Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

Nhờ tư vấn cho bạn Trader Việt đang gặp khó khăn về tài chính vì trade thua lỗ và vướng nợ nần

OMG, có ông bạn sa cơ giống mình sao. Tui cho bạn 1 hi vọng nè..ngày 24/25/26 tháng 4 này tui nạp 2000usd 3 ngày nhân lên 22.364 usd và ngày 27 tui móc túi ra thêm 4000k usd nữa kkkk... năm ngoái trong 1 tháng tui bay gần 200k usd ., rất may là tiền nhàn rỗi của tui nếu như là tiền mượn là tâm lí khỗ lắm ak.. tui rất hiểu tâm lí của ông ,năm 18 tuõi tui đánh bài thua 40 tr cầm 2 con xe cầm dt, mượn vàng ae,mượn tiền bà chủ... nợ xã hội đen thời hạn 2 ngày, mé dt hỏi thằng bạn mày cầm laptop ko nó nói laptop mày câm dc 500k(mua 10tr), hỏi nó có tiền ko cho tao mượn 2 tr nó thôi mày ráng vược qua đi tiền tao h có mấy tỉ à để xoay , vợ biết cho m mượn có 2 tr la tao chít..vl...dm.. tui nói cho ông bạn nghe 1 lời sống trên đời này lúc khổ ko ai giúp mình đâu..lúc có tiền thì ngta mới alo..
wow, pro của pro này. Xin ít kinh nghiệm vượt qua tâm bão đi bác ơi.

Quan điểm của tôi là NEVER GIVE UP, chưa hẳn là bác ko hợp với trading đâu, chỉ là bác ko hợp với loại tài sản mà mình trading thui, nhưng thực sự tôi đã nghe rất nhiều trader kiếm đc tiền đều đặn từ cổ phiếu, forex, dầu hay vàng chứ chưa nghe ai nói là kiếm đc tiền từ trade coin vì nó dịch chuyển chẳng dựa trên dấu hiệu nào giống với lịch sử của nó cả. Tôi khởi đầu là trade cổ phiếu đc 2 năm chuyển sang forex rồi đến trade vàng, cả thảy thì cũng tiêu gần 5k $, nhưng tôi vẫn tiếp tục đến khi tôi đến với trade giá dầu là tôi dừng hẳn trade mấy cái kia, chỉ tập trung vào nghiên cứu sự dịch chuyển của giá dầu thì tôi mới nhận ra là mình rất hợp trade dầu để rồi giờ đây tôi là Daytrading. Bác cũng thế, hãy học và trade nhiều thứ trên tk demo xem sao, đừng có trade coin vì nó chẳng có qui luật nào đâu, gợi ý vs bác là hãy nghiên cứu priceaction của giá dầu (những mô hình nó lặp đi lặp lại suốt à).

Quan điểm của tôi là NEVER GIVE UP, chưa hẳn là bác ko hợp với trading đâu, chỉ là bác ko hợp với loại tài sản mà mình trading thui, nhưng thực sự tôi đã nghe rất nhiều trader kiếm đc tiền đều đặn từ cổ phiếu, forex, dầu hay vàng chứ chưa nghe ai nói là kiếm đc tiền từ trade coin vì nó dịch chuyển chẳng dựa trên dấu hiệu nào giống với lịch sử của nó cả. Tôi khởi đầu là trade cổ phiếu đc 2 năm chuyển sang forex rồi đến trade vàng, cả thảy thì cũng tiêu gần 5k $, nhưng tôi vẫn tiếp tục đến khi tôi đến với trade giá dầu là tôi dừng hẳn trade mấy cái kia, chỉ tập trung vào nghiên cứu sự dịch chuyển của giá dầu thì tôi mới nhận ra là mình rất hợp trade dầu để rồi giờ đây tôi là Daytrading. Bác cũng thế, hãy học và trade nhiều thứ trên tk demo xem sao, đừng có trade coin vì nó chẳng có qui luật nào đâu, gợi ý vs bác là hãy nghiên cứu priceaction của giá dầu (những mô hình nó lặp đi lặp lại suốt à).
Dạ em cảm ơn anh. Em sẽ tìm hiểu

wow, pro của pro này. Xin ít kinh nghiệm vượt qua tâm bão đi bác ơi.
Hơ hơ,, trên đời này cợn bão lớn thế nào rồi củng sẻ tàn, pháp luật nghiêm minh cở nào người ta củng luồn lách được.. kiếp này số mạng đen đủi cở nào là do kiếp trước mình ở ác thôi nhưng ko j là quá muộn nếu biết sai mà sửa, tìm con đường sáng mà đi, tâm mình tạo chỉ tự tâm mình sửa dc thôi ko ai giúp dc đâu.

Ngày xưa nhà tui rất nghèo ăn ko kóa tiền ăn , ngày đi học 200 vnd đủ mua bịch sinh tố .. cha mẹ bán vé số rất cơ cực,năm 15 tuôi tui học ko nỗi nửa tui nghỉ học và bắc đầu vào đời với số tiền mẹ cho 2 tờ 5k.. 1năm8tháng sao zìa nhà baba ko cho vô nhà nói tao từ mầy rồi đồ ăn quà tết ỗng quăng ra sân hết,, tui đã khóc rất nhiều và tự nhủ với lòng mình phải cố gắn làm thật nhiều tiền, tui tìm rất nhiều nguồn thông tin cách làm ăn.. và tui mặng mà nhất trông đầu đến bây h là câu phi thương bất phú. Nghĩa là ko giao dịch buôn bán là ko bao h giàu nỗi..làm công nhân thì lương cố định lúc đó có 300k 1 tháng làm dc gần 2 năm tui lại nghỉ chỗ củ sang chỗ mới củng công nhân dc hơn 2 năm là tui 20 tuổi tui có chút vốn nhỏ lên sài gòn hùng hạp kinh doanh mỹ phẫm của hàng thuê nhỏ thôi,, ngày tháng năm sống gió ngược xui chèo lái hiện h tui dc 30 tủi 10 năm tui thật sự rất mãng nguyện sao bao lâu vất vã gày dựng cơ đồ hiện tại tui có dc vài cửa hàng kinh doanh mỹ phẫm ở quận 8 và chợ kim biên và 1 công ty địa ốc.. với tủi 30 như tui thật sự là quá may mắn nhưng ko vì may mắn mà ko ngừng cố gắng .. tui vào forex này lăng lộn với nó mất hơn 5 tỉ rồi chưa bao h rút ra dc 10 ngàn uốn li nước mía tui nói thiệt.. tui nói tiền forex khó xơi lắm ..có dc rồi có giữ dc lâu ko..

Ngày xưa nhà tui rất nghèo ăn ko kóa tiền ăn , ngày đi học 200 vnd đủ mua bịch sinh tố .. cha mẹ bán vé số rất cơ cực,năm 15 tuôi tui học ko nỗi nửa tui nghỉ học và bắc đầu vào đời với số tiền mẹ cho 2 tờ 5k.. 1năm8tháng sao zìa nhà baba ko cho vô nhà nói tao từ mầy rồi đồ ăn quà tết ỗng quăng ra sân hết,, tui đã khóc rất nhiều và tự nhủ với lòng mình phải cố gắn làm thật nhiều tiền, tui tìm rất nhiều nguồn thông tin cách làm ăn.. và tui mặng mà nhất trông đầu đến bây h là câu phi thương bất phú. Nghĩa là ko giao dịch buôn bán là ko bao h giàu nỗi..làm công nhân thì lương cố định lúc đó có 300k 1 tháng làm dc gần 2 năm tui lại nghỉ chỗ củ sang chỗ mới củng công nhân dc hơn 2 năm là tui 20 tuổi tui có chút vốn nhỏ lên sài gòn hùng hạp kinh doanh mỹ phẫm của hàng thuê nhỏ thôi,, ngày tháng năm sống gió ngược xui chèo lái hiện h tui dc 30 tủi 10 năm tui thật sự rất mãng nguyện sao bao lâu vất vã gày dựng cơ đồ hiện tại tui có dc vài cửa hàng kinh doanh mỹ phẫm ở quận 8 và chợ kim biên và 1 công ty địa ốc.. với tủi 30 như tui thật sự là quá may mắn nhưng ko vì may mắn mà ko ngừng cố gắng .. tui vào forex này lăng lộn với nó mất hơn 5 tỉ rồi chưa bao h rút ra dc 10 ngàn uốn li nước mía tui nói thiệt.. tui nói tiền forex khó xơi lắm ..có dc rồi có giữ dc lâu ko..
Mỗi người có cái nghiệp cho riêng mình.
Với em thì Forex dĩ nhiên ko phải màu hồng nhưng cũng không phải màu đen.

Chào anh em

Hôm qua tôi nhận được Inbox của 1 bạn trên TraderViet, hỏi tư vấn cho tình hình của bạn ấy. Tôi đã xin phép bạn ấy được post câu hỏi lên diễn đàn cho các anh em cùng vào tư vấn, vì tôi tin rằng nhiều anh em sẽ có giải pháp gì đó hay cho bạn. Rất mong anh em có lời tư vấn hợp lý cho bạn. Chúng ta dùng lời lẽ hòa nhã để tư vấn anh nhé.

Em chào anh Huy.

Nếu anh rảnh thì cho em xin chút thời gian của anh nha.

Hiện tại em đang có một số vấn đề, mà thật sự không biết phải hỏi ai nên anh cho phép em được chia sẻ với anh và xin anh lời khuyên được không anh?

Em tên T. Năm nay 25t. Em mới đi làm được 2 năm thôi, hiện tại thì công việc của em vẫn đang ổn định, lương em chỉ được khoảng 7tr/tháng. Nhà em không giàu + với bản tính thính buôn bán nên em muốn kiếm tiền thêm. Công việc làm thêm em chọn là làm trader.

Bắt đầu từ đầu năm 2018 em có nạp tiền vào để trade coin và từ lúc đó em cũng biết đến diễn đàn TraderViet và anh. Số tiền ban đầu chỉ có 4tr, nhưng cũng bị chia 2 chia 3. Sau đó em nghĩ mình có thể gỡ được nên cứ nạp vào, từ 20tr (tiền vay FE Credit) đến 100tr (tiền em nói mẹ là hùn hạp mua đất nhưng em lại trade coin). Em thua gần hết và chỉ còn đc 20tr vào cuối năm ngoái. Chuyện chắc cũng không đến nỗi nghiêm trọng cho đến đầu năm nay em có nói bạn em là em có hùn tiền mua đất trong công ty. Bạn em thấy thế mới đề nghị góp chung 100tr. Em lấy số tiền đó nhưng lại bỏ vào trade coin với mong muốn gỡ gạc. Nhưng cho đến giờ thì số tiền em còn lại cũng chỉ là 20tr.

Bây giờ em thấy rất bế tắc. Cảm thấy bản thân đã lừa người thân, bạn bè, những người tin tưởng em. Nhưng không vì vậy mà em lại ghét trade. Giờ nhìn lại em lại muốn bắt đầu nghiêm túc với công việc này hơn nhưng không biết mình nên bắt đầu từ đâu.

Anh có thể cho em xin lời khuyên của anh, cũng như kinh nghiệm anh gắn bó với nghề trade này được không ạ.

Cảm ơn anh đã dành thời gian cho em.
[TBODY] [/TBODY]
Các anh em nếu muốn nhờ tư vấn có thể tự mở thread hoặc inbox hoặc email về địa chỉ [email protected] đều được. Cộng đồng sẵn sàng hỗ trợ anh em trong phạm vi có thể.
Bạn thua có 10 ngàn U đâu có nhiều, thằng nào mới vào trade đều sấp mặt hết. Sau này mới khôn ra được. Theo tôi bạn xem lại kiến thức đi, trade nhỏ thôi lập tài khoản Cent mà chơi đừng có trade Demo chán lắm. Bạn trade khi nào có lãi >0% tài khoản liên tiếp trong vòng 1, 2 năm là ok .

Cái gì mình không giỏi thì nên đi thuê người khác làm. Bạn ấy nên tìm những tín hiệu tốt mà copy.

Dạ vâng em sẽ tiếp thu. Đúng thật là do lòng tham của em hại em. Thật ra không phải e trade là lỗ liền mà là do k chịu cắt lời, có 1 đòi 2, có 2 đòi 3. Đến khi giá nó quay đầu thì lại gồng lỗ, chịu lỗ k nổi thì cắt lỗ. Nên giờ sẽ nghe theo các anh. Tạm ngưng trade 1 thời gian, bổ sung kiến thức, demo đến khi cứng cáp rồi mới dám trade tiền thật. Rất cảm ơn những chia sẻ của anh
Mình hỏi cái này nghiêm túc ko troll nhé, nếu bây giờ có 25% khả năng trade từ 20tr lên 200tr và 75% khả năng mất nốt 20tr thì bạn lựa chọn ntn?

Còn trẻ, nếu có tiền nhàn rỗi và đam mê, bỏ ra tầm 1000USD chơi nhỏ 0.01 lấy KN. Chơi tầm 10năm mà không cháy TK thì chinh chiến. Chứ trader mà khá thì chẳng ai làm việc khác rồi. (đừng tin mấy thằng giáo sư online)
Đang bỏ ra 1k4 và thua hết 400$ còn 1K.
Học phí không rẻ chút nào.

Đa số trader đều bỏ mạng. Một số điều bạn cần lưu ý như sau:

1. Tiền đã mất thì không còn là tiền của bạn nữa nên bạn muốn gỡ nghĩa là bạn phải thắng được số tiền đó.
2. Từ trước đến nay trade không thắng thì giờ thắng là vô cùng khó khăn và thắng với % rất lớn như vậy thì gần như không thể.
3. Việc đầu tiên là rút tiền ra quay lại làm việc như trước đây hoặc tìm một công việc khác để trả nợ. Chỉ sợ người không chịu khó chứ ở đời chẳng có gì là khó khăn cả. Cố gắng ắt sẽ trả hết nợ.
4. Từ bỏ trading ngay lập tức và không bao giờ trở lại.
5. Ra ngoài cuộc sống còn muôn vàn điều thú vị. Trader nhìn vậy chứ giống như con chuột nhốt trong cái lồng. Một thời gian bạn chẳng còn kỹ năng ngoài mấy cái chart, chán nói chuyện, không thích giao lưu kết bạn....Tốt nhất là bỏ trading đi kiếm việc khác để làm.

Mình hỏi cái này nghiêm túc ko troll nhé, nếu bây giờ có 25% khả năng trade từ 20tr lên 200tr và 75% khả năng mất nốt 20tr thì bạn lựa chọn ntn?
Giữa mất và được thì mình chọn được chứ. Câu hỏi này có ý nghĩa gì nhờ bạn giải thích cho mình

Có gi đâu phải bàn. Chúng ta đang nói về một con bạc khát nước. Và có toan tính đi lừa người thân để có tiền chơi tiếp. Mà kết quả của một con bạc khát nước thì mọi người đều biết cả rồi đó.

Thì bạn ấy cần lời khuyên mà, lời khuyên của mình là bạn nên nói thật với gia đình và bạn bè trước đã. Sau đó cố gắng mà làm trả nợ bạn trước đã (vì sao trả nợ cho bạn trước thì chắc các bạn cũng hiểu). Nếu bạn vẫn còn đam mê và muốn tiếp tục nghề trader và coi nó là một nghề nghiêm túc thực thụ, thì song song bạn nên tìm hiểu trước đi bạn :)

Lừa người thân, bạn bè, nhân cách có vấn đề rồi
có giúp được mình cũng không giúp. đến tầm tuổi đó cơ bản định hình nhân cách rồi, giờ chỉ giúp tạo ra 1 kẻ lừa đảo mức độ cao hơn thôi.
bực quá nên tạo tk chửi bạn 1 phát...đừng mãi nhìn sai lầm của người khác mà ko biết trên đầu mình có cả 1 đóng rác...đời người ai ko có sai lầm,ai ko mắc lỗi...bạn dám chắc là bạn ko bao giờ mắc phải lỗi lầm gì ko?bạn đánh giá người khácnhư vậy là ko được rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên