Những chỉ báo nào nói lên 1 người đàn ông tốt để lập gia đình?

"Thật ra em chỉ mong muốn một người tâm sự với em thôi.
Ngay lúc này đây ?"
Về cái thằng khốn hai mặt kia !
"Chỉ báo" đàn ông con mẹ gì !

Em là người phụ nữ của sự nghiệp.
Nội em trade con thôi thì cũng đủ thấy bản lĩnh của em rồi.

Rồi em sẽ gặp một người đàn ông đúng chất.

Bác hiểu nhầm rồi.

Mục đích của em khi share về câu chuyện của mình để nói rằng: Mình đã đưa ra lựa chọn => Kết quả sai lầm => Không biết tại sao sai => Lên đây học hỏi kinh nghiệm để lần sau không sai nữa.

Còn nếu mục đích của em để tâm sự về thằng khốn 2 mặt, em sẽ: Vào group có đông chị em phụ nữ => Viết bài dài 3 trang A4 khóc lóc => Được chị em tặng cho một rổ an ủi và chửi bới người kia.

Trong 2 option, rõ ràng nếu muốn tâm sự, option 2 dễ mà ngon hơn nhiều, sao ko làm? Em k làm vì option của em là số 1.

Đấy, em giải thích vắn tắt thế thôi, còn bác đánh giá thế nào về em thì tuỳ bác nhé :))

bạn đã xác định trong bài những cái mốc vậy thử dùng và hiệu chỉnh xem cho đến khi bạn cảm thấy hài lòng đó chính là "vùng giá kháng cự hỗ trợ " để bạn "vào lệnh" nhớ là đừng chi tiết cũng đừng đơn giản quá vì giá chỉ có 2 đường còn người thì vạn đường
cám ơn chia sẻ của bác, em cũng học dc nhiều thứ hnay, em sẽ suy nghĩ thêm.

Hi các bác,

Tềnh hềnh coin lên xuống quá, ai cũng buồn, em post cái topic vui vui để mn xả stress nè.

Theo các bác, những chỉ báo (indicator) nào nói lên đó là 1 người đàn ông tốt để lập gia đình?

Bởi vì em vừa cắt đứt với 1 bạn khi phát hiện ra bạn í có người khác mà ko nói cho em biết. Bạn ấy bảo rằng: "K nói cho em biết vì đang tìm thời điểm thích hợp để nói cho khéo sợ em đau lòng". Nguỵ biện. Em hiểu tư duy của bạn í: bởi vì chuyện của bạn với người ta chưa chốt, chưa thành; nên bạn í chưa nói cho em biết như chừa 1 đường lui cho mình, 1 backup; nhỡ đâu chuyện có hỏng thì vẫn còn em ở đây. Em hiểu cái tư duy đó ai cũng có, nhưng quả thật mình thấy thất vọng quá, thất vọng ở chỗ đây là 1 ng giỏi nguỵ biện và ko trung thực - mình k nghĩ tính cách này phù hợp để mình xây dựng 1 mối quan hệ bền vững.

Nhưng bởi vì đã quen bị market táng sml nên em cũng ko suy sụp. Đã cược là phải là có xác suất thắng thua, lần này em chọn sai nên em thua, chỉ đơn giản vậy thôi.

Em đang nghiên cứu lại, và rút kinh nghiệm để lần sau lựa chọn tốt hơn. Theo các bác, chỉ báo nào nói lên 1 ng đàn ông tốt để lập gia đình?

Ở khía cạnh này (lập gia đình), em chỉ nói về các tính cách: chung thuỷ, thật thà, yêu trẻ con, coi trọng gia đình, có chí tiến thủ và có khả năng xin lỗi - nhận lỗi - cải thiện. Em ko bàn về chuyện làm ra nhiều tiền hay ko, có tài hay ko vì đó là phạm trù khác ùi (mình ko thể có tất cả, chỉ dc ưu tiên 1 trong 2, và e ưu tiên ng đàn ông của gia đình hơn là ng tài).

Quả thật là e chẳng biết dấu hiệu nào nhận ra các tính cách kể trên cả. Em thấy mông lung quá, nhờ các bác góp ý giúp em với :))

Đa tạ các bác :))
Trade thì khó chứ tình thì rất dễ :D
Theo anh thì cái indicator tốt nhất, đúng nhất, chuẩn nhất là ...
trái tim em.
Khi trái tim em đã rung động thì tự nhiên các tiêu chí kia nó không còn quan trọng nữa.

Tâm sự của một người vẫn còn độc thân ;)

Nồi nào vung nấy bạn ơi, và quan trọng là nồi ấy để nấu món gì cho báo nhiêu người xơi nữa.
Xem xong cái nội dung của bạn thì cái nồi cũng hơi bự mà còn khá đẳng cấp nữa.
Có biết bao người cũng như bạn và người ta goi đó là hội FA gì đó.
Bạn nghe thử bài Người Yêu cô đơn và bài Tình hờ xem có cảm xúc gì không nhé.
Để kiếm đc người như DK của bạn thì bạn hãy chờ đường MA 100 và MA 200 của các khung time cùng cắt nhau tại 1 thời điểm nhé.
Không có người đàn ông tốt như DK của bạn, mà chỉ có những người đàn ông mà đc vợ cho là tốt vì..... Làm cho vợ
vui và vợ không biết những cái không nên biết.

Trước hết cần lưu ý đặc biệt mấy chỉ số này nhé : đường kính, chiều dài...
nói chung cứ phải nghe theo các cụ " lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống"!

Trade thì khó chứ tình thì rất dễ :D
Theo anh thì cái indicator tốt nhất, đúng nhất, chuẩn nhất là ...
trái tim em.
Khi trái tim em đã rung động thì tự nhiên các tiêu chí kia nó không còn quan trọng nữa.

Tâm sự của một người vẫn còn độc thân ;)
Cám ơn chia sẻ của bác.

Trái tim e cũng rung động rồi => Bất chấp các tiêu chí & dấu hiệu mình (mơ hồ) cảm thấy là ko tốt, vẫn nhảy vào => Kết quả có bài post này.

Ko biết bác nghĩ thế nào chứ e kết luận chỉ có trái tim rung động thôi thì chưa đủ :))

Nồi nào vung nấy bạn ơi, và quan trọng là nồi ấy để nấu món gì cho báo nhiêu người xơi nữa.
Xem xong cái nội dung của bạn thì cái nồi cũng hơi bự mà còn khá đẳng cấp nữa.
Có biết bao người cũng như bạn và người ta goi đó là hội FA gì đó.
Bạn nghe thử bài Người Yêu cô đơn và bài Tình hờ xem có cảm xúc gì không nhé.
Để kiếm đc người như DK của bạn thì bạn hãy chờ đường MA 100 và MA 200 của các khung time cùng cắt nhau tại 1 thời điểm nhé.
Không có người đàn ông tốt như DK của bạn, mà chỉ có những người đàn ông mà đc vợ cho là tốt vì..... Làm cho vợ
vui và vợ không biết những cái không nên biết.
Bác nói cao siêu quá e đọc ko hiểu :))

Indicator cũng chỉ là chỉ báo, nó luôn phản ánh cái đã qua, chứ không phản ánh cái hiện tại. Thế nên đừng vì suy nghĩ mình áp đặt mà lấy cái đã qua để áp cho cái hiện tại rồi expect cho cái sắp tới. Lấy chồng cũng vậy, hiện tại là duy nhất, đừng vì những suy nghĩ đã qua mà expect cho cái sắp tới. Cứ sống với hiện tại, còn lại mọi chuyện đều tùy duyên :)

Indicator cũng chỉ là chỉ báo, nó luôn phản ánh cái đã qua, chứ không phản ánh cái hiện tại. Thế nên đừng vì suy nghĩ mình áp đặt mà lấy cái đã qua để áp cho cái hiện tại rồi expect cho cái sắp tới. Lấy chồng cũng vậy, hiện tại là duy nhất, đừng vì những suy nghĩ đã qua mà expect cho cái sắp tới. Cứ sống với hiện tại, còn lại mọi chuyện đều tùy duyên :)
Haha bác nói cũng có lý, có thể một thời gian sau em sẽ điều chỉnh suy nghĩ

nay có mồi bén wa;
yêu thì khổ, không yêu thì lỗ
thiên hạ thấy khổ vẫn cứ lao vào
trade thì khó, vẫn có khối người nhào vô
ở đời cái j cũng khó
biết khó thì không khó

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 226 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,046 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,276 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,322 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên