1. Những con người loay hoay trong biển rộng forex

Những con người loay hoay trong biển rộng forex
    26/06/2018
    15,774 lượt xem
    Mình từng đọc, học trade cũng như học đại học vậy, phải mất 4,5 năm mới ra được trường, và thường thì số người ra sớm thì ít, học lại thì nhiều mà đuổi học cũng nhiều k kém.
    Mình thì đi học cũng được 2 năm rồi, năm đầu tiên chắc cũng giống như bạn, qua hết các môn đại cương, học rất nhiêu các indicator, nhưng rồi chẳng giúp gì cho chuyên ngành trade này đâu, cháy 4,5 cái tk 200$ rồi, bỏ sớm bớt đau khổ.
    Hết năm 2 rồi, mình cũng đã học được cái cần là PA,cung cầu, trend mới là quan trọng, rồi cả quản lý vốn nữa.cảm giác như hiểu được vấn đề rồi ấy. Nhưng đến đây cũng chỉ là kiến thức cơ bản của chuyên ngành trade thôi.
    Nhưng vẫn còn năm 3,4 nữa, vào lệnh đã khó, nhưng quản lý lệnh, chốt lời, cắt lỗ, tâm lý ổn định, và quan trọng nhất là tính nhất quán ấy. Đấy mới là những môn để ra trường. Và đồ án chính là cách chốt lời đấy,làm sao được 1:3 trở lên.
    Chúc bạn hay ai chưa ra được trường đi đúng hướng nhé.
    Tặng bạn quyển Trading in the Zone để luyện tâm lý.
    Thân.

Các file đính kèm:

2. Câu đó hay nhất đó :). Sau 1 thời gian dài thua lỗ tôi reset mình lại như tờ giấy trắng, hoc lại tâm lí giao dịch, quản lí vốn thì tự nhiên vô tình gặp được 1 clip trên Youtube và áp dụng mỗi chiến lược đó thôi. Chẳng có hệ thống nào hoàn hảo cả, quan trọng là mỗi lần thắng được bao nhiêu tiền còn thua thì mất bao nhiêu tiền và quản lí rủi ro tốt thì winrate có 30% vẫn có lơi nhuận

ThuyLeisMe bài này.
  3. Bác có thể chia sẻ clip youtube đó đc ko ahh

Đang tải...