ty => bạn cực giỏi
.... nếu bạn k hiểu thì tôi nghĩ bạn thuộc nhóm nào rồi.

Nói chung tiền của ai người đó tiêu, nhưng đã từ tay trắng mà làm ăn lương thiện khiếm đc nhiêu đó VN hiếm lắm

Bạn như kiểu bới vấn đề lên để thể hiện quan điểm của mình, trong toán học bạn hiểu suy ra vs tương đương không?

Thế hok lẽ 1 thằng ngu không đc thừa hưởng, không lượm đc của trời, không trúng số.. chỉ lao động lương thiện mà kiếm đc 10 tỷ ah.
Lao động kiếm đc 10ty => bạn cực giỏi
.... nếu bạn k hiểu thì tôi nghĩ bạn thuộc nhóm nào rồi.

bạn càng nói bạn càng chẳng hiểu gì.... bạn nói theo kiểu làm công ăn lương mỗi tháng......bạn hiểu vậy thì nó như vậy bạn nhé....không có 10 tỷ đâu.....

Thế những nhà đầu tư họ không lao động ah, lao động trí óc đấy bạn....có vẻ bạn hơi chậm hiểu. Stop!!!

Thế những nhà đầu tư họ không lao động ah, lao động trí óc đấy bạn....có vẻ bạn hơi chậm hiểu. Stop!!!

Sao xóa câu kia đi vậy bạn....
Uh hiểu chậm thôi bạn, mình đang sống chậm mà bạn.....vì sống chậm nên sợ bọn đa cấp nó quét ngang hông kéo mình xuống lỗ lắm bạn......

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên