(Nhờ tư vấn) Nên học khóa học forex 39 triệu đồng hay nên mua sách forex về đọc?

(Nhờ tư vấn) Nên học khóa học forex 39 triệu đồng hay nên mua sách forex về đọc?

cả 2 cách đều tốt tùy vào điều kiện tài chính của bạn. Nhg đừng có nghĩ đi học về sẽ thành tỷ phú này tỷ phú nọ, tâm lý như thế là cháy tài khoản vài lần luôn.

Khuyên chân thành là đừng phí tiền học những khóa học trong 1 tuần trở thành trader chuyên nghiệp.
Những kiến thức căn bản để trở thành trader thì free to read trên google, từ quản lý Tâm lý, quản lý vốn đến nhận định đồ thị v.v... tất cả đều free.
Những trader chuyên nghiệp đã thành công họ của chia sẻ free bí quyết, hoặc họ viết sách bán giá rất rẻ.
39tr bạn thậm chí có thể đánh theo chiến thuật tung đồng xu xấp ngửa với 0.01 lot và Risk:Reward 10:30 pip cho mỗi lệnh.
Hãy tự đọc sách, tự apply với số lot nhỏ nhất, chấp nhận 1-2 năm đầu tiên bằng mọi giá phải không được lỗ nhiều và quên hẳn tâm lý gỡ lỗ.
Còn cuối cùng nếu bạn muốn bỏ 39tr ra đốt vào khóa học 1 tuần thì vào HCM đi, hàng ngày ngồi cf trade với mình, bao cf đc rồi, mình share cho free kkkkk

Không ai thành công trong 1 tuần
Nếu trong 1 tuần tìm thấy chén thánh, thì mấy cái người đi dạy họ fai là tỷ phú rồi chứ ko fai ngồi đó đi lùa gà đi dạy
Đi học cũng được, nhưng fai đủ 2 điều kiện:
1- Học từ sách, từ bác google để lấy kiến thức căn bản, kiến thức free, trải nghiệm nát forex đi đã, bạn fai sống đi chết lại với nó trước khi bỏ tiền ra đi học lung tung
2- Học với điều kiện thầy đã là super trader, thầy chứng minh đc tài khoản và account history của thầy là dạng trùm thì bỏ 39trieu ra đi nghe thầy nói cũng ko sao

bạn là người mới ..... đừng tốn tiền mua sách càng không nên tốn tiền mua khóa học làm j, cũng đừng mong kiếm tiền nhanh từ fx (mất tiền nhanh đó) .... học xong lớp học cơ bản , đọc xong quyển trading in the zone(khuyễn khích in ra đọc), tham khảo trang nhatkyforex, mở tài khoản demo với con số gần thực nhất mà bạn muốn mở và giao dịch cho đến khi bạn cảm thấy thoải mái......khi vcos lời nhất quán hãy kiểm tra với tài khoản cent, mini và cuối cùng là chuẩn .... sách rất tốt và có người hướng dẫn cũng tốt nhưng cuối cùng muốn giao dịch có lời thì lại nằm ở chính chúng ta.... dành cho người trong bài viết của chủ đề MIỄN GẠCH ĐÁ

Bỏ 30tr ra trade thực tế, bỏ 9tr ra mua sách học => kết quả dù có thể mất hết nhưng bạn được kinh nghiệm thực tế và kiến thức tích lũy, vẫn hơn là mất 39tr mà không được gì, luôn nhớ 1 câu "Còn sống là được" kakaka

Ở Hn đang có khóa của bác Trần Khắc Minh. Bác ấy kiến thức cơ bản vững và cũng là người có nhiều kinh nghiệm

Xin Bác Vũ Thái Dương chỉ dẫn sóng còn lại hiên tại của vni , em đang lúng túng quá chưa tính được. Xin cảm ơn Bác

hiện tại đang có tam phân kỳ giảm giá đỉnh sóng 3 (1179)và đỉnh sóng hiện tại (1214) . không rõ sóng 5 đã kết thúc hay chưa bác

Em đọc thì thấy bác ấy đã đang trade.Vấn đề là đang sml thôi a, giờ đang lung bung nên tìm hướng đi học để nâng cao skill.
Lời khuyên cho bác là đừng sốt ruột và vội vàng bác ạ.Dừng lại một chút, cho mình thêm thời gian bác ạ
Quyển sách em khuyến nghị bác đọc lúc này là :Nghiền ngẫm và ngấu nghiễn(lúc em như bác em đã đọc nó)

39tr cho một khóa học Forex thì đang rẻ hơn rất nhiều so với bạn tự trải nghiệp thị trường rồi. TUY NHIÊN bạn cần phải xem người dậy các như nào? Theo mình thì nên test thử những nhận định Thầy đó trong khoảng 1 tháng xem có đáng để bạn bỏ tiền ra ko?
Note: các bạn có thể tìm face Phạm Hùng Việt để xem các nhận định khá hay và chuẩn xác về thị trường nhé.
Thân!

Bạn gà lắm. 39 tr là học phí khoá học để bạn nhận ra đó
là bài học để không bao giờ học khoá học đấy nữa

Tui thì không biết khóa học ấy chất lượng ra sao nên không dám phán, nhưng cách của tui là tự học qua sách vở + xem video hướng dẫn miễn phí trên youtube. Đây là bộ video hướng dẫn từ cơ bản đến nâng cao mà tôi đã học (bạn bấm mở để xem trên Youtube), bạn nào có ý định bỏ tiền đi học thì cứ xem qua thử xem có giúp ích gì cho mình ko? Nếu thấy ổn thì cứ demo rồi cái số tiền định bỏ đi học ấy đem ra mà trade luyện tập còn hơn.

Chúc bạn có quyết định sáng suốt kẻo mất tiền oan.
ng ta dạy tuyệt chiêu ông ơi, k cần biết nhiều vẫn có thể kiếm nhiều tiền. Thế mới có ng học, ai dạy mấy cái cơ bản.

39tr cho một khóa học Forex thì đang rẻ hơn rất nhiều so với bạn tự trải nghiệp thị trường rồi. TUY NHIÊN bạn cần phải xem người dậy các như nào? Theo mình thì nên test thử những nhận định Thầy đó trong khoảng 1 tháng xem có đáng để bạn bỏ tiền ra ko?
Note: các bạn có thể tìm face Phạm Hùng Việt để xem các nhận định khá hay và chuẩn xác về thị trường nhé.
Thân!
trơ trẽn thế, hay là quên thay nick

Những khoá học vớ vẩn, người theo học ngây thơ. Không ai thành công lại đi dạy cả, vì không có li do nào để làm vậy.họ chỉ cho người khác những lời khuyên để giảm thua lỗ thôi.tối đa là cho người khác ý tưởng, mà cái đó không phải ai cũng hiểu đc.tóm lại muốn kiếm được tiền thì phải dựa vào chính mình.không khoá học,sách vở,thông tin nào có thể tìm thấy giúp dc.90% hoặc cao hơn là người thua lỗ. Việc này sẽ tiếp tục lặp lại

mik xin góp ý 1 chút vs bạn là để có đc 3 điều " kỹ năng, kiên nhẫn , kỷ luật " thì cái này nó đòi hỏi phải trải qua 1 time rèn luyện kha khá dài, tuỳ thuộc vào tư duy và óc quan sát của mỗi người, có người thì 1-2 năm là có thể rèn luyện đc 3 điều trên, có người 5-10 năm vẫn ko đc, cái này nó thực sự khó diễn tả, nhưng về việc học thì mik nghĩ là bạn nên học 1 khoá học, nhưng khoá học mà 39tr , chưa kể chi phí bạn đi lại, ăn ở, thì thực sự là quá chat bạn ạ, mik thấy có nhiều khoá học thì có 300-400$ của những người thầy đã thành danh trên tttc này cả chục năm nay rồi bạn ạ, họ phải mất 1 time dài, mới thành danh đc, thì việc học trong 1 tuần ko giải quyết gì đc đâu bạn ạ, chủ yếu là học xong, bạn đc hỗ trợ như thế nào nữa, và bạn thu đc điều gì sau việc học đó, cơ bản nhất vẫn là bạn phải tự thân vận động, học hỏi ko ngừng nghỉ, kết hợp vs việc đọc sách nhiều, sau này qua 1 time bạn sẽ tự " ngộ " ra đc hướng đi và pp cho bản thân mik, và hãy " theo đuổi và đam mê, tìm tòi, cải tiến pp đó " thì sau 1 time sau bạn mới có đc thành công nhất định trong tt này đc bạn ạ, ko thể trong 1 vài tháng là thành danh đc đâu, đó gần như là con đường mà những trader nào thành công đều sẽ phải đi qua, đi nhanh hay chậm là tuỳ từng người :):D good luck bạn ;)

mik xin góp ý 1 chút vs bạn là để có đc 3 điều " kỹ năng, kiên nhẫn , kỷ luật " thì cái này nó đòi hỏi phải trải qua 1 time rèn luyện kha khá dài, tuỳ thuộc vào tư duy và óc quan sát của mỗi người, có người thì 1-2 năm là có thể rèn luyện đc 3 điều trên, có người 5-10 năm vẫn ko đc, cái này nó thực sự khó diễn tả, nhưng về việc học thì mik nghĩ là bạn nên học 1 khoá học, nhưng khoá học mà 39tr , chưa kể chi phí bạn đi lại, ăn ở, thì thực sự là quá chat bạn ạ, mik thấy có nhiều khoá học thì có 300-400$ của những người thầy đã thành danh trên tttc này cả chục năm nay rồi bạn ạ, họ phải mất 1 time dài, mới thành danh đc, thì việc học trong 1 tuần ko giải quyết gì đc đâu bạn ạ, chủ yếu là học xong, bạn đc hỗ trợ như thế nào nữa, và bạn thu đc điều gì sau việc học đó, cơ bản nhất vẫn là bạn phải tự thân vận động, học hỏi ko ngừng nghỉ, kết hợp vs việc đọc sách nhiều, sau này qua 1 time bạn sẽ tự " ngộ " ra đc hướng đi và pp cho bản thân mik, và hãy " theo đuổi và đam mê, tìm tòi, cải tiến pp đó " thì sau 1 time sau bạn mới có đc thành công nhất định trong tt này đc bạn ạ, ko thể trong 1 vài tháng là thành danh đc đâu, đó gần như là con đường mà những trader nào thành công đều sẽ phải đi qua, đi nhanh hay chậm là tuỳ từng người :):D good luck bạn ;)
super saiyan đêi rồi

Còn tùy bào bạn ấy có tổng vốn cho việc đầu tư này là bao nhiêu.Nếu chỉ từ 39 triệu đến 389 triệu thì tức là bạn đả phang một size lots quá cở.Còn nếu tài sản tầm 390 triệu trở lên thì cũng nên đi học để biết:
1.Mất 10% tài sản cảm giác như thế nào và có vượt qua được cảm giác đó không.
2.Biết được sai lầm nào cũng có cái giá của nó và không có gì là miễn phí cả.
3.Một câu hỏi sai thì làm gì có câu trả lời nào đúng...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 33 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên