Những đặc quyền mà chỉ những ai hành nghề Trading mới được hưởng!

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,220
32,345
Xin chào cả nhà!

Trading không dành cho tất cả mọi người!

Cũng giống như việc không phải ai cũng có thể làm luật sư, bác sĩ hoặc một cầu thủ bóng rổ chuyên nghiệp được. Nhưng nếu bạn đang đắn đo trở thành một Forex trader thì đây là 5 lý do tại sao mình tin rằng Forex trading là một trong những công việc tốt nhất thế giới.

Hy vọng rằng những lý do này sẽ đóng vai trò như một lời nhắc nhở về mục tiêu mà bạn vẫn đang hướng tới. Cùng bắt đầu nhé!

1. Trading giúp bạn tạo ra một cuộc sống phù hợp với tính cách của bạn

Nếu bạn là một người thích giao dịch trên khung thời gian dài, bạn hoàn toàn có thể chọn sử dụng những chiến lược giao dịch có lợi nhuận theo khung dài hạn. Hay bạn thích Day trading? Vậy thì bạn có thể điều chỉnh chiến lược giao dịch theo sở trường và sở thích của mình...

Nhung-dac-quyen-ma-chi-nhung-ai-hanh-nghe-Trading-moi-duoc-huong-TraderViet1.jpg

Có bao nhiêu công việc cho phép bạn làm điều này? Chắc chỉ đếm theo đầu ngón tay thôi phải không?

2. Trading cho bạn cơ hội thỏa sức sáng tạo

Trái với những gì mọi người vẫn thường nghĩ, thì thực chất Trading là một công việc hết sức sáng tạo. Để tìm ra các chiến lược giao dịch có lợi nhuận, nó đòi hỏi ở trader rất nhiều sự khéo léo.

Nhung-dac-quyen-ma-chi-nhung-ai-hanh-nghe-Trading-moi-duoc-huong-TraderViet2.jpg

Nếu bạn thích giải các câu đố thì Trading sẽ là một sự lựa chọn tuyệt vời cho bạn thỏa sức sử dụng trí óc của mình với toàn bộ tiềm năng của nó. Nhưng với công việc bạn đang kiếm sống hiện tại, bạn có dám khẳng định một câu chắc nụi như trên không? :rolleyes:

3. Trading giúp bạn độc lập như bạn muốn

Có lẽ bạn là một tuýp người hướng nội, không thích giao tiếp với nhiều người? Wow, may quá, Trading là một trong số ít các công việc mà bạn không phải giao ngôn với người khác để kiếm tiền. Trading có thể chỉ là một không gian giữa bạn và các biểu đồ, nếu bạn muốn nó như vậy.

Nhung-dac-quyen-ma-chi-nhung-ai-hanh-nghe-Trading-moi-duoc-huong-TraderViet3.jpg

Hoặc bạn cũng có thể tổ chức các buổi gặp gỡ và giao lưu với các trader khác. Vẻ đẹp của công việc Trading là bạn luôn có một sự lựa chọn cho riêng mình.

4. Trading giúp bạn có được quỹ thời gian để thỏa đam mê thực sự của mình

Trading không nhất thiết phải là đam mê cháy bỏng nhất đối với bạn trong cuộc sống. Bạn có thể thích làm những công việc khác, nhưng đáng tiếc là công việc đó không thể giúp bạn kiếm sống.

Nhung-dac-quyen-ma-chi-nhung-ai-hanh-nghe-Trading-moi-duoc-huong-TraderViet4.jpg

Vậy thì học cách giao dịch tốt sẽ giúp bạn vừa có thêm thu nhập, vừa có thêm thời gian để theo đuổi những đam mê thực sự của bản thân. Điều đó hoàn toàn phụ thuộc vào bạn!

5. Trading giúp bạn cân bằng cuộc sống tốt hơn

Hãy thử tưởng tượng xem, nếu bạn là một nhân viên văn phòng dành ra một ngày 8 tiếng trên công ty, liệu bạn còn đủ năng lượng và thời gian để quan tâm đến người khác hay không? Có thể hơi tiêu cực nhưng sự thật thì bản chất của chúng ta đều là những con người vị kỉ. Do vậy, việc cân bằng giữa cuộc sống và công việc luôn là bài toán hóc búa nhất mà mỗi chúng ta phải loay hoay đi tìm lời giải :oops:

Nhung-dac-quyen-ma-chi-nhung-ai-hanh-nghe-Trading-moi-duoc-huong-TraderViet5.jpg

Nhưng nếu bạn làm Trader thì hoàn toàn có thể! Lý do là vì bạn sẽ nắm trong tay toàn quyền quyết định khối lượng cũng như thời gian làm việc của mình. Do đó, bạn sẽ có thể chủ động dành thời gian với những ai quan trọng với mình. Cuộc sống hẳn sẽ rất vô vị nếu như bạn không chia sẻ vui buồn với những người xung quang mình...

Vậy cho nên, hãy tận dụng thời gian mà Trading trao cho bạn để thắt chặt mối quan hệ với gia đình và bạn bè nhé!

Nguồn: tradingheroes

Nếu thấy hay và hữu ích thì đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên