(Nhờ tư vấn) Vì sao các nhóm BO giao dịch thắng 80-90% lại nhiệt tình mời em?

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Đây là một thắc mắc của bạn Phùng ToNy đăng trên facebook fanpage TraderViet. Mình đã xin phép và nhận được sự đồng ý của bạn ấy để đăng câu hỏi này lên diễn đàn
--------------​
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề liên quan, em đang tìm hiểu về lĩnh vực BO đầy rủi ro, và có một số các anh chị đang trade ở các sàn khác nhau, họ giúp em rất nhiệt tình, đa số là kêu gọi vào các nhóm để trade theo tín hiệu, khả năng win từ 80-90% chắc chắn sẽ có lãi mà không thu phí gì cả, tất nhiên là em phải bỏ vốn ra để nạp vào sàn rồi, nhưng tại sao họ lại giúp đỡ em nhiệt tình vậy, có những anh chị giành cả tiếng để nói chuyện và trả lời em, hàu như cũng có ý giành thành viên về team của mình, em không biết phải nghĩ sao về vấn đề này, liệu có phải sự thực không.

Có anh chị nào biết thì cho em xin ý kiến, em cảm ơn rất nhiều
--------------​
Mình xin mời các bạn góp ý cho bạn Phùng ToNy

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Mình mạn phép trả lời theo quan điểm cá nhân của mình nhé. Tiền trên sàn BO chỉ chạy từ tài khoản gà vào tài khoản sói chứ không chạy ra thị trường, nếu sàn BO chỉ toàn là sói mà không có gà thì sói tàn sát lẫn nhau dẫn đến tuyệt chủng à? :D muốn gà tham gia thì phải lùa, muốn lùa thì phải có thính, còn thính nào thơm hơn là tặng lệnh xanh cho gà :D

Đây là một thắc mắc của bạn Phùng ToNy đăng trên facebook fanpage TraderViet. Mình đã xin phép và nhận được sự đồng ý của bạn ấy để đăng câu hỏi này lên diễn đàn
--------------​
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề liên quan, em đang tìm hiểu về lĩnh vực BO đầy rủi ro, và có một số các anh chị đang trade ở các sàn khác nhau, họ giúp em rất nhiệt tình, đa số là kêu gọi vào các nhóm để trade theo tín hiệu, khả năng win từ 80-90% chắc chắn sẽ có lãi mà không thu phí gì cả, tất nhiên là em phải bỏ vốn ra để nạp vào sàn rồi, nhưng tại sao họ lại giúp đỡ em nhiệt tình vậy, có những anh chị giành cả tiếng để nói chuyện và trả lời em, hàu như cũng có ý giành thành viên về team của mình, em không biết phải nghĩ sao về vấn đề này, liệu có phải sự thực không.

--------------​
chẳng qua nhóm đó kêu gọi nhiều thành viên để xây dựng mạng lưới hưởng tiền IB thôi, mỗi ngày họ đánh ít nhưng nhờ nhiều thành viên để có thu nhập cao hơn thôi.

Nói đúng hơn là sói không trực tiếp thịt gà, sói chỉ lùa gà cho sư tử (chủ sàn), sư tử phải no nê thì sói mới có phần không thì sư tử thịt cả sói, nên lùa gà là nhu cầu vô hạn để sói có thể sống sót :D

Chỉnh sửa lần cuối:
chẳng qua nhóm đó kêu gọi nhiều thành viên để xây dựng mạng lưới hưởng tiền IB thôi, mỗi ngày họ đánh ít nhưng nhờ nhiều thành viên để có thu nhập cao hơn thôi.
IB lại không phải sói, IB là loài linh cẩu, nó nguy hiểm đến mức sói cũng phải tránh xa nhất có thể.

Vấn đề là ở tâm lý bạn à! Bản chất của họ theo quan điểm cá nhân mình là như thế này. Khi bạn chưa có phương pháp, chưa hiểu rõ bản chất của BO bạn vào nhóm vs họ, bạn sẽ vào lệnh theo tín hiệu ngta phát. Và tất nhiên, tỉ lệ Win 70- 80% theo tín hiệu đó là có thật và target ngta đặt ra là đạt được. Vấn đề phát sinh từ đây, tại sao họ yêu cầu nạp cả nghìn đô vào tài khoản mà đánh chỉ chốt lợi nhuận 20- 30$/ ngày chỉ 2 đến 3% vốn. Như vậy bạn giao dịch phải phụ thuộc vào họ. Khi có họ bắn tín hiệu thì bạn thắng, vậy khi họ bận hay họ ko hỗ trợ, bạn nghĩ là mình sẽ giao dịch tốt, và bạn tự giao dịch. Với tâm lý kiếm tiền dễ dàng với BO, vốn lớn thì đánh lớn, với số vốn cả nghìn $, cùng phương pháp gấp lệnh mà họ đào tạo bạn, số tiền cả nghìn $ gấp vài ba lệnh thì có là gì? Với suy nghĩ ấy tk nghìn $ sẽ nhanh chóng bay hơi thôi. Họ là những IB cho sàn, vậy theo bạn họ có mong muốn cho bạn thắng không? Và tất nhiên họ sẽ ko hỗ trợ bạn suốt đâu. Nên tốt nhất bạn nên tự tìm hiểu và tự trải nghiệm, ko nên trông chờ vào ai cả, chẳng có bữa trưa nào miễn phí cả. Mình đã hơn 1 năm chinh chiến BO, đã có tí lãi, nhưng nếu ko có nguyên tắc, ko kỉ luật thì tk vẫn bốc khói như thường. Chúc bạn thành công với BO!

chính xác khi có họ. 1000$ ngày 20 - 50 $ thì đánh 1 2 lệnh dễ thắng. nhưng vấn đề bạn tự chơi bạn sẽ mất tất cả vì gì thì ai cũng biết mà ai cũng dính. kakaka.

--------------​

--------------​
Câu hỏi hay, chắc bây giờ ở vn mình có nhiều người tốt quá, muốn ai cũng giàu lên nên mới mời em

''VINH DANH THIÊN CHÚA"
“Khốn cho tôi nếu tôi không rao giảng Tin mừng” (1Cr 9,16)

Tôi chỉ nói những gì tôi đã nghe, và tôi không thể im lặng khi những người không biết gì ( Kể lại từ Linh mục giảng lễ)
Có những linh hồn bị giam cầm trong Luyện tội rất lâu và ngay cả khi người đó lúc còn sống đã xưng tội nhiều, đi lễ nhiều. Bởi vì,... chẳng hạn: khi còn sống có thể đã phạm lỗi như: lừa gạt người ta, dẫn đến gia đình vợ chồng "Ly dị", con cái "Lang thang vứt vơ vất vưỡng", có người thì chết vì khổ >>> Chung quy gia đình tan nát. Và đó, là cái "vạ" mà người đó phải chịu do hậu quả chính người đó gây ra. Vì khi "xưng tội" thì lỗi ta được tha, nhưng "vạ" thì vẫn còn đó.
"Được lời lãi cả thế gian mà mất linh hồn thì nào có ích gì ?" (Mt 16.26)

(chỉ mới nói ra một khía cạnh nhỏ thôi)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu tuân thủ kỳ vọng 3-5% một ngày theo nhóm thì tuy bạn kiếm được ít nhưng an toàn. Còn nếu bạn tham lam muốn nhiều hơn thì sẽ tự đánh khi không có nhóm và khả năng thua lỗ sẽ cao hơn nhiều vì bạn phân tích và kinh nghiệm non nớt. Bạn phải dần dần học hỏi và tích lũy kinh nghiệm cho chính mình.

Tội cho những gà đang bị lũ sói đói khát nó lùa. :) trước cũng đã đc trải nghiệm bên trong các nhóm giao dịch BO rồi. Kỹ năng trade hạng bét. Chỉ nói là giỏi. Ai mà tinh ý thì biết. Chỉ rất ít nhóm trade có kỹ năng chấp nhận được nhưng toàn IB cho những sàn ko ra gì. Bắt đki tài khoản bằng link của nó. Thắng thì đăng lên ầm ầm. Thua thì kick ra khỏi nhóm. Và 85-90% người trong nhóm đều là người của nó xài nick ảo. Thi nhau hô win liên tục mà gà thì cứ lose như thường. :))) khổ thân gà nhưng ko giúp đc gì. Chỉ biết đứng nhìn gà lao đầu vào chỗ chết.

Chả thấy các bác đăng bài chia sẻ kinh nghiệm trade Bo j .Chỉ thấy mang bài viết tàn sát nhau "Chén qua chén vô".Thay vì chửi IB là sói sư tử thì mình cũng chẳng làm được j .
-IB tốt thì vẫn tôt IB xấu vẫn xấu. Chỉ mong lên đây có bài ae chia sẻ kinh nghiệm ^^

Vấn đề là ở tâm lý bạn à! Bản chất của họ theo quan điểm cá nhân mình là như thế này. Khi bạn chưa có phương pháp, chưa hiểu rõ bản chất của BO bạn vào nhóm vs họ, bạn sẽ vào lệnh theo tín hiệu ngta phát. Và tất nhiên, tỉ lệ Win 70- 80% theo tín hiệu đó là có thật và target ngta đặt ra là đạt được. Vấn đề phát sinh từ đây, tại sao họ yêu cầu nạp cả nghìn đô vào tài khoản mà đánh chỉ chốt lợi nhuận 20- 30$/ ngày chỉ 2 đến 3% vốn. Như vậy bạn giao dịch phải phụ thuộc vào họ. Khi có họ bắn tín hiệu thì bạn thắng, vậy khi họ bận hay họ ko hỗ trợ, bạn nghĩ là mình sẽ giao dịch tốt, và bạn tự giao dịch. Với tâm lý kiếm tiền dễ dàng với BO, vốn lớn thì đánh lớn, với số vốn cả nghìn $, cùng phương pháp gấp lệnh mà họ đào tạo bạn, số tiền cả nghìn $ gấp vài ba lệnh thì có là gì? Với suy nghĩ ấy tk nghìn $ sẽ nhanh chóng bay hơi thôi. Họ là những IB cho sàn, vậy theo bạn họ có mong muốn cho bạn thắng không? Và tất nhiên họ sẽ ko hỗ trợ bạn suốt đâu. Nên tốt nhất bạn nên tự tìm hiểu và tự trải nghiệm, ko nên trông chờ vào ai cả, chẳng có bữa trưa nào miễn phí cả. Mình đã hơn 1 năm chinh chiến BO, đã có tí lãi, nhưng nếu ko có nguyên tắc, ko kỉ luật thì tk vẫn bốc khói như thường. Chúc bạn thành công với BO!
Ông này lại chém. IB nào mà chẳng hỗ trợ. Tỷ lệ win 70 - 80% thì chả phím lệnh ầm ầm cho khách đánh mà ăn tiền hoa hồng chứ ngồi đó mà kêu bận không hỗ trợ.
Ông làm IB nên ông mới nói được những câu thối như vậy. Chẳng qua rốt cuộc là đổ cho bác kia không có kiến thức phải dựa hơi IB chứ.
Nói cho nhanh này, nếu IB nào có khả năng kiếm lời với cái tỷ lệ 70-80% thì khách hàng gửi họ đánh cho nhanh chứ đau đầu tự học làm cái gì. Chẳng qua không làm nổi, vẫn phải đi lùa gà. Vì gà toàn là người mới, mình có nói nhăng nói cuội gì thì cũng chả sao cả.
Nếu bạn đã giỏi rồi thì chỉ cần khách hàng là những người hiểu biết gửi tiền cho bạn đánh thôi chứ ko cần khách hàng mới làm gì

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên