(Nhờ tư vấn) Nhờ tư vấn mua máy tính phục vụ trading với giá phù hợp

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345
Có bác @Tran Tam hỏi câu này mà tôi thì mù tịt về máy móc nên mời anh em IT kiêm trader vào setup giúp bác ấy
Dân nghèo xin các A/C tư vấn mua cái laptop cùi bắp nào dưới 5tr mà chạy MT4 và mấy cái flatform của BO mượt, yêu cầu máy có thể nâng cấp thêm RAM khi chủ nhân có điều kiện.... Dùng để nghiên cứu học kiến thức đến khi nào máy nát, vắt hết não mà vẫn ko học được về lĩnh vực này thì ít ra cũng ko tốn kém nhiều... Xin chân thành cảm ơn các Huynh,Tỷ.
IT trên room tôi có biết 1 số bác như @HungerTrader @buihongduc132 @codinginthebigcity ... không biết còn bác nào không xin mời vào tư vấn giúp anh em của chúng ta

>> Đừng bao giờ nói hên xui khi bạn đã trở thành Trader

>> Kỹ thuật giao dịch cao cấp dành cho trader chuyên nghiệp - Tape reading

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Em thì không rành về IT lắm, nhưng em thấy với giá 5 triệu thì bác mua con laptop cũ là trade ngon lành cành đào rồi, lên mạng tìm nơi uy tín mà mua nhé bác

Thực tế là laptop chạy mt4 kể cả ea cũng không cần mạnh, thuê con vps 1 gb ram chạy mấy chục chart, chart nào cũng load indicator vẫn thấy bình thường mà, nhưng 5 triệu thì mua lap cũ thôi, BO thì em không rõ. Cơ bản máy nào cũng được, bác chọn sao cho máy dùng rồi còn bảo hành thì chắc ăn hơn thôi ^^.

TGDD có mấy con lap cũ đó bác, giá gốc tầm 6-7 củ, máy cũ còn 3-4 củ, chiến ngon lành BO các tư thế. Bác tham khảo thử

Em cảm ơn mấy anh nhiều ,vì em nghe nhiều vấn đề ảnh hưởng nhiều đến kết quả là 1 phần do máy và đường truyền, sợ máy dỏm quá đường truyền yếu.

5 củ là mua được mấy con lap củ i3 thế hệ 3 4 có cả card rời đó bác. Vừa trade vừa mở mấy phim tâm lý tình cảm full HD không che của Japan vẫn mượt mà như đùi gà kfc vậy đó.

Kiếm mấy con dell xài thì siêu bền theo đánh giá của khá nhiều game thủ và kỹ thuật.

Lên google hỏi mua mấy con laptop hang secondhand nhập từ Mỹ cũng được đó. Tuy hang đã qua sử dung nhưng cấu hình mạnh lại bền nữa.

Tui đang dùng con Dell 6420 nghe nói hàng thải của Mỹ, lúc mua 5,5 triệu. Cấu hình máy ổn Chip i5 2,6 , Ram 4Gb, HDD 256 ( nếu thích có thể update SSD ) Card rời, màn 14" . Nhược điểm là nặng như cùm. Ưu điểm thì phá mãi mà không thấy hỏng !? ha ha.
Với giá tầm 5 triệu thì bỏ công ra chọn lấy 1 em laptop cũ thôi, về phá tẹt ga.

Nếu bác dùng máy bàn thì nên cân nhắc case đồng bộ, với 5tr bác có thể sắp được một cái màn và một case Dell optilex 780 specs như này: Core2quad Q9550, ram 8gb, ổ bét nhè, chạy w7 ultimate 64. Chấp các thể loại mt4 của vài broker cũng được. Serie core i thì đỡ tốn điện hơn thôi chứ hiệu năng em đánh giá bình thường. Máy bàn nó thoải mái hơn laptop vì em bật cả tháng không bao giờ treo. :D

bác ở đâu, em mua cho, giá rẻ hơn bất cứ trang mạng nào, hàng đảm bảo đẹp, xịn đủ để bác bá chủ thiên hạ luôn.

có cái MT4 nào mà cân cho nhiều broker không các bác nhỉ? e cài lap nhé. cho e xin link luôn

Mình đang sài con laptop thời sinh viên với chip i3 đời 2, ram mới nâng lên 4gb =)). Vẫn mở nhiều tab trên web ổn, bình thường thì sẽ mở trading view + sàn + fb + vài tab TraderViet ngồi đọc. Mình có thử mở cả iqoption, MT4 của FXPro vẫn chạy ổn.
Hôm rồi có nghía qua mấy con laptop 2nd, thấy tầm 5tr vẫn có được con i5 đời 3, ram 4gb, ngon hơn máy mình nhiều :D:D

Tui đang dùng con Dell 6420 nghe nói hàng thải của Mỹ, lúc mua 5,5 triệu. Cấu hình máy ổn Chip i5 2,6 , Ram 4Gb, HDD 256 ( nếu thích có thể update SSD ) Card rời, màn 14" . Nhược điểm là nặng như cùm. Ưu điểm thì phá mãi mà không thấy hỏng !? ha ha.
Với giá tầm 5 triệu thì bỏ công ra chọn lấy 1 em laptop cũ thôi, về phá tẹt ga.
Mấy thằng dell thì trừ khi gắn bomb vào cho nổ nó mới hư, chứ mấy đời nồi đồng cối đá của nó chả bao giờ thấy hư.

1 Cách khác là có thể sử dụng điện thoại kết nối máy chủ ảo VPS. Tìm VPS free như google, amazone, broker free VPS. Cách này không tốn tiền

Tầm giá đó bác có thể kiếm các dòng dell latitude hoặc thinkpad core i5 sài củng đươc đó.

Nếu ở hn bác có thể tìm máy tính Linh Anh ở Hào nam, máy để bàn hay laptop giá cũng hợp lý mà achị chủ rất ok: máy hỏng thay luôn cho cái mới, sửa chữa vặt giới thiệu thợ chuẩn giá hợp lý đến lv trực tiếp luôn

Mình đang dùng con laptop cũ i3 đời 2 3tr. Về gắn ssd 1tr3, gắn thanh ram 4g nữa. Tổng khoảng 5tr nhưng ngon cái là ssd chạy nhanh, ram 6g lướt web +treo trên 10 con ea nữa vẫn êm(mình bật ít nhất là 3 cái mt4, mỗi cái ít nhất 5 con ea chạy). Nhưng lúc sóng gió thì laptop hơi nóng tí.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 43 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên