Những điểm yếu cơ bản mà mọi trader đều cần tránh

Thống

Active Member
1,920
8,374
Bài viết này tui sẽ tổng hợp lại những điểm yếu chính khiến trader không thể tiến xa trên con đường trading:

arobertsontrainingsystems.com_wp_content_uploads_2011_11_weaknesses.png

1. "Thiếu thốn" kiến thức

Đây là điểm yếu thường gặp ở những trader newbie, họ không nắm vững kiến thức về thị trường nên thường xuyên có những cú vào lệnh vớ vẩn. Không chỉ newbie, ngay cả những trader lâu năm cũng có thể mắc phải điểm yếu này, kiến thức trading thực sự rất rộng lớn, không thể học một, hai ngày, bạn cần cập nhật thường xuyên để nâng cao kỹ năng bản thân.

2. Yếu tâm lý

Điểm yếu tiếp theo, mà theo tui cũng là quan trọng nhất. Tâm lý chiếm đến 60% sự thành công trong trading. Nếu điểm yếu của bạn là tâm lý, tui nói thật, thành công còn xa lắm. Hãy học cách hiểu và kiểm soát tâm lý bản thân, một khi bạn đã làm được điều này, tin tui đi, mọi thứ sẽ dễ thở hơn rất nhiều.

3. Thiếu vốn

Đây cũng được xem là một điểm yếu. Bạn biết đấy, bạn không thể kiếm tiền với demo dù kỹ năng trading bạn có bá đạo đến mức nào. Hãy cân nhắc đến việc bước chân vào thị trường khi túi tiền bạn cho phép

4. Không đam mê trading

Đam mê là nền tảng của thành công, nếu không có đam mê, bạn trade chỉ vì tiền, thì sẽ không có bất kì một động lực nào có thể giúp bạn vượt qua những khó khăn, thất bại mà bạn chắc chắn sẽ gặp trong quá trình trade.

Happy Trading

Xem thêm:

>> 5 Bài học tâm lý trading này sẽ giúp bạn thành công nhanh hơn

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Lúc đầu em tưởng mình là “ĐAM MÊ” giờ nghĩ là mình”NGHIỆN” thì đúng hơn!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên