Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

1. Sai lầm 1: không nghiêm túc thứ cần nghiêm túc. Trade cần thời gian.
2. Sai lầm 2: vay tiền để trade, nhất là vay số tiền lớn hơn khả năng chi trả của mình.
3. Sai lầm 3: chọn sai thị trường. Trade coin k đơn giản, nhất là cho newbie. Vì thị trường này không đc kiểm soát. Nên trade FX.

Nên. Sai đâu sửa đó.
1. Nói dối: nói thật với mẹ.
2. Nợ: vay tiền mẹ, người thân trả cho bạn. Khoanh nợ trả dần.
3. Học trade nghiêm túc: học, đọc, trade demo. Hãy để ít nhất 1 năm.

Chào cháu (xin lổi tôi gọi bằng cháu vì nhỏ hơn con út tôi). Một lời khuyên chân thành là nên từ bỏ Trading, đừng dây dưa vào nó. Cháu mạnh dạn thừa nhận là đã lừa người thân, bạn bè, những người tin tưởng cháu, thì hy vọng cháu cũng sẽ mạnh mẽ nói ra sự thật và xin lổi họ, may ra le lói còn được con đường đi. Trading chỉ dành cho những người có tiền(vốn) nhàn rổi, không phụ thuộc vào cuộc sống hàng ngày mới đủ tỉnh táo, bình tỉnh xử lý, đấy là chưa nói là chỉ 15% trong số đó đạt mục đích. Chúc cháu bình tâm, mọi việc tốt đẹp sẽ đến với cháu.

bác @DuongHuy ơi. em ấy cũng như em hồi xưa. cũng nhờ diễn đàn tradeviet em mới có ngày hôm nay. nếu em ấy muốn trade fx bác có thể nói em ấy commet lại cho em. em sẽ giúp tận tình. còn trade coin thì em chịu bác nhé.
Chào anh LÊ Anh Vũ, tôi trade fx cả năm nay rồi, mà cháy mấy tk rồi, nay tâm trí quẫn lắm, nạn cho mình lời khuyên gì được không, mail mình:[email protected]

OMG, có ông bạn sa cơ giống mình sao. Tui cho bạn 1 hi vọng nè..ngày 24/25/26 tháng 4 này tui nạp 2000usd 3 ngày nhân lên 22.364 usd và ngày 27 tui móc túi ra thêm 4000k usd nữa kkkk... năm ngoái trong 1 tháng tui bay gần 200k usd ., rất may là tiền nhàn rỗi của tui nếu như là tiền mượn là tâm lí khỗ lắm ak.. tui rất hiểu tâm lí của ông ,năm 18 tuõi tui đánh bài thua 40 tr cầm 2 con xe cầm dt, mượn vàng ae,mượn tiền bà chủ... nợ xã hội đen thời hạn 2 ngày, mé dt hỏi thằng bạn mày cầm laptop ko nó nói laptop mày câm dc 500k(mua 10tr), hỏi nó có tiền ko cho tao mượn 2 tr nó thôi mày ráng vược qua đi tiền tao h có mấy tỉ à để xoay , vợ biết cho m mượn có 2 tr la tao chít..vl...dm.. tui nói cho ông bạn nghe 1 lời sống trên đời này lúc khổ ko ai giúp mình đâu..lúc có tiền thì ngta mới alo..

Lòng tham còn người ko bao h có đáy, lúc mới vào đời tui ước mơ mua miếng đất nho nhỏ xây căn nhà bé xinh có khoản đất sao hè trồng rau ăn, 3 năm sao tui mua dc miếng đất nhưng ko xây nhà. Tui thấy nhà kia 3 tầng đẹp quá tui sẻ cố gắng kiếm tiền xây . h tui xây 1 chục căn củng dc mà tui chưa muốn xây căng nào.. xưa có câu ăn nhiều chứ ở bao nhiêu.. căn nhà tui đang ở trong hẽm 80m2 ở Bình Chánh HCM.. như vậy là quá đủ.,.. tiền ko mua dc tâm trí thanh thảng đâu mn ạ.. tiền càng nhiều cuộc sống càng nhẹ nhàng nhưng tâm hồn thì luôn mỗi mịt.. tui là ko dc với cái forex này rồi.. tui bye bye

Tôi bắt đầu tìm hiểu về trade FX được 1 tháng và đã cháy tk 2 lần mất khoảng 10tr.
Hiện tại tôi vẫn trade theo cách vừa học vừa trade, và trade một cách thận trọng. Tiền trade giới hạn thua lỗ trong mức <50% thu nhập hàng tháng như một cách đầu tư mới cho số vốn nhỏ. Kế hoạch trong 6 tháng đến 1 năm tôi có thể tự tin kiếm tiền từ trade sau khi thông thạo và tìm ra phương pháp trade tốt nhất cho bản thân.

Em là nhân vật ở trong bài viết này.
Trước hết em muốn cảm ơn các anh/chú đã góp ý cho em, khuyên có trách có. Nói em như thế nào em cũng k cãi. Vì trước hết là e đã sai. Lừa dối gia đình, bạn bè. Em đã quá ảo tưởng về những khoảng lợi nhuận mà trade mang lại. Cứ nghĩ mình có thể làm được nhưng kết quả thì lại khác. Nhưng việc em nghiêm túc với trade là thật.
Về các khoảng nợ của em, nhất quyết em phải trả và chắc chắn là phải thành thật với những người em đã lừa dối. 20tr FE e đã thanh lý Hợp đồng cách đây đc hơn tuần ( e xin lỗi anh Huy vì k đề cập đến do nó hơi dài dòng và chỉ muốn đề cập đến số tiền e đã phung phí). Còn số tiền của mẹ em và bạn em thì em đang kiếm công việc làm thêm để trả. Nợ bạn thì chắc trong năm sau e có thể trả. Nhưng cái e mong muốn mọi người góp ý cho e nhất là mong muốn coi trade như nghề tay trái của em. Thật sự em rất nghiêm túc về vấn đề này. Một số ý kiến bảo em là k phù hợp nên từ bỏ thì em nghe cũng hơi buồn. Nhưng đó giờ thực sự e chưa từng thích cái nào nghiêm túc như vậy nên nếu được em vẫn mong các bác có thể giúp em có được lối đi đúng trong nghề trade này. Thời gian qua em cũng hiểu sơ được những cái cơ bản như mô hình giá, rsi, BB, kháng cự hỗ trợ. Thật sự e rất nghiêm túc về trade nên ai có kinh nghiệm gì chia sẽ đc e sẽ vô cùng cảm ơn. Và những ai muốn trách hay chửi em ntn thì em cũng xin nhận.
Em xin cảm ơn mọi người

Tôi bắt đầu tìm hiểu về trade FX được 1 tháng và đã cháy tk 2 lần mất khoảng 10tr.
Hiện tại tôi vẫn trade theo cách vừa học vừa trade, và trade một cách thận trọng. Tiền trade giới hạn thua lỗ trong mức <50% thu nhập hàng tháng như một cách đầu tư mới cho số vốn nhỏ. Kế hoạch trong 6 tháng đến 1 năm tôi có thể tự tin kiếm tiền từ trade sau khi thông thạo và tìm ra phương pháp trade tốt nhất cho bản thân.
Cố lên ông tiền trông forex là vô bờ ***..

Nhưng cái e mong muốn mọi người góp ý cho e nhất là mong muốn coi trade như nghề tay trái của em.
Điều này cần thời gian, nỗ lực và 1 chút duyên phận nữa bạn. Trading thực sự có thể là 1 nghề, nhưng tỷ lệ đào thải rất cao.
Bạn cứ học kiến thức và trade với micro hoặc cent account trước xem như nào. Chừng nào có 3-4 tháng có lợi nhuận liên tục thì tăng volume lên. Cứ từ từ mà trade bạn ạ. Market còn ở đây cả đời.

bác @DuongHuy ơi. em ấy cũng như em hồi xưa. cũng nhờ diễn đàn tradeviet em mới có ngày hôm nay. nếu em ấy muốn trade fx bác có thể nói em ấy commet lại cho em. em sẽ giúp tận tình. còn trade coin thì em chịu bác nhé.

dạ bác ơi, bác có thể cho e xin chỉ dẫn ké được ko ạ? Em cũng newbie và muốn học hỏi môn này để co xíu thu nhập nuôi con!

Em là nhân vật ở trong bài viết này.
Trước hết em muốn cảm ơn các anh/chú đã góp ý cho em, khuyên có trách có. Nói em như thế nào em cũng k cãi. Vì trước hết là e đã sai. Lừa dối gia đình, bạn bè. Em đã quá ảo tưởng về những khoảng lợi nhuận mà trade mang lại. Cứ nghĩ mình có thể làm được nhưng kết quả thì lại khác. Nhưng việc em nghiêm túc với trade là thật.
Về các khoảng nợ của em, nhất quyết em phải trả và chắc chắn là phải thành thật với những người em đã lừa dối. 20tr FE e đã thanh lý Hợp đồng cách đây đc hơn tuần ( e xin lỗi anh Huy vì k đề cập đến do nó hơi dài dòng và chỉ muốn đề cập đến số tiền e đã phung phí). Còn số tiền của mẹ em và bạn em thì em đang kiếm công việc làm thêm để trả. Nợ bạn thì chắc trong năm sau e có thể trả. Nhưng cái e mong muốn mọi người góp ý cho e nhất là mong muốn coi trade như nghề tay trái của em. Thật sự em rất nghiêm túc về vấn đề này. Một số ý kiến bảo em là k phù hợp nên từ bỏ thì em nghe cũng hơi buồn. Nhưng đó giờ thực sự e chưa từng thích cái nào nghiêm túc như vậy nên nếu được em vẫn mong các bác có thể giúp em có được lối đi đúng trong nghề trade này. Thời gian qua em cũng hiểu sơ được những cái cơ bản như mô hình giá, rsi, BB, kháng cự hỗ trợ. Thật sự e rất nghiêm túc về trade nên ai có kinh nghiệm gì chia sẽ đc e sẽ vô cùng cảm ơn. Và những ai muốn trách hay chửi em ntn thì em cũng xin nhận.
Em xin cảm ơn mọi người
Bỏ đi ông ơi mê gì mà mê cái nghề này.. ăn ít no dai ăn nhiều tức bụng tiền trong forex nhiều vô số kể nhưng lấy dc nó để xài ko dể đâu .. nói thiệt với ông chứ vợ con xin tiền tui còn kèo nèo chứ bỏ vào forex mấy trăm ngàn usd rồi.. có lần thắng dc 1. 2 tỉ mà có rút ra xài đâu lại thua sạch..lúc nào còn trade thì lúc đó nhịp tim nhanh huyết áp tăng,chất lượng sống thu hẹp lại.. ngưng rồi thì nhẹ nhàng hơn nhiều lắm .. đôi khi còn ghìn hiện tại thì trưa này định nạp vào 20k usd để gở cái tin non-fam j đấy mà thôi.. hôm kia sell vàng 70 slot mé nó lên tới 1286 thì phải cháy tk rồi 1h nó xuống đến hòm nay luôn vl chua.. thôi ăn xôi cho no lâu ham ăn phở làm j ko pik..

Theo mình thì thế này:
1. Quy hoạch lại nguồn vốn, vì có lỗ thì vẫn còn coin, cắt coin rác chuyển về coin tiềm năng.
2. Học trade nghiêm túc để tìm ra phương pháp trade cho riêng mình.
3. Củng cố lại tâm lý, tìm tiền bối nâng đỡ về phương pháp và kinh nghiệm.
Té ở đâu đứng lên ở đó. 20tr trả lại chẳng thấm vào đâu. Có đam mê, có quyết tâm + khả năng thì sẽ thành công.
Nếu ở Saigon, gặp mình cafe nhé, không chắc giúp được gì, nhưng ít ra có thể lắng nghe và phân tích tình hình giúp bạn, người ngoài sáng hơn.

Bỏ đi ông ơi mê gì mà mê cái nghề này.. ăn ít no dai ăn nhiều tức bụng tiền trong forex nhiều vô số kể nhưng lấy dc nó để xài ko dể đâu .. nói thiệt với ông chứ vợ con xin tiền tui còn kèo nèo chứ bỏ vào forex mấy trăm ngàn usd rồi.. có lần thắng dc 1. 2 tỉ mà có rút ra xài đâu lại thua sạch..lúc nào còn trade thì lúc đó nhịp tim nhanh huyết áp tăng,chất lượng sống thu hẹp lại.. ngưng rồi thì nhẹ nhàng hơn nhiều lắm .. đôi khi còn ghìn hiện tại thì trưa này định nạp vào 20k usd để gở cái tin non-fam j đấy mà thôi.. hôm kia sell vàng 70 slot mé nó lên tới 1286 thì phải cháy tk rồi 1h nó xuống đến hòm nay luôn vl chua.. thôi ăn xôi cho no lâu ham ăn phở làm j ko pik..
Dạ em cảm ơn anh đã khuyên nhủ, thật ra e cũng chả mong giàu sang với việc làm trader nhưng cứ nhìn cách giá chạm kháng cự thì xuống hay chạm hỗ trợ lại tăng thì cứ thấy nó rất hay. Dự đoán hướng đi dựa trên những gì đã xảy ra. Nó cứ làm em thấy muốn tìm hiểu thêm để hiểu rõ bản chất của thị trường

ô thần tượng của mình..cụ còn ý định gỡ mấy cái căn nhà nữa không thế

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên