Nhồi lệnh có khả thi với Forex???

Tức là sử dụng phương pháp này mà "cực kỳ an toàn" thì lợi nhuận sẽ xuống dưới 3%/tháng.
Đúng. Mình biết 1 trader đã từng banh xác vì đánh theo phương pháp này cách đây khoảng 5 năm vì vốn ít nhưng giao dịch lot lớn.
Sang năm nay, bạn này đã cải tiến lại phương pháp Vào lệnh + thoát lệnh + đặt lot khá nhỏ/ vốn lớn với mục tiêu từ 3%-5%/tháng
Kết quả: bắt đầu từ tháng 7/2018 đến hết tháng 11/2018 có LN là 37% ; MDD là 25%.

Có thể nói là chào đồng chí :D .
Mình cũng vừa lĩnh hội phương pháp trade này từ một người anh và thật tình nó không hẳn là nhồi lệnh. Nhưng mà mình thích phương pháp này, mặc dù nó có nhược điểm như bạn huyenvyt nói là nếu gặp thị trường sideway (lênh EURUSD là minh họa cho điều này )thì sẽ cần vốn khá lớn tùy thuộc vào khối lượng lệnh đầu tiên các bạn vào như thế nào. Mình không biết có ai đặt tên cho phương pháp này chưa? Nhưng hiện tại mình rất thích và phát triển EA (thật sự nó tăng tính tự động hóa của EA lên cao hơn nhiều) để hỗ trợ cho việc giao dịch theo phương pháp này, mình tin các bạn có thể hình dùng được phương pháp này thông qua lịch sử giao dịch của EA này:
View attachment 66104

Cách chơi này là bẫy giá, attributage... để chơi 1 cách khoa học thì nên kết hợp với 1 hệ thống giao dịch tốt, ví dụ turtle trading system khung H1. Thêm nữa là kế hoạch quản lý vốn tốt. Mình cũng đang chơi kiểu này và chỉ đánh đến lệnh thứ 3 bất kể thắng thua đều nghỉ chơi kèo khác, ví dụ lệnh 1, 2, 3 đánh 1%, 2%, 3% tk với R/R = 1,5 nếu thua cả 3 lệnh thì mất 6% tk, nếu thắng thì đc 1,5% - 2,5% tk. Như vậy 4 lần thắng sẽ bù cho 1 lần thua, tuy nhiên winrate đạt trên 80% tổng kết lại vẫn lãi. Để tối ưu winrate thì mỗi sáng mình lọc khoảng 4 5 cặp có ADX khung D1 hoặc H4 cao nhất rồi đánh mấy cặp đó thôi, sẽ tránh đc sideway đáng kể.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cách chơi này là bẫy giá, attributage... để chơi 1 cách khoa học thì nên kết hợp với 1 hệ thống giao dịch tốt, ví dụ turtle trading system khung H1. Thêm nữa là kế hoạch quản lý vốn tốt. Mình cũng đang chơi kiểu này và chỉ đánh đến lệnh thứ 3 bất kể thắng thua đều nghỉ chơi kèo khác, ví dụ lệnh 1, 2, 3 đánh 1%, 2%, 3% tk với R/R = 1,5 nếu thua cả 3 lệnh thì mất 6% tk, nếu thắng thì đc 1,5% - 2,5% tk. Như vậy 4 lần thắng sẽ bù cho 1 lần thua, tuy nhiên winrate đạt trên 80% tổng kết lại vẫn lãi. Để tối ưu winrate thì mỗi sáng mình lọc khoảng 4 5 cặp có ADX khung D1 hoặc H4 cao nhất rồi đánh mấy cặp đó thôi, sẽ tránh đc sideway đáng kể.
Vậy là về lý tưởng chúng ta giống nhau luôn :D...Mình cũng sử dụng ADX để làm điều như bạn nói heheehe. Mà có lẽ khác cái là mình sử dụng EA để làm tất cả các điều trên :D

Các bác cho em hỏi nếu backtest EA theo phuong pháp này quality 90% cho 5 năm drawdown 15% vốn 5000$ lấy 10% mỗi tháng thì có dùng được không ạ , EA lựa chọn điểm vào theo chiến thuật.

Tại sao lại phải trung bình giá? Nhồi lệnh thì cũng là bình thường nếu lệnh đầu tiên đúng hướng . Tiếp tục nhồi lệnh nếu thấy xu hướng còn mạnh và nếu dính sl thì lệnh lãi phải bù lệnh lỗ . Nếu đúng thì ăn đậm . Sai coi như hoà . Chả ai dám chắc vào lệnh sẽ ăn cả nên cứ xác suất mà tổng kết . Chém vui vậy
Mình đồng ý với bác. Đồng thời phải đi kèm quản lý khối lượng giao dịch và số pip giữa các lệnh.

Nó là trò chơi trung bình giá, ko nên gọi là nhồi lệnh.
Về lý thuyết đó là PP đơn giản, xác suất win cao, thực tế ít người thọ lắm
Quãng năm 2010 có 1 thánh bên vangsaigon nick kent... gì đó tuyên bố có thể kiếm tiền chỉ = cách chơi trung bình giá, nạp tài khoản 500k USD, trade 0.01lots, bỏ cả tiền mua báo cáo phân tích hàng ngày của 1 tổ chức bán chiến lược và chỉ trade theo nó, easy way?
Thánh này ngày nào cũng spam trên kênh chung diễn đàn, ầm ĩ được vài tháng thì đột ngột mất tích.
Đây là điển hình bình quân giá xuống , Anh này có thu nhập rất cao từ bán tín hiệu chứ không phải từ lợi nhuận trade .
https://www.mql5.com/en/signals/597267

Tôi thấy nhồi lệnh khi thắng lệnh đầu cũng được mà mấy bác. Chỉ cần đạt 1R là ít nhất ta đã hòa vốn rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 6 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên