Nhồi lệnh có khả thi với Forex???

mình đang dùng pp mà thớt gọi là nhồi lệnh nè :))
cách này theo mình thì khoảng cách vào lệnh và số lot vào đều cần tính toán kỹ để tránh việc win mà vẫn lỗ hay vào quá nhiều lệnh.
Nhược điểm của pp này là khi thị trường sideway trong khoảng đủ cắn lệnh r quay đầu là dễ sml nhất và cần nhiều vốn, và nếu lệnh đầu tiên cùng hướng theo trend thì lệnh có win cũng k đc nhiều
Có thể nói là chào đồng chí :D .
Mình cũng vừa lĩnh hội phương pháp trade này từ một người anh và thật tình nó không hẳn là nhồi lệnh. Nhưng mà mình thích phương pháp này, mặc dù nó có nhược điểm như bạn huyenvyt nói là nếu gặp thị trường sideway (lênh EURUSD là minh họa cho điều này )thì sẽ cần vốn khá lớn tùy thuộc vào khối lượng lệnh đầu tiên các bạn vào như thế nào. Mình không biết có ai đặt tên cho phương pháp này chưa? Nhưng hiện tại mình rất thích và phát triển EA (thật sự nó tăng tính tự động hóa của EA lên cao hơn nhiều) để hỗ trợ cho việc giao dịch theo phương pháp này, mình tin các bạn có thể hình dùng được phương pháp này thông qua lịch sử giao dịch của EA này:

Đính kèm

236.2 KB · Xem: 6
Cá nhân em thấy phương pháp nhồi lệnh về lý thuyết là sẽ thắng nếu ta có lượng vốn đủ lớn. Nhưng: Khi vốn đủ lớn + an toàn = lợi nhuận không đạt. Ngược lại, đạt lợi nhuận thì lại không an toàn.
Bạn đã có câu trả lời chính xác cho vấn đề nhồi lệnh rồi, mình quote lại cho bạn nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chào 5000 anh em TraderViet. Có lẽ đây là chủ đề quá cũ rồi nhưng em vẫn xin phép 5000 anh em được lôi nó ra để bàn thêm phát nữa.

Phương pháp nhồi lệnh là phương pháp mà các trader mới vào nghề ai cũng áp dụng, và có niềm tin rất mãnh liệt với nó. Nhưng hầu hết là không có ai thành công với cái chiến lược này hoặc có người thành công nhưng đang mai danh ẩn tích.

Cá nhân em thấy phương pháp nhồi lệnh về lý thuyết là sẽ thắng nếu ta có lượng vốn đủ lớn. Nhưng: Khi vốn đủ lớn + an toàn = lợi nhuận không đạt. Ngược lại, đạt lợi nhuận thì lại không an toàn.

Vậy ý kiến các bác thế nào? Có bác nào đang áp dụng chiến thuật này trong thị trường Forex không? Các bác cho em ý kiến, nếu được thì kết quả của các bác ĐÃ TỪNG - ĐANG CÓ được không? Anh em giao lưu là chính :)

P/s: Phương pháp nhồi lệnh là phương pháp đặt một lệnh ban đầu rất nhỏ, nếu thị trường đi ngược ta sẽ đặt một lệnh lớn hơn, nếu tiếp tục ngược ta tiếp tục vào lệnh lớn hơn trước đó với hi vọng sẽ có một thời điểm nào đó thị trường sẽ quay đầu, và chỉ quay đầu lại một khoảng nhỏ là sẽ gỡ lại tất cả các lệnh thua trước đó. _ Nhắc lại nếu bác nào không hiểu khái niệm "nhồi lệnh" của em.
giao dịch vậy không gọi là nhồi lệnh, mà là bình quân giá. Nhồi nó khác, mà newbie thì không biết nhồi.

giao dịch vậy không gọi là nhồi lệnh, mà là bình quân giá. Nhồi nó khác, mà newbie thì không biết nhồi.
E quen gọi là "nhồi lệnh" mất rồi, sau khi đăng topic này thấy các bác nói cũng đúng. Để em thay tên cho chiến thuật này là Bình quân giá vậy :)

Chẳng biết NewBie có biết "nhồi" hay không, nhưng em chưa gặp được ai thắng với chiến thuật này cả. Cao thủ nhất em từng gặp cho chiến thuật này là "Banh" sau 3 tháng. Hiện tại em vẫn đang "nghiên cứu" thêm chiến thuật này để xem "có gì hay không", cũng là cách để mình có tư duy tốt hơn trong giao dịch.

Mình cũng vừa lĩnh hội phương pháp trade này từ một người anh và thật tình nó không hẳn là nhồi lệnh. Nhưng mà mình thích phương pháp này, mặc dù nó có nhược điểm như bạn huyenvyt nói là nếu gặp thị trường sideway (lênh EURUSD là minh họa cho điều này )thì sẽ cần vốn khá lớn tùy thuộc vào khối lượng lệnh đầu tiên các bạn vào như thế nào. Mình không biết có ai đặt tên cho phương pháp này chưa? Nhưng hiện tại mình rất thích và phát triển EA (thật sự nó tăng tính tự động hóa của EA lên cao hơn nhiều) để hỗ trợ cho việc giao dịch theo phương pháp này, mình tin các bạn có thể hình dùng được phương pháp này thông qua lịch sử giao dịch của EA này:
View attachment 66104
PP bẫy giá bác ơi, có bác đã chia sẻ rồi.

View attachment 66104
Cái này gọi là "Bẫy giá" phải không bác. Em cũng phát triển con Robot này nhưng cảm thấy không hiệu quả lắm nên vẫn chưa thực sự triển khai. Thấy nhiều bất cập lắm.

Cái này gọi là "Bẫy giá" phải không bác. Em cũng phát triển con Robot này nhưng cảm thấy không hiệu quả lắm nên vẫn chưa thực sự triển khai. Thấy nhiều bất cập lắm.
Theo như topic của bác ono bên kia có thể gọi là như vậy. EA của mình nếu làm theo cơ bản của phương pháp đó thì nó làm tốt :D. Cho đến bây giờ, phương pháp này giúp mình có lợi nhuận và rutd được lợi nhuận. Tuy nhiên mình cần phải làm nhiều nữa để EA hỗ trợ tối đa cho trader như chúng ta. Ví dụ như cho nó hoạt động tự động thì okie nhưng mình muốn tự bản thân vào lệnh và sau đó EA tự quản lý lệnh đó luôn là bước tiếp theo mình muốn phát triển

Theo như topic của bác ono bên kia có thể gọi là như vậy. EA của mình nếu làm theo cơ bản của phương pháp đó thì nó làm tốt :D. Cho đến bây giờ, phương pháp này giúp mình có lợi nhuận và rutd được lợi nhuận. Tuy nhiên mình cần phải làm nhiều nữa để EA hỗ trợ tối đa cho trader như chúng ta. Ví dụ như cho nó hoạt động tự động thì okie nhưng mình muốn tự bản thân vào lệnh và sau đó EA tự quản lý lệnh đó luôn là bước tiếp theo mình muốn phát triển
Việc mình vào lệnh đầu tiên, nếu mình là "pro" thì ăn luôn lệnh đó, còn không thì robot sẽ "tiếp quản" và cho vào chu kỳ bẫy lên bẫy xuống đó cũng hay. Quan trọng nhất bước này là trader pro tới đâu thôi, còn lập trình thì đơn giản mà. Bác gặp khó khăn có thể anh em giao lưu chia sẻ vì em làm cái chức năng này lâu lắm rồi :)

Việc mình vào lệnh đầu tiên, nếu mình là "pro" thì ăn luôn lệnh đó, còn không thì robot sẽ "tiếp quản" và cho vào chu kỳ bẫy lên bẫy xuống đó cũng hay. Quan trọng nhất bước này là trader pro tới đâu thôi, còn lập trình thì đơn giản mà. Bác gặp khó khăn có thể anh em giao lưu chia sẻ vì em làm cái chức năng này lâu lắm rồi :)
Oh mục tiêu đầu tiên khi EA mình vào lệnh đầu tiên là có thể đạt TP, còn nếu thị trường đi ngược lại hướng mình vào lệnh thì EA sẽ kích hoạt phương pháp này.
Bạn làm “chức năng” gì lâu rồi? Là việc thực hiện phương pháp này? Hay đạt được cái mình mong muốn là Trader vào lệnh bằng tay và sau đó EA tiếp quản lệnh để thực hiện phương pháp này?

Đa phần anh e đều dị ứng cách này vì nó là con đường tiễn tk về nơi an nghỉ cuối cùng rất nhanh. Tuy nhiên nếu nhìn nhận khác đi ví dụ như trong đấu võ thì rõ ràng khi chiến đấu đều phải có công - thủ. Nếu mà chỉ biết công , ra 1 đòn hay seri đòn mà đối thủ ko thua và phản đòn mà không biết đỡ thì hậu quả ra sao đều có thể biết được. Trade có giống 1 trận chiến không....? Vẫn chưa thấy cao thủ nao show lên kết quả rõ ràng win lâu dài với chiến lược này thì ko hẳn là nó ko có đất sống?

Đa phần anh e đều dị ứng cách này vì nó là con đường tiễn tk về nơi an nghỉ cuối cùng rất nhanh. Tuy nhiên nếu nhìn nhận khác đi ví dụ như trong đấu võ thì rõ ràng khi chiến đấu đều phải có công - thủ. Nếu mà chỉ biết công , ra 1 đòn hay seri đòn mà đối thủ ko thua và phản đòn mà không biết đỡ thì hậu quả ra sao đều có thể biết được. Trade có giống 1 trận chiến không....? Vẫn chưa thấy cao thủ nao show lên kết quả rõ ràng win lâu dài với chiến lược này thì ko hẳn là nó ko có đất sống?
Những người sống khỏe thường "ẩn danh" =))

chao ban TOI LA TRADER.
BẠN CÓ THỂ CODE VÀ SỬA GIÚP MÌNH CHÚT ĐƯỢC KO.ĐÂY LÀ FILE EA MATINGALE.MÌNH MUỐN THÊM STOPLOSS VÀO MỖI LỆNH CỦA EA VÀ ea vào l ệnh theo đúng trend khi giá backout.ví dụ khi đang có lệnh sell vĩ gia nằm dưới ma 34 và khi gia cát ma 34 lên thị ea vẫn tiếp tục matingale và đồng thời mở lệnh buy mới theo trend...sl =200PIP.( BUY1 SL200 BUY2 SL200BUY3 SL200...... .

Đính kèm

• xBest_V2.28.mq4
    104.3 KB · Xem: 18
chao ban TOI LA TRADER.
BẠN CÓ THỂ CODE VÀ SỬA GIÚP MÌNH CHÚT ĐƯỢC KO.ĐÂY LÀ FILE EA MATINGALE.MÌNH MUỐN THÊM STOPLOSS VÀO MỖI LỆNH CỦA EA VÀ ea vào l ệnh theo đúng trend khi giá backout.ví dụ khi đang có lệnh sell vĩ gia nằm dưới ma 34 và khi gia cát ma 34 lên thị ea vẫn tiếp tục matingale và đồng thời mở lệnh buy mới theo trend...sl =200PIP.( BUY1 SL200 BUY2 SL200BUY3 SL200...... .
Chẳng hiểu bạn muốn nhờ mình làm gì luôn. Con EA này của bạn viết rối quá. Để sửa được EA thì phải hiểu về kịch bản, chiến thuật của nó. Bạn nhờ thế này chắc mình không giúp được rồi. Bạn vướng chỗ nào, mình xem giúp được thì mình tư vấn cách giải quyết thôi. Còn triển khai viết code bạn phải tự làm thôi. Giờ ngồi nghiên cứu con EA của bạn chắc mất nửa buổi :)

chao ban TOI LA TRADER.
Chẳng hiểu bạn muốn nhờ mình làm gì luôn. Con EA này của bạn viết rối quá. Để sửa được EA thì phải hiểu về kịch bản, chiến thuật của nó. Bạn nhờ thế này chắc mình không giúp được rồi. Bạn vướng chỗ nào, mình xem giúp được thì mình tư vấn cách giải quyết thôi. Còn triển khai viết code bạn phải tự làm thôi. Giờ ngồi nghiên cứu con EA của bạn chắc mất nửa buổi :)
bạn có thể backtext là bít mà.ko có chiến lược gì phức tạp chí là ea vào lệnh theo ema 34.gia nằm dưới ema 34 thì sẽ vào lệnh sellva cắt lệnh sell này thì vào lệnh sell tiếp cứ như vậy ..nếu giá quay ngược lại thì matingale theo hệ số pip 10 và hệ số lọt 1.3. đến khi cắt toàn bộ lệnh .khi đó giá dưới ema hay trên ema thì vào lệnh tiếp.mình muốn nhờ bạn sửa giúp cho này là khi ea đang matigale khi giá ngược trend ( ema)thì vào lệnh ngược lại .và lệnh matingale kia vẫn tiếp tục (hiện tại ea ko vào lệnh khi đảo trend mà chỉ khi cắt hết lệnh matigale mới vào lệnh)và thêm stoploss vào(ea ko có stoploss)khi giá ngược trend số lệnh matigale sẽ nhiều như vậy ea sẽ cắt (sl)những lệnh đầu matingale đi.bạn hiểu thì sửa giúp mình nếu phức tạp thì thôi ko sao bạn ...dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều ...chúc bạn nhiều thành công hơn nữa trên con đường mình đang đi ...nếu có chiến lược tốt sẽ nhớ bạn code dùm ....

Chỉnh sửa lần cuối:
E quen gọi là "nhồi lệnh" mất rồi, sau khi đăng topic này thấy các bác nói cũng đúng. Để em thay tên cho chiến thuật này là Bình quân giá vậy :)

Chẳng biết NewBie có biết "nhồi" hay không, nhưng em chưa gặp được ai thắng với chiến thuật này cả. Cao thủ nhất em từng gặp cho chiến thuật này là "Banh" sau 3 tháng. Hiện tại em vẫn đang "nghiên cứu" thêm chiến thuật này để xem "có gì hay không", cũng là cách để mình có tư duy tốt hơn trong giao dịch.
không hiểu lắm?
nhồi lệnh có nghĩa là họ nhồi thuận theo hướng. Ví dụ họ phân tích được một sp nào đấy có mức tp là 100 pips, khi vào lệnh họ cũng sẽ vào nhỏ bình thường trong giới hạn cho phép ở mỗi sản phẩm, khi lệnh đấy đi được XYZ pips + thì họ sẽ nhồi lệnh tiếp cũng bằng khối lượng như vậy và tới XYZ pips + nào đấy trước cái đích 100 pips họ sẽ dừng không nhồi. và tp toàn bộ có thể ở khúc cuối hoặc gần cuối khi thấy cần phải thoát.

Vậy thử tập nhồi thế xem có hay ho hơn không.
Chúc bạn ngồi nhồi thành công!

Chiến lược bẫy giá sẽ không đem lại kết quả lâu dài, tôi đã bị out mấy tk vì bẫy giá kiểu này.
Còn chiến lược Bình quân giá là pp hay, cơ bản dễ thực hiện dc, cần tính toán phù hợp khối lượng vào lệnh so với tài khoản của mình, khoảng cách đặt lệnh thứ 2, thứ 3 không phải cặp nào cũng giống nhau, mỗi cặp tiền sẽ có khoảng cách khác nhau. Quan trọng nhất là điểm vào lệnh nữa, sẽ cần dùng kết hợp các indicator để xác định điểm vào lệnh ban đầu chuẩn nhất để còn cứu lệnh khi thua, bình quân giá thậm chí thắng tất cả các lệnh...chúc các bạn thành công, mình đang theo pp này và thấy khả quan.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên