Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

vừa hay post phía dưới thấy bạn phía trên, crypto là thị trường xóc nảy nhiều, lịch sử ngắn hạn, cái gì cũng khó nói, so với forex thì rủi ro cao hơn rất nhiều. nhưng nếu bạn nhắm tới cái mục tiêu là nhà đầu tư mạo hiểm thì crypto cũng là quyết định không tệ.
nếu thực sự muốn trở thành trader thì có lẽ khởi đầu nên chọn nơi an toàn hơn. forex hoặc BO (tuy rằng dân tình chê bai BO rất nhiều nhưng nếu cẩn thận đầu tư thì BO lại là kênh vốn nhỏ mà có thể ăn được trong khoản thời gian ngắn hạn).
biết nhìn nhận kĩ càng bản thân có gì và cần gì, ít tiền thì tính theo ít, kỹ năng kém thì cần trau dồi kiến thức, demo. ít kinh nghiệm thì cần hy sinh 1 khoản tiền để đổi lấy.
và quan trọng hơn hết là phải có cái nghề trong tay để lấy cái này nuôi cái kia, trong chục tháng 1 2 năm thì chưa thành được cái gì là trader j đâu, khi nào kiếm dc tí lời đi đã rồi mới hẵn tính tiếp dc.
à, nếu ban đầu có lời thì nên sợ chứ đừng nên mừng nhé, vì phải lỗ, phải bị thị trường vả cho sấp mặt ít chục lần, biết mình biết nó thì mới nên được. trước khi có thể tìm được sự ổn định thì đừng bao giờ dại dốt tăng vốn đầu tư, nếu ban đầu nhắm có khả năng 30 50$ 1 tháng thì 1 tháng chỉ nên có chừng đó thôi, buông lỏng cái này là chết như người đang được tư vấn phía trên đấy.
Dạ vâng em sẽ tiếp thu. Đúng thật là do lòng tham của em hại em. Thật ra không phải e trade là lỗ liền mà là do k chịu cắt lời, có 1 đòi 2, có 2 đòi 3. Đến khi giá nó quay đầu thì lại gồng lỗ, chịu lỗ k nổi thì cắt lỗ. Nên giờ sẽ nghe theo các anh. Tạm ngưng trade 1 thời gian, bổ sung kiến thức, demo đến khi cứng cáp rồi mới dám trade tiền thật. Rất cảm ơn những chia sẻ của anh

ong trong bài viết..nhà q7 , má nuôi,,đi làm luong chỉ dể xài thì 200 có là bao..đã khổ sở gì đâu..lại còn lừa bạn dối cha..thôi ông ấy nhin chơi 1 năm ,,bán lap bán sh ip,,là trả xong nợ có gì mà tư vấn... ,,
Dm toàn dân c
Dạ vâng em sẽ tiếp thu. Đúng thật là do lòng tham của em hại em. Thật ra không phải e trade là lỗ liền mà là do k chịu cắt lời, có 1 đòi 2, có 2 đòi 3. Đến khi giá nó quay đầu thì lại gồng lỗ, chịu lỗ k nổi thì cắt lỗ. Nên giờ sẽ nghe theo các anh. Tạm ngưng trade 1 thời gian, bổ sung kiến thức, demo đến khi cứng cáp rồi mới dám trade tiền thật. Rất cảm ơn những chia sẻ của anh
dm nói z mà cũng ko sợ cứng đầu.. đi dc thì đi luôn đi quay về chỗ chết làm gì, có khối công việc tiền nhiều hay khác mà ko đi kiếm.. tui là tui tại còn kha khá xèng nên còn chơi thôi .. chứ cũng ko ham j tiễn trong đây tại chơi lâu nên ngiện rồi.. còn chú e mới biết thì khuyên tránh đi.. tiền tui chơi trade mất nhiều z chứ kiếm về nhanh thôi.. chứ vay mượn theo kiểu cậu có ngày bỏ xứ á, ,,, ( lại trời lại Phật tối nay con eur/usd nó xuống 50 spip gở gạt chút cháo yến xào khành hoà côi)

à, ra bạn là người đó, tôi nghĩ bạn nên giải quyết vấn đề nợ nần trước, thời gian đi làm trả nợ có lẽ sẽ ngốn sạch cả ngày 24h của bạn hoặc bạn chọn cách quay về hối lỗi với gia đình.
nhưng đúng là nếu muốn trade tiền thật thì cần phải có chiến lược thật sự rõ ràng và một khoản thử nho nhỏ, à, quên không nhắc bạn không phải tự nhiên có cái tỉ lệ R:R là 2:1 đâu nhá, đó là cơ bản nhất rồi đó.
nếu qua được cơn nạn này thì tôi cũng không dám chắc đối với con đường trading của bạn là tốt hay xấu nữa. chúc ổn

Em là nhân vật ở trong bài viết này.
Trước hết em muốn cảm ơn các anh/chú đã góp ý cho em, khuyên có trách có. Nói em như thế nào em cũng k cãi. Vì trước hết là e đã sai. Lừa dối gia đình, bạn bè. Em đã quá ảo tưởng về những khoảng lợi nhuận mà trade mang lại. Cứ nghĩ mình có thể làm được nhưng kết quả thì lại khác. Nhưng việc em nghiêm túc với trade là thật.
Về các khoảng nợ của em, nhất quyết em phải trả và chắc chắn là phải thành thật với những người em đã lừa dối. 20tr FE e đã thanh lý Hợp đồng cách đây đc hơn tuần ( e xin lỗi anh Huy vì k đề cập đến do nó hơi dài dòng và chỉ muốn đề cập đến số tiền e đã phung phí). Còn số tiền của mẹ em và bạn em thì em đang kiếm công việc làm thêm để trả. Nợ bạn thì chắc trong năm sau e có thể trả. Nhưng cái e mong muốn mọi người góp ý cho e nhất là mong muốn coi trade như nghề tay trái của em. Thật sự em rất nghiêm túc về vấn đề này. Một số ý kiến bảo em là k phù hợp nên từ bỏ thì em nghe cũng hơi buồn. Nhưng đó giờ thực sự e chưa từng thích cái nào nghiêm túc như vậy nên nếu được em vẫn mong các bác có thể giúp em có được lối đi đúng trong nghề trade này. Thời gian qua em cũng hiểu sơ được những cái cơ bản như mô hình giá, rsi, BB, kháng cự hỗ trợ. Thật sự e rất nghiêm túc về trade nên ai có kinh nghiệm gì chia sẽ đc e sẽ vô cùng cảm ơn. Và những ai muốn trách hay chửi em ntn thì em cũng xin nhận.
Em xin cảm ơn mọi người
Nếu em thích thì em cứ làm thôi. rất khó để chia xẻ kinh nghiệm vì mỗi người có kinh nghiệm khác nhau và nhiều khi đối nghịch nhau. Có người thì cho rằng fx là đánh nhanh thắng nhanh, làm giàu nhanh. Có người thì cho là nghề tay trái, mất vốn cũng được, nếu mà ăn được thì cũng chỉ đủ tiền ca phê ...
thường thì nên demo, rồi bắt đầu từ tài khoản cent, rồi quyết định tiếp. Có người họ đặt ra kỷ luật là nếu mất xx% (chẳng hạn 30%) của tài khoản thì dừng và nghiên cứu lại. Có người cảm thấy gửi lãi suất ngân hàng thì chắc chắn hơn, ít lo nghĩ hơn, có thêm thời gian cho cuộc sống. Tôi mà được làm lại ở tuổi 25 thì chắc tôi sẽ dành tiền để mời bạn gái đi chơi (thích thú hơn là trading rất nhiều)

Dm toàn dân c

dm nói z mà cũng ko sợ cứng đầu.. đi dc thì đi luôn đi quay về chỗ chết làm gì, có khối công việc tiền nhiều hay khác mà ko đi kiếm.. tui là tui tại còn kha khá xèng nên còn chơi thôi .. chứ cũng ko ham j tiễn trong đây tại chơi lâu nên ngiện rồi.. còn chú e mới biết thì khuyên tránh đi.. tiền tui chơi trade mất nhiều z chứ kiếm về nhanh thôi.. chứ vay mượn theo kiểu cậu có ngày bỏ xứ á, ,,, ( lại trời lại Phật tối nay con eur/usd nó xuống 50 spip gở gạt chút cháo yến xào khành hoà côi)
mấy ông trên này chang qua chỉ trade đều tay và chơi được dài hơn thôi chứ rồi cung đến lúc xuống xác ..kinh nghiệm chơi chứng khoán chuc năm nghiệm ra "" nhà đầu tư là những con bạc lớn nhất"" họ đánh 1 ván bài cả đời người :D

Chào anh LÊ Anh Vũ, tôi trade fx cả năm nay rồi, mà cháy mấy tk rồi, nay tâm trí quẫn lắm, nạn cho mình lời khuyên gì được không, mail mình:[email protected]
Bác thông cảm. Bác @DuongHuy đưa toppic này giúp em ấy nên mình chỉ nhận lời giúp em ấy nếu em ấy trade fx thôi còn lại mình ko giúp đc bác nhé. Bác có thể lên diễn đàn học tập kiến thức và luyện tập pp cho riêng mình. Chúc bác thành công nhé.

Còn trẻ, nếu có tiền nhàn rỗi và đam mê, bỏ ra tầm 1000USD chơi nhỏ 0.01 lấy KN. Chơi tầm 10năm mà không cháy TK thì chinh chiến. Chứ trader mà khá thì chẳng ai làm việc khác rồi. (đừng tin mấy thằng giáo sư online)

Nhờ bác @DuongHuy chuyển lời cám ơn đến các thành viên editor diễn đàn em với nhé. Mà cho em hỏi bác @The Blade đi đâu rồi lâu không thấy đăng bài vậy bác?
Thầy giáo @The Blade bận đi dạy học với cho chăm vợ chăm con nên dạo này viết hơi ít. Lúc nào thầy giáo rảnh lại viết nhiều bác nhé

Có vẻ như việc trả nợ của bạn này trong tầm tay, có thiên hướng tiếp tục học hỏi để trade thành công. Vậy tìm 1 ông thầy giỏi nào đó học cho thành đi rồi hẵng quay lại trade.

Có vẻ như việc trả nợ của bạn này trong tầm tay, có thiên hướng tiếp tục học hỏi để trade thành công. Vậy tìm 1 ông thầy giỏi nào đó học cho thành đi rồi hẵng quay lại trade.
Trong tầm tay thì cũng k dám chắc anh ạ. Chỉ biết là cố gắng thì 3 4 năm nữa chắc e sẽ trả xong. Nhưng e lại khá hối hận khi đem cái sự tín nhiệm của người khác đi đánh bạc. Cảm ơn anh đã chia sẻ

Trong tầm tay thì cũng k dám chắc anh ạ. Chỉ biết là cố gắng thì 3 4 năm nữa chắc e sẽ trả xong. Nhưng e lại khá hối hận khi đem cái sự tín nhiệm của người khác đi đánh bạc. Cảm ơn anh đã chia sẻ
Lỡ rồi thì xem đó là bài học, bạn cố làm rồi trả cho xong nợ. Sau này đi theo lão DuongHuy nếu tuân thủ quy tắc, khá thì không biết chứ kiếm tiền phê pháo thì vô tư!

Lỡ rồi thì xem đó là bài học, bạn cố làm rồi trả cho xong nợ. Sau này đi theo lão DuongHuy nếu tuân thủ quy tắc, khá thì không biết chứ kiếm tiền phê pháo thì vô tư!
Dạ vâng. Vì tin anh Huy nên em mới nhờ anh Huy. Nhân đây e cũng xin cảm ơn anh @DuongHuy và mọi người đã chia sẻ. Thật sự cảm ơn mọi người!

Em đã quá ảo tưởng về những khoảng lợi nhuận mà trade mang lại. Cứ nghĩ mình có thể làm được nhưng kết quả thì lại khác. Nhưng việc em nghiêm túc với trade là thật.
Nhưng cái e mong muốn mọi người góp ý cho e nhất là mong muốn coi trade như nghề tay trái của em. Thật sự em rất nghiêm túc về vấn đề này. Một số ý kiến bảo em là k phù hợp nên từ bỏ thì em nghe cũng hơi buồn. Nhưng đó giờ thực sự e chưa từng thích cái nào nghiêm túc như vậy nên nếu được em vẫn mong các bác có thể giúp em có được lối đi đúng trong nghề trade này.

Mình xin góp ý cái cốt lõi nhất trong các vấn đề của bạn, đó là trading.

Còn tất cả các vấn đề về nợ nần tiền bạc,.... là các vấn đề cần được ưu tiên trước bao giờ bạn giải quyết xong thì hẵng nghĩ đến việc giao dịch trở lại, nhưng trong lúc đó bạn có thể tự hỏi mình các câu hỏi sau:

1. Bạn đến với trading vì lý do gì? Vì lợi nhuận, vì lòng tham, vì ưa thích, vì đam mê?

2. Bạn nói bạn nghiêm túc với trade, nhưng bạn bỏ bao nhiêu thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu về nó trước khi giao dịch? các nguồn kiến thức bạn khai thác được ở đâu?

Bạn có bỏ ra hàng giờ đồng hồ chỉ để đọc sách, tin tức ảnh hưởng đến các loại tiền tệ không? sẵn sàng trau dồi tiếng anh để đọc các loại tài liệu nước ngoài ko? vì nguồn kiến thức dịch về tiếng việt là rất hạn hẹp

Bạn có thực sự yêu thích việc phân tích biểu đồ giá hay không? Hay chính xác hơn, bạn thích việc quan sát số tiền lời chạy trong tài khoản hơn hay thích việc quan sát và phân tích chuyển động của giá hơn?

Bạn có tự xây dựng cho mình 1 nền tảng kiến thức song song với nó là 1 kế hoạch giao dịch có hệ thống và kỷ luật không? Bạn có sẵn sàng giao dịch hàng tháng với tài khoản demo cho đến khi nhuần nhuyễn rồi mới bỏ tiền thật vào không?

3. Bạn có thường xuyên nhìn nhận lại các cảm xúc của bản thân, nhìn nhận và bóc tách cụ thể lại những thua lỗ trong quá khứ, sẵn sàng thay đổi để thích nghi, phù hợp với cái "nghề tay trái" này chưa?

"Nghiêm túc" đối với mình là 1 từ rất nặng nề, nếu bạn đủ nghiêm túc thì bạn mới "phù hợp".

Tất cả sự "nghiêm túc" đó nó sẽ hiện ngay lên trên số tiền trong tài khoản của bạn, vì con số không biết nói dối, lãi là lãi, mà lỗ là lỗ.

Mình chúc bạn định nghĩa lại được sự nghiêm túc này, trước khi bắt đầu lại với trading :)

Chào anh em

Hôm qua tôi nhận được Inbox của 1 bạn trên TraderViet, hỏi tư vấn cho tình hình của bạn ấy. Tôi đã xin phép bạn ấy được post câu hỏi lên diễn đàn cho các anh em cùng vào tư vấn, vì tôi tin rằng nhiều anh em sẽ có giải pháp gì đó hay cho bạn. Rất mong anh em có lời tư vấn hợp lý cho bạn. Chúng ta dùng lời lẽ hòa nhã để tư vấn anh nhé.

Em chào anh Huy.

Nếu anh rảnh thì cho em xin chút thời gian của anh nha.

Hiện tại em đang có một số vấn đề, mà thật sự không biết phải hỏi ai nên anh cho phép em được chia sẻ với anh và xin anh lời khuyên được không anh?

Em tên T. Năm nay 25t. Em mới đi làm được 2 năm thôi, hiện tại thì công việc của em vẫn đang ổn định, lương em chỉ được khoảng 7tr/tháng. Nhà em không giàu + với bản tính thính buôn bán nên em muốn kiếm tiền thêm. Công việc làm thêm em chọn là làm trader.

Bắt đầu từ đầu năm 2018 em có nạp tiền vào để trade coin và từ lúc đó em cũng biết đến diễn đàn TraderViet và anh. Số tiền ban đầu chỉ có 4tr, nhưng cũng bị chia 2 chia 3. Sau đó em nghĩ mình có thể gỡ được nên cứ nạp vào, từ 20tr (tiền vay FE Credit) đến 100tr (tiền em nói mẹ là hùn hạp mua đất nhưng em lại trade coin). Em thua gần hết và chỉ còn đc 20tr vào cuối năm ngoái. Chuyện chắc cũng không đến nỗi nghiêm trọng cho đến đầu năm nay em có nói bạn em là em có hùn tiền mua đất trong công ty. Bạn em thấy thế mới đề nghị góp chung 100tr. Em lấy số tiền đó nhưng lại bỏ vào trade coin với mong muốn gỡ gạc. Nhưng cho đến giờ thì số tiền em còn lại cũng chỉ là 20tr.

Bây giờ em thấy rất bế tắc. Cảm thấy bản thân đã lừa người thân, bạn bè, những người tin tưởng em. Nhưng không vì vậy mà em lại ghét trade. Giờ nhìn lại em lại muốn bắt đầu nghiêm túc với công việc này hơn nhưng không biết mình nên bắt đầu từ đâu.

Anh có thể cho em xin lời khuyên của anh, cũng như kinh nghiệm anh gắn bó với nghề trade này được không ạ.

Cảm ơn anh đã dành thời gian cho em.
[TBODY] [/TBODY]
Các anh em nếu muốn nhờ tư vấn có thể tự mở thread hoặc inbox hoặc email về địa chỉ [email protected] đều được. Cộng đồng sẵn sàng hỗ trợ anh em trong phạm vi có thể.
Tiện đây có bác nào tư vấn giùm thằng bạn mình, thích uống rượu hay nhậu nhẹt giờ 40 tuổi đã bị Gút nặng vừa đau, vừa không nhậu được với anh em nữa. Các bác tư vấn giúp có cách nào cho bạn ý hết Gút mà vẫn nhậu đều được ko ạ!

Sống trên đời không biết lo xa thì sẽ gặp họa gần, những trường hợp như thế này thì chỉ có chấp nhận kết quả và rút bài học xương máu sau này thôi chứ chả có cách gì cứu lại được đâu. Còn 20tr mà đưa ai đó cứu dùm thì khả năng cao là mất luôn, ko ai đủ khả năng chắc chắn trade từ 20tr lên 200tr mà lại rảnh đến mức đi giúp bạn đâu.

Cái thực tế nhất bây giờ với bạn là lấy lại lòng tin của người thân, cái đó dễ và quan trọng hơn 200tr

Mình xin góp ý cái cốt lõi nhất trong các vấn đề của bạn, đó là trading.

Còn tất cả các vấn đề về nợ nần tiền bạc,.... là các vấn đề cần được ưu tiên trước bao giờ bạn giải quyết xong thì hẵng nghĩ đến việc giao dịch trở lại, nhưng trong lúc đó bạn có thể tự hỏi mình các câu hỏi sau:

1. Bạn đến với trading vì lý do gì? Vì lợi nhuận, vì lòng tham, vì ưa thích, vì đam mê?

2. Bạn nói bạn nghiêm túc với trade, nhưng bạn bỏ bao nhiêu thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu về nó trước khi giao dịch? các nguồn kiến thức bạn khai thác được ở đâu?

Bạn có bỏ ra hàng giờ đồng hồ chỉ để đọc sách, tin tức ảnh hưởng đến các loại tiền tệ không? sẵn sàng trau dồi tiếng anh để đọc các loại tài liệu nước ngoài ko? vì nguồn kiến thức dịch về tiếng việt là rất hạn hẹp

Bạn có thực sự yêu thích việc phân tích biểu đồ giá hay không? Hay chính xác hơn, bạn thích việc quan sát số tiền lời chạy trong tài khoản hơn hay thích việc quan sát và phân tích chuyển động của giá hơn?

Bạn có tự xây dựng cho mình 1 nền tảng kiến thức song song với nó là 1 kế hoạch giao dịch có hệ thống và kỷ luật không? Bạn có sẵn sàng giao dịch hàng tháng với tài khoản demo cho đến khi nhuần nhuyễn rồi mới bỏ tiền thật vào không?

3. Bạn có thường xuyên nhìn nhận lại các cảm xúc của bản thân, nhìn nhận và bóc tách cụ thể lại những thua lỗ trong quá khứ, sẵn sàng thay đổi để thích nghi, phù hợp với cái "nghề tay trái" này chưa?

"Nghiêm túc" đối với mình là 1 từ rất nặng nề, nếu bạn đủ nghiêm túc thì bạn mới "phù hợp".

Tất cả sự "nghiêm túc" đó nó sẽ hiện ngay lên trên số tiền trong tài khoản của bạn, vì con số không biết nói dối, lãi là lãi, mà lỗ là lỗ.

Mình chúc bạn định nghĩa lại được sự nghiêm túc này, trước khi bắt đầu lại với trading :)
Những cái anh nói em đều có, nhưng mỗi cái chỉ có chút chút ạ, tìm hiểu thông tin có, học chỉ báo mô hình giá có, tìm tài liệu tiếng Anh có, mua sách trên TraderViet e cũng có. Nhưng tất cả những thứ đó chỉ dừng lại ở viễc nửa chừng k thật sự nghiêm túc nên bây giờ e mới nói là e nghiêm túc đó ạ. Cảm ơn anh đã góp ý. Em xin tiếp thu

Dm nay cái thằng NH acb thế *** nào mà cái mạng nội bộ nó bị rợt toàn hệ thống thế nhỉ ,đợi hơn 1 tiếng rồi..thôi ta cằm tiền zìa nhà ta luôn quá ..định là tối nay xuống xác con eur/usd 1.1175 sell xuống 1.1100đây mà h sao đây ta ..có ai cho tui vay đở ko..hay là do ông bà phù hộ ko cho chơi nữa đây .. định làm quả 150 slot.. hiện tại xuống 1.1160 rồi..15 spip rồi hự hự

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,484 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 320 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 241 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 385 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,749 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên